ลวงเธอให้ตายสนิท (2002)
หนังชีวิตลึกลับระทึกขวัญอาชญากรรม
แคลร์ คูบิก ทนายความผู้มีอิทธิพลพบว่าโลกของเธอพลิกผัน เมื่อสามีของเธอซึ่งใช้ชื่อปลอมถูกสารวัตรทหารจับกุมและดำเนินคดีในข้อหาฆาตกรรมคนในหมู่บ้านขณะที่เขายังเป็นนาวิกโยธิน
Director:
Carl Franklin
Writers:
Yuri Zeltser, Grace Cary Bickley.
Ashley Judd Claire Kubik |
|
Morgan Freeman Charlie Grimes |
|
Jim Caviezel Tom Kubik |
|
Amanda Peet Jackie |
|
Adam Scott Lieutenant Embry |
|
Bruce Davison Brig. Gen. Bill Marks |
|
Tom Bower FBI Agent Mullins |
|
Juan Carlos Hernández Major Hernandez |
|
Michael Gaston Major Waldron |
|
Jude Ciccolella Colonel Farrell |
|
Emilio Rivera Salvadoran Man |
|
Michael Shannon Troy Abbott |
|
Dawn Hudson Lt. Col. LaPierre |
|
John Billingsley Lie Detector Coach |
|
Dendrie Taylor Lola |
|
Paula Jai Parker Gracie |
|
John Apicella Alex Franklin |
|
Florence Regina Nurse |
|
Julie Remala Lisa Stenstrom |
|
Kyle T. Heffner San Francisco Judge |
|
Joe Mazza San Francisco D. A. |
|
Jesse Beaton Ramona |
|
Maureen McVerry Female Attorney |
|
Jake Gentry Male Attorney |
|
Alex Nesic Bailiff |
|
Don Bajema Mr. Arguer |
|
Eddie Santiago Guard #1 |
|
Arlen Escarpeta Guard #2 |
|
Lucas Ford Guard #3 |
|
Cynthia Shope Court Stenographer |
|
Stephen Jared Military Guard #1 |
|
Randy Mulkey Military Guard #2 |
|
Karen Kahn Reporter #1 |
|
Paul Ghiringhelli Reporter #2 |
|
Elaine Corral Kendall Reporter #3 |
|
Lee Whittaker Student in San Salvador |
|
Emilio Ribera Homme salvadorien |
|
Julia Mendoza Givens |
Production | Arnon Milchan | Producer |
Production | Mali Finn | Casting |
Sound | Graeme Revell | Music |
Crew | Jophery C. Brown | Stunts |
Art | Kathryn Peters | Set Decoration |
Camera | Theo van de Sande | Director of Photography |
Production | David Rapaport | Casting Assistant |
Production | Dennis E. Jones | Unit Production Manager |
Production | Dennis E. Jones | Associate Producer |
Visual Effects | Lou Carlucci | Special Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Sharen Davis | Costume Design |
Sound | Stu Bernstein | Dialogue Editor |
Production | Janet Yang | Producer |
Art | Paul Peters | Production Design |
Directing | Carl Franklin | Director |
Production | Jesse Beaton | Producer |
Editing | Carole Kravetz Aykanian | Editor |
Art | Gary Kosko | Art Direction |
Production | Lindsey Hayes Kroeger | Casting Associate |
Crew | Melissa R. Stubbs | Stunt Double |
Crew | Dan Genetti | Post Production Supervisor |
Directing | Michele Panelli-Venetis | First Assistant Director |
Writing | Yuri Zeltser | Screenplay |
Sound | Gail Clark Burch | ADR Supervisor |
Production | Naomi Despres | Co-Producer |
Production | Lisa Henson | Executive Producer |
Production | Kevin Reidy | Executive Producer |
Production | Kevin Reidy | Unit Production Manager |
Crew | Troy Brown | Stunts |
Sound | Gary Gegan | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Bob Brown | Stunt Coordinator |
Production | Barbara Harris | ADR Voice Casting |
Sound | James Moriana | Foley Artist |
Sound | Jeffrey Wilhoit | Foley Artist |
Sound | Greg Zimmerman | Foley Recordist |
Crew | Andy Gill | Stunts |
Art | Dean Wolcott | Set Designer |
Writing | Joseph Finder | Novel |
Costume & Make-Up | Luisa Abel | Makeup Department Head |
Art | Will Blount | Property Master |
Art | Josh Lusby | Set Designer |
Sound | Matthew Iadarola | Sound Re-Recording Mixer |
Art | Cliff Carothers | Construction Foreman |
Art | Douglas Womack | Construction Coordinator |
Crew | Troy Robinson | Stunts |
Sound | Mark Gordon | Dialogue Editor |
Sound | Jerry Ross | Supervising Sound Editor |
Directing | Annie Welles | Script Supervisor |
Crew | Steve M. Davison | Stunts |
Camera | Bruce W. Talamon | Still Photographer |
Sound | Ashley Revell | Music Editor |
Crew | Robert A. Levine | Unit Publicist |
Sound | Richard Dwan Jr. | Dialogue Editor |
Sound | Thomas O'Neil Younkman | First Assistant Sound Editor |
Sound | Solange S. Schwalbe | Foley Editor |
Crew | Gregory J. Barnett | Stunts |
Editing | Mato | Color Timer |
Editing | Blake Maniquis | First Assistant Editor |
Writing | Grace Cary Bickley | Screenplay |
Art | Francine Byrne | Art Department Coordinator |
Directing | Sandra Cole | Script Supervisor |
Sound | Roy Prendergast | Music Editor |
Production | Doug Moreno | Production Accountant |
Crew | Lisa Hoyle | Stunt Double |
Sound | Dean Drabin | ADR Mixer |
Crew | Dane Farwell | Stunts |
Costume & Make-Up | Lisa M. Cubero | Hairstylist |
Sound | Lou Kleinman | Dialogue Editor |
Art | Monica Castro | Assistant Property Master |
Camera | Jerry Bertolami | Dolly Grip |
Directing | Chitra F. Mojtabai | Second Assistant Director |
Crew | Danny Wynands | Stunts |
Crew | Dean Striepeke | Video Assist Operator |
Editing | Theresa Repola Mohammed | Negative Cutter |
Crew | Paul 'Sled' Reynolds | Animal Wrangler |
Editing | Moonstar Greene | First Assistant Editor |
Crew | Dennis W. Milliken | Transportation Coordinator |
Production | Renee D. Czarapata | Payroll Accountant |
Lighting | John Owens | Electrician |