เกม ตัด ต่อ ตาย 5 (2008)
เมื่อความเชื่อมโยงแบบลับๆ ระหว่างตัวเองกับจิ๊กซอว์กำลังจะเปิดเผย ฮอฟฟ์แมนจึงต้องทำทุกวิถีทางเพื่อลบล้างเบาะแสทั้งหมดเกี่ยวกับฆาตรกรสุดโหดที่อาจสาวมาถึงตัวเขาเอง
Director:
David Hackl
Writers:
Patrick Melton, Marcus Dunstan.
Tobin Bell John Kramer / Jigsaw |
|
Costas Mandylor Mark Hoffman |
|
Scott Patterson Agent Strahm |
|
Betsy Russell Jill Tuck |
|
Julie Benz Brit |
|
Meagan Good Luba |
|
Mark Rolston Dan Erickson |
|
Carlo Rota Charles |
|
Greg Bryk Mallick |
|
Laura Gordon Ashley |
|
Joris Jarsky Seth |
|
Mike Butters Paul |
|
Al Sapienza Chief of Police |
|
Mike Realba Detective Fisk |
|
Jeff Pustil Bernie |
|
Dana Sorman Law Office Receptionist |
|
Sheila Shah Special Agent Cowan |
|
Samantha Lemole Pamela Jenkins |
|
Niamh Wilson Corbett Denlon |
|
Lisa Berry EMT |
|
Bill Vibert Officer |
|
Tony Nappo Gus |
|
Brandon McGibbon Hank |
|
Timothy Burd Obi |
|
Natalie Brown Heather Miller |
|
Quancetia Hamilton Person with Dog |
|
Lorraine Foreman Old Woman |
|
Sarah Power Angelina |
|
Cory Lee Jasmine (scenes deleted) |
|
David Gale Additional Voice Talent (voice) |
|
Catherine Rix Additional Voice Talent (voice) |
|
Michael A. Miranda Additional Voice Talent (voice) |
|
Stephen Sparks Additional Voice Talent (voice) |
|
Jennifer Donison Additional Voice Talent (voice) |
|
Wayne Curnew Bartender (uncredited) |
|
Alex Revan Grayson Blood (uncredited) |
Production | James Wan | Executive Producer |
Writing | James Wan | Original Film Writer |
Production | Leigh Whannell | Executive Producer |
Writing | Leigh Whannell | Original Film Writer |
Production | Mark Burg | Producer |
Production | Gregg Hoffman | Producer |
Production | Oren Koules | Producer |
Sound | Charlie Clouser | Original Music Composer |
Camera | David A. Armstrong | Director of Photography |
Editing | Kevin Greutert | Editor |
Production | Stephanie Gorin | Casting |
Directing | David Hackl | Director |
Sound | Mark Gingras | Supervising Sound Editor |
Writing | Patrick Melton | Screenplay |
Writing | Marcus Dunstan | Screenplay |
Production | Daniel J. Heffner | Executive Producer |
Production | Stacey Testro | Executive Producer |
Production | Peter Block | Executive Producer |
Production | Jason Constantine | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Alex Kavanagh | Costume Design |
Costume & Make-Up | Colin Penman | Key Makeup Artist |
Sound | Jonathan McHugh | Music Supervisor |
Directing | Steve Webb | First Assistant Director |
Crew | Dwayne McLean | Stunt Double |
Camera | Brian Gedge | Steadicam Operator |
Art | Anthony Ianni | Production Design |
Visual Effects | Jon Campfens | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Peter Denomme | Visual Effects Producer |
Sound | John Douglas Smith | Supervising Sound Editor |
Camera | Steve Wilkie | Still Photographer |
Crew | Susan Horton | Stunt Double |
Lighting | Robert McRae | Gaffer |
Sound | Steve Baine | Foley |
Art | Liesl Deslauriers | Set Decoration |
Art | Elis Y. Lam | Art Direction |
Crew | Shelley Cook | Stunt Coordinator |
Directing | Elizabeth Tremblay | Script Supervisor |
Sound | Clive Turner | Sound Effects Editor |
Sound | Andrew Tay | Sound Re-Recording Mixer |
Art | James R. Murray | Property Master |
Sound | Keith Elliott | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Mark Zsifkovits | Sound Re-Recording Mixer |
Editing | Peter Armstrong | Digital Intermediate |
Sound | Rob Bertola | Music Editor |
Visual Effects | Jeff Skochko | Special Effects Supervisor |
Editing | Trevor Lewis | Digital Intermediate |
Costume & Make-Up | Stephanie Ingram | Key Hair Stylist |
Production | Kym Crepin | Production Manager |
Camera | Monty Montgomerie | Key Grip |
Sound | Geoff Raffan | Dialogue Editor |
Crew | Duncan McLeod | Stunt Double |
Lighting | Doug Reid | Best Boy Electrician |
Crew | Billy Oliver | Stunt Double |
Sound | Jonathan Platt | Music Supervisor |
Crew | Blair Johannes | Stunt Double |
Sound | Jonathan Scott Miller | Music Supervisor |
Visual Effects | Kemal Ally | 3D Animator |
Costume & Make-Up | Stephanie Lees | Assistant Costume Designer |
Crew | Chad Camilleri | Stunts |
Crew | Chad Camilleri | Stunt Double |
Editing | Chris Wallace | Digital Intermediate |
Camera | Thomas Care | Dolly Grip |
Editing | Tom Mayclim | Digital Intermediate |
Sound | Pat Cassin | Boom Operator |
Art | Alan Letts | Construction Coordinator |
Lighting | Edward Lipscombe | Rigging Grip |
Editing | Motassem Younes | Digital Intermediate |
Editing | Nick Paulozza | Digital Intermediate |
Costume & Make-Up | Craig-Ryan French | Makeup Artist |
Visual Effects | David Alexander | 3D Animator |
Lighting | Tim Lovell | Rigging Gaffer |
Editing | Gary Brown | Digital Intermediate |
Production | Jane Rogers | Background Casting Director |
Directing | Sarah Buell | Second Assistant Director |
Production | Troy Begnaud | Associate Producer |