121 ตะลุยนรกมฤตยู (2005)
ในสงครามโลกครั้งที่สอง กองกำลังกลุ่มหนึ่งปฏิบัติการกู้ภัยที่ท้าทายเพื่อชิงตัวทหารอเมริกันและฟิลิปปินส์ที่ถูกจับตัวไปโดยพวกญี่ปุ่น
Director:
John Dahl
Writers:
Doug Miro, Carlo Bernard.
Franklin D. Roosevelt Self (archive footage) |
|
Benjamin Bratt Lt. Colonel Mucci |
|
James Franco Captain Prince |
|
Connie Nielsen Margaret Utinsky |
|
Logan Marshall-Green Lt. Paul Colvin |
|
Joseph Fiennes Major Gibson |
|
Marton Csokas Captain Redding |
|
Robert Mammone Captain Fisher |
|
Max Martini 1st Sgt. Sid "Top" Wojo |
|
Mark Consuelos Cpl. Guttierez |
|
Cesar Montano Guerilla Leader Juan Pajota |
|
James Carpinello Cpl. Aliteri |
|
Clayne Crawford PFC Aldridge |
|
Motoki Kobayashi Major Nagai |
|
Gotaro Tsunashima Yamada |
|
Craig McLachlan 2nd Lt. Riley |
|
Sam Worthington PFC Lucas |
|
Kenny Doughty Pitt |
|
Natalie Mendoza Mina |
|
Paolo Montalbán Sgt. Valera |
|
Masa Yamaguchi Lt. Hikobe |
|
Paul Nakauchi Sgt. Shigeno |
|
Freddie Joe Farnsworth 2nd Lt. Foley |
|
Laird Macintosh 2nd Lt. O'Grady |
|
Jeremy Callaghan Lt. Able |
|
Scott McLean Lt. LeClaire |
|
Royston Innes Sgt. Adams |
|
Diarmid Heidenreich PFC Daly |
|
Luke Pegler PFC Miller |
|
Dale Dye General Kreuger |
|
Jerome Ehlers Col. H. White |
|
Brett Tucker Major Lapham |
|
Kristian Schmid Cpl. Lee |
|
Warwick Young Sgt. Lyle |
|
Steve Harman PFC Chestnut |
|
Tim Campbell Cpl. Friedberg |
|
Matt Doran Ron Carlson Radio Op. |
|
Nicholas Bell Duke |
|
Iain Gardiner McMahon |
|
Christopher James Baker Monty |
|
Christopher Morris Sgt. Williams |
|
Eugenia Yuan Cora (Manila Nurse) |
|
Alvin Anson Rudi |
|
Rommel Montano Miguel |
|
R.J. Leyran Carlos |
|
Simon Maiden Father McPherson |
|
Neil Fitzpatrick Father Connor |
|
Laura Stejskal Nurse Manila Hospital |
|
Rez Cortez Henchman #1 |
|
Bembol Roco Henchman #2 |
|
Yutaka Izumihara Sgt. Major Takeda |
|
Ken Senga Colonel Mori |
|
Richard Joson Captain Joson |
|
Valerie Berry Refugee Woman |
|
Adolf Hitler Self (archive footage) |
|
Douglas MacArthur Self (archive footage) |
Production | Lawrence Bender | Producer |
Production | Koko Maeda | Casting |
Production | Bonnie Timmermann | Casting |
Sound | Trevor Rabin | Original Music Composer |
Sound | Trevor Rabin | Orchestrator |
Editing | Pietro Scalia | Editor |
Production | Bob Weinstein | Executive Producer |
Production | Harvey Weinstein | Executive Producer |
Art | Bruno Rubeo | Production Design |
Production | Jonathan Gordon | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Lizzy Gardiner | Costume Design |
Camera | Peter Menzies Jr. | Director of Photography |
Directing | John Dahl | Director |
Production | Marty Katz | Producer |
Costume & Make-Up | Maree McDonald | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Maree McDonald | Hairstylist |
Editing | Scott Chestnut | Editor |
Production | Seth Yanklewitz | Casting Associate |
Production | Tony Winley | Co-Producer |
Production | Bob Osher | Executive In Charge Of Production |
Production | Mark Turnbull | Associate Producer |
Directing | Mark Turnbull | First Assistant Director |
Writing | Doug Miro | Screenplay |
Production | Sue MacKay | Unit Production Manager |
Sound | David E. Fluhr | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Bruce Stubblefield | Supervising Sound Editor |
Writing | Carlo Bernard | Screenplay |
Sound | Charles Maynes | Sound Effects Editor |
Sound | Charles Maynes | Sound Effects Designer |
Sound | Keith Bilderbeck | Sound Effects Editor |
Sound | Keith Bilderbeck | Sound Effects Designer |
Production | Maura Fay | Casting |
Production | Tom McSweeney | Casting |
Sound | Val Kuklowsky | Supervising ADR Editor |
Production | Samantha Strauss | Casting Assistant |
Production | Fiona McMaster | Casting Assistant |
Costume & Make-Up | Kerry Thompson | Costume Supervisor |
Art | Rolland Pike | Set Decoration |
Crew | Robert Hackl | Post Production Supervisor |
Sound | Robert Troy | Dialogue Editor |
Sound | Robert Troy | ADR Editor |
Sound | Christian P. Minkler | Sound Re-Recording Mixer |
Directing | Pamela Willis | Script Supervisor |
Sound | Mark Gordon | Dialogue Editor |
Sound | Mark Gordon | ADR Editor |
Sound | Johnny Caruso | Music Editor |
Art | Bill Booth | Supervising Art Director |
Art | Tricia McInally | Art Department Coordinator |
Sound | Miguel Rivera | Sound Effects Editor |
Sound | Miguel Rivera | Sound Effects Designer |
Camera | Peter McCaffrey | Camera Operator |
Camera | Peter McCaffrey | Steadicam Operator |
Sound | Jon Johnson | Supervising Sound Editor |
Crew | Emma Cooper | Unit Publicist |
Sound | Angelo Palazzo | Sound Effects Editor |
Sound | Angelo Palazzo | Sound Effects Designer |
Visual Effects | Chris Godfrey | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Anita Morgan | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Anita Morgan | Hairstylist |
Lighting | Michael Adcock | Chief Lighting Technician |
Costume & Make-Up | Anita Lowe | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Anita Lowe | Hairstylist |
Crew | Bob Booker | Property Master |
Directing | Chris O'Connell | Script Supervisor |
Production | Jamie McLennan | Location Manager |
Costume & Make-Up | Cheryl Williams | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Cheryl Williams | Hairstylist |
Crew | Chris Anderson | Stunt Coordinator |
Sound | Brian W. Jennings | Sound Effects Editor |
Sound | Brian W. Jennings | Sound Effects Designer |
Costume & Make-Up | Chiara Tripodi | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Chiara Tripodi | Hairstylist |
Sound | Paul Linford | Boom Operator |
Costume & Make-Up | Jason Baird | Prosthetic Makeup Artist |
Visual Effects | Brian Cox | Special Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Vivien Mepham | Hair Designer |
Costume & Make-Up | Vivien Mepham | Key Makeup Artist |
Writing | William B. Breuer | Book |
Art | Bernie Childs | Construction Coordinator |
Crew | Gabriella Nagy | Special Effects Coordinator |
Production | Julie Ysla | Casting Associate |
Crew | Gideon Marshall | Armorer |
Crew | Tricia Miles | Post Production Supervisor |
Editing | Dennis McNeill | Color Timer |
Camera | Pierre Vinet | Still Photographer |
Camera | John Platt | Camera Operator |
Costume & Make-Up | Natasha Monaghan | Costume Coordinator |
Art | Andrew Grose | Set Dresser |
Directing | Tim Hughes | Third Assistant Director |
Production | Cassandra Barbour | Script Researcher |
Sound | Rod Conder | Boom Operator |
Production | Brendon 'Moose' Boyd | Unit Manager |
Art | Mandi Bialek-Wester | Assistant Art Director |
Art | Jodie Allen | Set Dresser |
Art | Justine Dunn | Set Dresser |
Sound | Gary Dixon | Boom Operator |
Production | Jose Cabrera | Casting Assistant |
Production | Michelle Raimo Kouyate | Executive Producer |
Lighting | Mark Glindeman | Best Boy Electric |
Writing | Hampton Sides | Book |
Directing | Guy Campbell | Second Assistant Director |
Directing | Nick McKinnon | Third Assistant Director |
Editing | Christein M. Goldstein | First Assistant Editor |
Costume & Make-Up | Toni Ffrench | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Toni Ffrench | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Nadia Cowell | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Nadia Cowell | Hairstylist |
Camera | Warren Grieef | Key Grip |
Production | Deanne Stratford | Production Coordinator |
Production | Laura Sevier | Script Researcher |
Visual Effects | Marusha Kushniruk Xeros | Visual Effects Producer |
Sound | Gillian Johnson | Dialogue Editor |
Sound | Gillian Johnson | ADR Editor |
Sound | Gordon Goodwin | Orchestrator |
Crew | Bruce Shapiro | Dialogue Coach |
Costume & Make-Up | Vivienne MacGillicuddy | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Vivienne MacGillicuddy | Hairstylist |
Production | Deborah Sutherland | Production Accountant |