วันพิฆาตสะกดโลก (2008)
หนังชีวิตนิยายวิทยาศาสตร์ระทึกขวัญ
ดร.เฮเลน เบนสัน (เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี) นักวิทยาศาสตร์สาวชื่อดังเผชิญหน้าตัวต่อตัวกับมนุษย์ต่างดาวชื่อ คลาทู (คีอานู รีฟส์) ที่เดินทางข้ามจักรวาลมาเพื่อเตือนว่า โลกกำลังจะมีภัยมาเยือนในวันพิฆาตสะกดโลก เมื่อเฮเลนไม่อาจต้านทานกองกำลังที่มุ่งจับตัวมนุษย์ต่างดาวเพื่อไปเค้นหาความจริงได้ อีกทั้งไม่อาจตอบคำถามของเขาที่พยายามเฟ้นหาตัวผู้นำโลกได้ เธอและ เจค็อบ (เจเด็น สมิธ) บุตรชายที่เข้ากับเธอได้ไม่ค่อยดีนักก็พบว่า คลาทู ที่อ้างว่าเป็น มิตรต่อโลก ตนนี้ อาจจะนำมาซึ่งภารกิจพิฆาตโลกด้วย
Director:
Scott Derrickson
Writer:
David Scarpa
Keanu Reeves Klaatu |
|
Jennifer Connelly Helen Benson |
|
Jaden Smith Jacob Benson |
|
Jon Hamm Michael Granier |
|
Kathy Bates Regina Jackson |
|
John Cleese Professor Barnhardt |
|
Kyle Chandler John Driscoll |
|
Robert Knepper Colonel |
|
Brandon T. Jackson Target Tech |
|
James Hong Mr. Wu |
|
Jake McLaughlin Soldier |
|
John Rothman Dr. Myron |
|
Sunita Prasad Rouhani |
|
Juan Riedinger William Kwan |
|
Sam Gilroy Tom |
|
Tanya Champoux Isabel |
|
Rukiya Bernard Student |
|
Mousa Kraish Yusef |
|
J.C. MacKenzie Grossman |
|
Kurt Max Runte Civil Engineer |
|
Daniel Bacon Winslow |
|
Reese Alexander Sergeant |
|
Richard Keats Helicopter Scientist #1 |
|
Bill Mondy Helicopter Scientist #2 |
|
Judith Maxie Helicopter Scientist #3 |
|
Serge Houde Scientist #1 |
|
Lorena Gale Scientist #2 |
|
Stefanie Samuels Guardswoman |
|
Richard Tillman Army Sergeant |
|
Camille Atebe NYPD #1 |
|
Thomas Bradshaw NYPD #2 |
|
Terence Dament NYPD #3 |
|
Patrick Sabongui Soldier #1 |
|
Jacob Blair Soldier #2 |
|
Shaine Jones Soldier #3 |
|
George Sharperson Cop |
|
Shaker Paleja Medic #1 |
|
Doug Chapman Medic #2 |
|
Marci T. House Medic #3 |
|
Aaron Craven Technician |
|
Roger Cross General Quinn |
|
Heather Doerksen Regina's Aide |
|
Hiro Kanagawa Dr. Ikegawa |
|
Craig Stanghetta Grey Man |
|
Stefan Busse Grey Man |
|
Dean Redman Military Policeman |
|
David Richmond-Peck Polygraph Operator |
|
Andrew Wheeler Guardsman |
|
Darien Provost Little Boy |
|
Daniel St. Andrews Train Passenger #1 |
|
Brad Dryborough Train Passenger #2 |
|
Ken Kirzinger Arguing Evacuee |
|
William 'Big Sleeps' Stewart Transit Cop |
|
Blair Redford Army Fighter Pilot #1 |
|
Daniel Wisler Army Fighter Pilot #2 |
|
Mark Kogan Air Traffic Controller |
|
Ed Fong Wu's Grandson |
|
Sandy Colton Army Corps Engineer Captain |
|
Ty Olsson Flash Chamber Colonel |
|
Jay-Nicolas Hackleman State Trooper |
|
Dawn Chubai News Anchor |
|
Joshua Close Flash Chamber Engineer |
|
Leanne Adachi Flash Chamber Tech |
|
Geoff Meed Field Commander Communications Officer |
|
Michael Hogan General |
|
Ben Cotton Truck Driver |
|
Kevan Kase Pickup Truck Driver |
|
Josue Aguirre Humvee Soldier |
|
Matt Adler (voice) |
Production | Heike Brandstatter | Casting |
Production | Coreen Mayrs | Casting |
Production | Mindy Marin | Casting |
Art | Doug Hardwick | Construction Coordinator |
Art | David Brisbin | Production Design |
Camera | David Tattersall | Director of Photography |
Production | Erwin Stoff | Producer |
Editing | Wayne Wahrman | Editor |
Crew | Buddy Joe Hooker | Stunts |
Sound | Dane A. Davis | Sound Designer |
Sound | Dane A. Davis | Supervising Sound Editor |
Directing | Jeff Habberstad | Second Unit Director |
Sound | Frederick Howard | Sound Editor |
Sound | Tyler Bates | Original Music Composer |
Sound | Darrell Hall | Music Editor |
Visual Effects | William Mesa | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Romulo Adriano Jr. | Visual Effects Coordinator |
Visual Effects | Jeffrey A. Okun | Visual Effects Supervisor |
Sound | Roland N. Thai | Sound Effects Editor |
Crew | Jeffrey J. Dashnaw | Stunts |
Writing | David Scarpa | Screenplay |
Art | Elizabeth Wilcox | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Veronica McAleer | Makeup Artist |
Production | Kara Lipson | Casting Associate |
Directing | Scott Derrickson | Director |
Production | Paul Harris Boardman | Producer |
Sound | David Lucarelli | ADR Recordist |
Sound | Charleen Richards-Steeves | ADR Mixer |
Visual Effects | Thomas F. Ford IV | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Jeremy Hunt | VFX Artist |
Visual Effects | Wayne A. Shepherd | Compositing Supervisor |
Crew | Guy Bews | Stunts |
Crew | Melissa R. Stubbs | Stunts |
Crew | Aaron Au | Stunts |
Art | Catherine Ircha | Assistant Art Director |
Costume & Make-Up | Tish Monaghan | Costume Design |
Sound | Jussi Tegelman | Sound Editor |
Costume & Make-Up | Joann Fowler | Makeup Artist |
Art | Wayne D. Barlowe | Concept Artist |
Costume & Make-Up | Francisco X. Pérez | Makeup Artist |
Production | Antonia Proscia | First Assistant Accountant |
Costume & Make-Up | Allan A. Apone | Makeup Department Head |
Production | Gregory Goodman | Producer |
Visual Effects | Jamie Dixon | Visual Effects Supervisor |
Crew | Noah Beggs | Stunts |
Crew | Nickolas Baric | Stunts |
Crew | Trevor Addie | Stunts |
Crew | Nick Brandon | Stunts |
Editing | Chris Regan | Color Timer |
Sound | David A. Whittaker | Sound Editor |
Visual Effects | Andrea Goodson | Visual Effects Coordinator |
Crew | Larissa Stadnichuk | Stunt Double |
Visual Effects | Dave Kim | 3D Coordinator |
Sound | Steve Maslow | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Tony Mirza | Camera Operator |
Crew | Allen Hemberger | CG Supervisor |
Costume & Make-Up | Susan Germaine | Hairstylist |
Art | Don MacAulay | Supervising Art Director |
Crew | Rick Pearce | Stunts |
Crew | J.J. Makaro | Stunt Coordinator |
Camera | Andrew Coppin | Digital Imaging Technician |
Camera | Christos Moisides | Additional Director of Photography |
Art | Daren Dochterman | Concept Artist |
Visual Effects | Lincoln Kupchak | VFX Editor |
Visual Effects | George Samilski | Pre-Visualization Supervisor |
Crew | Jim Filippone | Aerial Coordinator |
Sound | David Williams | Dialogue Editor |
Lighting | Jack English | Gaffer |
Crew | Jeffrey C. Robinson | Stunt Driver |
Visual Effects | Pablo Ángeles | 3D Modeller |
Crew | Daniel Mellitz | Compositor |
Art | Andrew Li | Assistant Art Director |
Costume & Make-Up | Nicola Ryall | Key Costumer |
Art | Dan Sissons | Property Master |
Costume & Make-Up | Patrick Gray | Costume Set Supervisor |
Directing | Dug Rotstein | Script Supervisor |
Sound | Gregg Landaker | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Charles Deenen | Sound Effects Editor |
Costume & Make-Up | Patrick O'Driscoll | Costumer |
Crew | Fraser Aitcheson | Stunts |
Visual Effects | Scott Puckett | Visual Effects Coordinator |
Camera | Stephen S. Campanelli | Camera Operator |
Art | David Clarke | Set Designer |
Visual Effects | Ben Shepherd | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Norma Hill-Patton | Key Makeup Artist |
Crew | Kirk Jarrett | Animal Wrangler |
Visual Effects | Les Hunter | Visual Effects Producer |
Art | Sheila Millar | Set Designer |
Art | Peter Ochotta | Set Designer |
Crew | Scott Clatney | Scenic Artist |
Sound | Blake R. Cornett | Sound Recordist |
Sound | Mike Szakmeister | Dialogue Editor |
Crew | Tony Lazarowich | Special Effects Coordinator |
Visual Effects | Clare Burgess | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Ken Dailey | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Chris Del Conte | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Erick Geisler | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Emily Wallin | Visual Effects Producer |
Visual Effects | R. Christopher White | Visual Effects Supervisor |
Crew | Steve M. Davison | Stunt Coordinator |
Crew | Brian Machleit | Stunt Coordinator |
Camera | Doane Gregory | Still Photographer |
Lighting | Andrew W. Davidson | Gaffer |
Camera | Ken Johns | Camera Operator |
Crew | Jake Callihoo | Transportation Coordinator |
Production | Ann Goobie | Location Manager |
Production | Sam Hutchins | Location Manager |
Crew | Freida He | Dialect Coach |
Crew | Bob Bedard | Chef |
Sound | Bill R. Dean | Supervising Sound Editor |
Costume & Make-Up | Sarah Pickersgill | Special Effects Makeup Artist |
Sound | Linda Lew | Foley Editor |
Camera | Hans Bjerno | Aerial Director of Photography |
Directing | Danielle de Smit | Script Supervisor |
Visual Effects | Jon Grinberg | VFX Editor |
Camera | Phil Pastuhov | Aerial Director of Photography |
Visual Effects | Jeremy Hollobon | Animation Technical Director |
Visual Effects | Daniel Chavez | Visual Effects Coordinator |
Sound | Stephanie Flack | ADR Supervisor |
Camera | Marco Ciccone | Camera Operator |
Visual Effects | Neil Greenberg | VFX Editor |
Camera | Sean M. Harding | First Assistant Camera |
Art | Dylan Dowd | Greensman |
Sound | Laura Graham | ADR Editor |
Camera | Dean Heselden | Steadicam Operator |
Costume & Make-Up | Ian C. Ballard | Key Hair Stylist |
Crew | Stephane Paris | CG Supervisor |
Editing | Gordon Antell | Assistant Editor |
Crew | Matt Aitken | Digital Effects Supervisor |
Camera | Dane Bjerno | Aerial Camera Technician |
Visual Effects | Derrick Auyoung | Animation Technical Director |
Crew | Mike Perry | CG Supervisor |
Visual Effects | Paul Story | Lead Animator |
Costume & Make-Up | Jill Bailey | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Jill Bailey | First Assistant Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Bonnie Clevering | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Jessica Rain | Hairstylist |
Visual Effects | Ken Stranahan | Animation Supervisor |
Editing | Martha Pike | Digital Intermediate Editor |
Visual Effects | Tim Stevenson | Animation |
Art | Kevin Clark | Greensman |
Visual Effects | Artemis Oikonomopoulou | CG Artist |
Costume & Make-Up | Nicholas Podbrey | Special Effects Makeup Artist |
Art | Dean Barker | Property Master |
Costume & Make-Up | Kyla Rose Tremblay | Special Effects Makeup Artist |
Art | Nancy C. Lee | Graphic Designer |
Crew | Simon Burnett | Stunt Double |
Lighting | Terry Calhoun | Electrician |
Costume & Make-Up | Susan Boyd | Hairstylist |
Camera | Peter Wilke | Camera Operator |
Visual Effects | Matsune Suzuki | Modeling |
Art | Eddie Yang | Conceptual Design |
Lighting | Arun Ram-Mohan | Lighting Artist |
Visual Effects | Aaron Gilman | Senior Animator |
Costume & Make-Up | John L. Healy | Makeup Artist |
Production | Traceigh Scottel | Production Coordinator |
Costume & Make-Up | Todd Masters | Special Effects Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Karin Nosella | Assistant Costume Designer |
Costume & Make-Up | Calla Syna Dreyer | First Assistant Makeup Artist |
Visual Effects | Mathieu Raynault | Matte Painter |
Art | Michelle Gasque | Art Department Coordinator |
Visual Effects | Sharon Stetzel | Visual Effects Coordinator |
Costume & Make-Up | Robert Wilson | Hairstylist |
Art | Benton Jew | Storyboard Artist |
Lighting | Keith Woods | Rigging Gaffer |
Visual Effects | Lori Smallwood | Animation Technical Director |
Production | Amy Nygaard | Casting Assistant |
Crew | Brian Avery | Stunts |
Costume & Make-Up | Alison Fraser | Costumer |
Crew | Rob Fournier | Armorer |
Lighting | Rod Haney | Rigging Grip |
Costume & Make-Up | Sandra Watson | Costume Set Supervisor |
Camera | Bela Trutz | Camera Operator |
Sound | David Husby | Production Sound Mixer |
Sound | Scott Aitken | Sound Mixer |
Crew | Laura Lee Connery | Stunts |
Art | Tony Xeros | Props |
Camera | Sasha Proctor | Second Assistant "A" Camera |
Camera | Jeff Sayle | Second Assistant "A" Camera |
Crew | Michael Bolan | Special Effects Technician |
Crew | Chad Bellamy | Stunts |
Crew | Joe Harkins | CG Supervisor |
Lighting | Dean Collins | Key Rigging Grip |
Art | Salmon Harris | Storyboard Artist |
Visual Effects | David Fogg | Digital Compositor |
Lighting | Christopher Lyons | Electrician |
Art | Britt Bancroft | Set Decorating Coordinator |
Visual Effects | Matt Conway | Matte Painter |
Visual Effects | David Rey | Compositing Supervisor |
Sound | Marla McGuire | Foley Supervisor |
Art | Dennis Simard | Set Dresser |
Crew | Richard Jacobs | Special Effects Technician |
Crew | Andrew Roberts | CG Supervisor |
Art | J.P. Bagshaw | Set Dresser |
Crew | Vance Vegas Salvalaggio | Special Effects Technician |
Directing | Douglas Dean III | Second Unit First Assistant Director |
Camera | Trevor Holbrook | First Assistant Camera |
Crew | Shawn Beaton | Stunts |
Art | Jonathan Woods | Storyboard Artist |
Camera | Rick Stribling | Grip |
Visual Effects | Anthony Fung | VFX Artist |
Sound | Michael Hibberson | Boom Operator |
Visual Effects | Scott Fritts | Animation |
Production | Jason Bogard | Production Accountant |
Crew | Maja Aro | Stunts |
Visual Effects | John Lindstein | VFX Artist |
Camera | Gil Forrester | Dolly Grip |
Directing | David Klohn | Second Assistant Director |
Editing | Gary Burritt | Negative Cutter |
Lighting | Stephen Thorp | Assistant Chief Lighting Technician |
Camera | Tyler Woeste | Second Assistant Camera |
Crew | Frédéric North | Pilot |
Visual Effects | Molly Pabian | Visual Effects Production Assistant |
Art | Garson Yu | Title Designer |
Crew | Bill Richards | Pilot |
Production | Lisa Greenspan | Production Coordinator |
Art | Mark Moretti | Storyboard Artist |
Lighting | Jesse Mather | Lighting Technician |
Lighting | Josh Lovig | Rigging Grip |
Directing | Pete Whyte | First Assistant Director |
Art | Mecca Thornhill | Set Dresser |
Camera | Kim Olsen | Key Grip |
Production | Bliss McDonald | Production Coordinator |
Lighting | Oliver Berg | Rigging Grip |
Visual Effects | Stephen Nixon | Visual Effects Coordinator |
Costume & Make-Up | Grace Lambert Pyke | Set Costumer |
Art | Mark Vena | Storyboard Artist |
Visual Effects | Brian DeMetz | Visual Effects Technical Director |
Production | David Nico | Production Coordinator |
Visual Effects | Brian Pohl | Pre-Visualization Supervisor |
Art | Mark Stainthorpe | Construction Foreman |
Art | Synderela Peng | Title Designer |
Lighting | Simone Perusse | Lighting Programmer |
Directing | Matthew D. Smith | Second Assistant Director |
Lighting | James S. Harvey | Lighting Technician |
Camera | Darryl Foulds | Grip |
Art | Rick Kramer | Greensman |
Art | Jean-Paul Costaz | Paint Coordinator |
Crew | Paul Jasper | Aerial Coordinator |
Lighting | Jeff Kuzyk | Lighting Technician |
Camera | Laurent Soriano | First Assistant Camera |
Camera | Jack Cruikshank | First Company Grip |
Lighting | Shane Dobie | Best Boy Electric |
Art | John G. Anderson | Construction Buyer |
Production | Adrienne Sol | Production Coordinator |
Crew | Ben Hall | Systems Administrators & Support |
Lighting | Rob Brady | Lighting Technician |
Lighting | Seth Hettrick | Rigging Grip |
Visual Effects | Marc-André Guindon | Pre-Visualization Supervisor |
Visual Effects | Duane Floch | Pre-Visualization Supervisor |
Visual Effects | Tamer Eldib | Modeling |
Camera | Bryce Shaw | Dolly Grip |
Camera | Robert Petrin | Ultimate Arm Operator |
Costume & Make-Up | Jennifer Grossman | Costume Supervisor |
Visual Effects | Peter Megow | Creature Technical Director |
Art | Rick Newsome | Storyboard Artist |
Visual Effects | Robert Vignone | Modeling |
Lighting | Christian Schauz | Lighting Technician |
Camera | Tim Guffin | Second Assistant Camera |
Visual Effects | Sun Lee | Matte Painter |
Lighting | Jonathan Bosse | Rigging Grip |
Art | Mauricio Ruiz | Concept Artist |
Costume & Make-Up | Mauricio Ruiz | Prosthetics Painter |
Art | Kurt Bruun | Props |
Art | Janet Kusnick | Storyboard Artist |
Crew | Roy Goode | Special Effects Technician |
Art | Joel Turner | Greensman |
Camera | Terry McEwen | First Assistant Camera |
Camera | Scott Gray | First Company Grip |
Camera | Ashton Harmon | Camera Trainee |
Crew | Tatjana Bozinovski | Compositor |
Crew | Ieisha Auyeung | Stunts |
Visual Effects | Caterina Schiffers | Digital Compositor |
Sound | Kevin Dunigan | Sound Recordist |
Editing | Rob Archibald | Editorial Production Assistant |
Editing | Ryan Hogan | Additional Colorist |
Visual Effects | Aaron Sims | Character Designer |
Visual Effects | Sam Bassett | Digital Compositor |
Crew | Wing Kwok | Compositor |
Visual Effects | Christoph Salzmann | Digital Compositor |
Crew | Jay Anderson | Generator Operator |
Crew | Mykel Thuncher | Telecine Colorist |
Crew | Pete Turner | Stunt Double |
Crew | Tim Hey | Compositor |
Costume & Make-Up | David Hoehn | Prosthetics |
Art | Tracey Wilson | Storyboard Artist |
Visual Effects | Mark Barber | Digital Compositor |
Visual Effects | Areito Echevarria | Compositing Supervisor |
Visual Effects | Geoff Hadfield | Digital Compositor |
Visual Effects | Michael Lanzensberger | Digital Compositor |
Visual Effects | Adam Cobabe | Creature Technical Director |
Visual Effects | Gios Johnston | Creature Technical Director |
Visual Effects | Malcolm Thomas-Gustave | Creature Technical Director |
Visual Effects | Simon Cheung | Modeling |
Visual Effects | Chun Seong Ng | Modeling |
Visual Effects | Leonardo Martinez | Animation |
Directing | Chad Belair | Third Assistant Director |
Visual Effects | Todd Labonte | Animation |
Visual Effects | Hamish Schumacher | Digital Compositor |
Visual Effects | Simon Jung | Compositing Lead |
Visual Effects | Helen Paul | Digital Compositor |
Camera | Miles Schick | Grip |
Visual Effects | Robert Olsson | Matte Painter |
Visual Effects | Andrew Byrne | VFX Artist |
Art | Anne-Marie Leidl | Graphic Designer |
Camera | Jean-Marc Saldini | Assistant Camera |
Sound | Andy Bishop | Sound Assistant |
Production | Andrew Buziak | Payroll Accountant |
Camera | Paolo Di Persico | Second Assistant "B" Camera |
Production | Barbara Mercer | First Assistant Accountant |
Production | Jim Dunlap | First Assistant Accountant |
Camera | Dan Gorval | Best Boy Grip |
Camera | David Lourie | Second Assistant "B" Camera |
Art | Ron Andrews | Lead Painter |
Sound | Carmen Lavender | Sound Assistant |
Art | Stephen Platt | Storyboard Artist |
Production | Jill Anderson | Payroll Accountant |
Production | Samantha Quinn | Assistant Accountant |
Visual Effects | Erik Bruhwiler | Compositing Supervisor |
Visual Effects | Juliette Davis | Visual Effects Production Manager |
Visual Effects | Christine Arboit | Creature Technical Director |
Visual Effects | Evan Christie | Rotoscoping Artist |
Crew | Bill Pankiw | Special Effects Technician |
Crew | Landon Medeiros | Compositor |
Visual Effects | Karl Rogovin | 3D Coordinator |
Visual Effects | Kevin Rafferty | Visual Effects Supervisor |
Crew | Don Besse | Special Effects Technician |
Editing | Melody Gehrman | Assistant Editor |
Visual Effects | Maria Giannakouros | Visual Effects Technical Director |
Crew | Michael David Bevis | Carpenter |
Camera | Mariusz Cichon | Assistant Camera |
Camera | Adam Braverman | Camera Trainee |
Visual Effects | Don Myers | Animation |
Production | Meagan Lopez | Casting Assistant |
Camera | Sarah Mather | Second Assistant "C" Camera |
Lighting | Justin Hanika | Lighting Technician |
Visual Effects | Phillip Leonhardt | Compositing Supervisor |
Crew | Attila Vaski | Special Effects Technician |
Camera | Aaron Knoke | Grip |
Visual Effects | Enrique Torres | VFX Artist |
Art | Ignacio McBurney | Assistant Set Decoration |
Lighting | Neil Macdonald | Electrician |
Art | Matthew Wilson | Props |
Lighting | Steve Machan | Rigging Grip |
Camera | Brent Ballard | First Company Grip |
Crew | Chad Washam | Makeup Effects |
Directing | Rachael Fortier | Third Assistant Director |
Costume & Make-Up | Susan Davis | Set Costumer |
Camera | Benjamin Shurtleff | Camera Loader |
Camera | Boris Martens | Camera Trainee |
Camera | Peter Grotek | First Company Grip |
Camera | Ray Wong | Digital Imaging Technician |
Camera | Christopher DelSordo | First Assistant Camera |
Camera | Matthew Devitt | Grip |
Lighting | Tallis Kirby | Rigging Grip |
Lighting | Ralph Rutherford | Rigging Grip |
Art | Jack Guppy | Painter |
Sound | Drew Yerys | Assistant Sound Editor |
Visual Effects | Ahmed Hassan | 3D Artist |
Visual Effects | Mike Wallis | Animation Coordinator |
Crew | Michael Pangrazio | Visual Effects Art Director |
Visual Effects | Alfred Berger | Digital Compositor |
Visual Effects | Ben Morgan | Digital Compositor |
Visual Effects | Shaun Scott | VFX Lighting Artist |
Visual Effects | Christopher Bennett | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Joshua Gengler | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Kyle Plummer | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Denise Sadighi | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Gee Xiong | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Demitre Garza | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | David Owen | Rotoscoping Artist |
Visual Effects | Jeremy Jozwik | VFX Artist |
Visual Effects | Lars Kramer | VFX Artist |
Visual Effects | Howard Sly | VFX Artist |
Visual Effects | David Hampton | Visual Effects Coordinator |
Visual Effects | Christopher Goble | Visual Effects Production Assistant |
Visual Effects | Sarah Wilson | Visual Effects Production Assistant |
Visual Effects | Dan Novy | Visual Effects Technical Director |
Crew | Bleau Fortier | Special Effects Technician |
Production | Jacqueline Dallamore | Assistant Accountant |
Production | Jennifer Klatt | First Assistant Accountant |
Production | Michael Bishop | Key Production Assistant |
Production | Carmen Chan | Production Secretary |