ฝ่านรกใต้โลก (1996)
หลังเหตุระเบิดทำให้ผู้คนติดอยู่ในอุโมงค์ลึกที่น้ำกำลังทะลักเข้าท่วมใต้แม่น้ำฮัดสัน หน่วยกู้ภัยได้รีบรุดไปช่วยผู้รอดชีวิตที่ติดอยู่ก่อนที่พวกเขาจะจมน้ำตาย
Director:
Rob Cohen
Writer:
Leslie Bohem
Sylvester Stallone Kit Latura |
|
Amy Brenneman Madelyne Thompson |
|
Viggo Mortensen Roy Nord |
|
Stan Shaw George Tyrell |
|
Barry Newman Norman Bassett |
|
Dan Hedaya Frank Kraft |
|
Jay O. Sanders Steven Crighton |
|
Karen Young Sarah Crighton |
|
Claire Bloom Eleanor Trilling |
|
Vanessa Bell Calloway Grace Calloway |
|
Renoly Santiago Mikey |
|
Colin Fox Roger Trilling |
|
Danielle Harris Ashley Crighton |
|
Trina McGee-Davis LaTonya |
|
Marcello Thedford Kadeem |
|
Sage Stallone Vincent |
|
Jo Anderson Bloom |
|
Mark Rolston Chief Dennis Wilson |
|
Rosemary Forsyth Ms. London |
|
Wang Luoyong Gem Dealer |
|
Mark Chadwick Gem Thief #1 |
|
Candace Miller Gem Thief #2 |
|
Lee Oakes Gem Thief #3 |
|
Sakina Jaffrey Kit's Passenger #1 |
|
Albert Macklin Kit's Passenger #2 |
|
Tony Munafo Cannister Truck Driver |
|
Joseph Ragno Dispatcher |
|
Nestor Serrano Weller |
|
Harold Bradley Police Chief |
|
Stephen Joseph Scott TB Marketing Executive |
|
John Lees Jonno |
|
Robert Sommer Father |
|
Lenore Lohman Young Woman |
|
Mark De Alessandro Gem Thieves Pursuing Officer #1 |
|
Lisa McCullough Gem Thieves Pursuing Officer #2 |
|
Penny Crone Reporter |
|
Madison Reporter |
|
Ed Wheeler Reporter |
|
Dan Daily Reporter |
|
Stephen James Reporter |
|
Isis Mussenden Reporter |
Sound | Richard L. Anderson | Supervising Sound Editor |
Production | John Davis | Producer |
Crew | Danilo Bollettini | Special Effects Technician |
Art | Benjamín Fernández | Production Design |
Costume & Make-Up | Isis Mussenden | Costume Design |
Art | Marco Trentini | Supervising Art Director |
Production | Margery Simkin | Casting |
Crew | Lucy Allen | Stunts |
Production | David T. Friendly | Producer |
Production | Raffaella De Laurentiis | Executive Producer |
Sound | Victoria Rose Sampson | ADR Editor |
Sound | Robert Deschaine | ADR Mixer |
Sound | Randy Edelman | Original Music Composer |
Sound | Randy Edelman | Conductor |
Editing | Peter Amundson | Editor |
Crew | Mark De Alessandro | Stunt Coordinator |
Art | Pier Luigi Basile | Supervising Art Director |
Costume & Make-Up | Giannetto De Rossi | Makeup Supervisor |
Directing | Rob Cohen | Director |
Art | Maria Teresa Barbasso | Art Direction |
Camera | David Eggby | Director of Photography |
Production | Mario Francini | Unit Manager |
Sound | Ralph Ferraro | Orchestrator |
Production | Hester Hargett | Co-Producer |
Production | Jill Footlick | Assistant Production Coordinator |
Production | Joseph Singer | Producer |
Writing | Leslie Bohem | Screenplay |
Production | Tony Munafo | Associate Producer |
Production | Paul Neesan | Co-Executive Producer |
Production | Herb Gains | Co-Producer |
Directing | Herb Gains | First Assistant Director |
Camera | Buzz Feitshans IV | Underwater Director of Photography |
Directing | Buzz Feitshans IV | Second Unit Director |
Editing | John M. Taylor | First Assistant Editor |
Art | Jacqueline Arnot | Assistant Property Master |
Production | Stefano Spadoni | Unit Manager |
Crew | Doug Coleman | Stunts |
Crew | Helen Caldwell | Stunts |
Production | Barbara Harris | ADR Voice Casting |
Directing | Seth Edelstein | Additional Second Assistant Director |
Directing | Nada Pinter | Script Supervisor |
Camera | Bruce Hamme | Dolly Grip |
Visual Effects | Denise Ream | Visual Effects Producer |
Camera | Stefano Falivene | Focus Puller |
Sound | Dwayne Avery | Dialogue Editor |
Crew | Eddie Powell | Stunts |
Production | Gianfranco De Rosa | Unit Production Manager |
Costume & Make-Up | Scott H. Eddo | Makeup Artist |
Art | Mark Zuelzke | Art Direction |
Sound | Mike Chock | Sound Effects Editor |
Crew | Abbi Collins | Stunts |
Sound | John T. Cucci | Foley Artist |
Lighting | Chuck Finch | Gaffer |
Camera | Sam Emerson | Still Photographer |
Visual Effects | Scott Farrar | Visual Effects Supervisor |
Sound | Linda Lew | Foley Recordist |
Camera | David Norris | Camera Technician |
Crew | Michael Gleason | Visual Effects Editor |
Crew | Peter J. Silbermann | Unit Publicist |
Costume & Make-Up | Angelo Vannella | Hairstylist |
Art | Mentor Huebner | Storyboard Artist |
Crew | Gillian Aldam | Stunts |
Costume & Make-Up | Frank Avanzo | Set Costumer |
Camera | Ron Goodman | Aerial Camera |
Crew | Richard O. Helmer | Pyrotechnician |
Camera | Bob Becchio | Second Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Kevin P. Faherty | Wardrobe Supervisor |
Crew | Nadia Venesse | Dialect Coach |
Crew | Massimiliano Ubaldi | Utility Stunts |
Costume & Make-Up | Mirella De Rossi | Hair Designer |
Sound | Charlie Ajar Jr. | Sound Recordist |
Camera | Gianmaria Majorana | Camera Operator |
Crew | Richard Patterson | Digital Supervisor |
Costume & Make-Up | Thomas Casterline | Costume Design |
Sound | Nancy Barker | Assistant Sound Editor |
Sound | Joanie Diener | Music Editor |
Sound | Allan Byer | Production Sound Mixer |
Production | Pamela Hochschartner | Production Coordinator |
Sound | Linda Murphy | Boom Operator |
Editing | Mike Stanwick | Color Timer |
Sound | James Ashwill | Foley Mixer |
Art | Ron Downing | Property Master |
Camera | Paola Barbaglia | Clapper Loader |
Crew | Timothy Greenwood | Projection |
Crew | Sarah Franzl | Stunts |
Sound | James Christopher | Sound Editor |
Art | Mark Mann | Construction Coordinator |
Crew | Gary Compton | Security |
Crew | Janet Paparazzo | Stunts |
Sound | Andrew Patterson | Supervising ADR Editor |
Costume & Make-Up | Eloisa De Laurentiis | Assistant Makeup Artist |
Production | Beatrice Arweiler | Unit Manager |
Art | Timothy Metzger | Leadman |
Art | Peter Menich | Graphic Designer |
Directing | Chitra F. Mojtabai | Second Assistant Director |
Art | Alberto Tosto | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Mauro Meniconi | Makeup Artist |
Production | Milan Stanisic | Unit Production Manager |
Production | Ezio Orita | Production Manager |
Art | Adam Baer | Location Scout |
Crew | Ole Dieter Sturm | CG Supervisor |
Camera | Grahame Litchfield | Key Grip |
Production | James W. Kristoff | Executive In Charge Of Production |
Camera | Roberto Barbona | Grip |
Camera | Mark Ramsey | Steadicam Operator |
Lighting | Mark Ramsey | Rigging Grip |
Costume & Make-Up | Marco Magno | Assistant Costume Designer |
Costume & Make-Up | Silvana Cocuccione | Seamstress |
Art | Renzo Corradi | Head Carpenter |
Crew | Christophe Hery | Digital Effects Supervisor |
Crew | Attilio Belfiore | Driver |
Crew | Barbara Ostrowiecki | Post Production Supervisor |
Crew | Pamela Kordahi | Set Production Assistant |
Crew | Timothy J. Wood | Transportation Co-Captain |
Crew | Mladen Cernjak | Transportation Coordinator |
Lighting | Mario Massaccesi | Best Boy Electric |
Lighting | Massimiliano Barletta | Electrician |
Production | Charles Zalben | Location Manager |
Production | Eduardo De La Grana | Production Accountant |
Visual Effects | Kit West | Special Effects Supervisor |
Crew | Claudia Mullaly | Visual Effects Art Director |
Crew | Lisa McCullough | Stunts |
Production | Francesco Belfiore | Production Assistant |
Crew | Dana Bertolette | Stunts |
Editing | Doug Jones | Negative Cutter |
Costume & Make-Up | Giampiero Grassi | Tailor |
Art | Ralph Perri | Construction Grip |
Art | Larry Steinberg | Key Construction Grip |
Art | Trevor Neighbour | Set Supervisor |
Crew | Daniel Auber | Special Effects Assistant |
Crew | Anthony Sinopoli | Stunt Double |
Camera | Monique Mitchell | Best Boy Grip |
Production | Mark Byrne | Casting Assistant |
Editing | Edward Hirsh | Project Manager |
Production | Sandy Green | Payroll Accountant |
Production | Paolo Bernardini | Production Driver |
Writing | Julie Hansen | Story Editor |
Crew | Paul M. Maniscalco | Technical Advisor |
Crew | Dianne Kelly | Stunts |
Crew | Danielle da Costa | Stunts |