กลับจากป่าช้า (2019)
Pet Sematary กลับจากป่าช้า เล่าเรื่องราวของดร.ลูอิส ครีด (เจสัน คลาร์ก) ซึ่งย้ายบ้านจากบอสตันมาอยู่ในชนบทแถบรัฐเมน พร้อมกับเรเชล ภรรยาของเขา (เอมี่ ซีเมทซ์) และลูกสองคน เขาค้นพบสถานที่ฝังศพลึกลับ ซึ่งอยู่ลึกเข้าไปในป่าใกล้บ้านใหม่ของครอบครัว เมื่อเกิดโศกนาฏกรรม ลูอิสจึงไปหา จั๊ด แครนดัล (จอห์น ลิธโกว์) เพื่อนบ้านซึ่งดูไม่ปกติของเขา นำไปสู่ปฏิกริยาลูกโซ่สุดอันตราย ซึ่งปลดปล่อยความชั่วร้ายที่มาพร้อมกับผลที่ตามมาสุดสะพรึง!!!
Directors:
Kevin Kölsch, Dennis Widmyer.
Writer:
Jeff Buhler
Jason Clarke Louis Creed |
|
Amy Seimetz Rachel Creed |
|
John Lithgow Jud Crandall |
|
Jeté Laurence Ellie Creed |
|
Hugo Lavoie Gage Creed |
|
Lucas Lavoie Gage Creed |
|
Obssa Ahmed Victor Pascow |
|
Sonia Maria Chirila Young Rachel |
|
Alyssa Brooke Levine Zelda Goldman |
|
Maria Herrera Marcella |
|
Jacob Lemieux Mouse Face |
|
Maverick Fortin Dog Face |
|
Lou Ferrando Rabbit Face |
|
Najya Muipatayi Cat Face |
|
Emma Hill Horse Face |
|
Frank Schorpion Rachel's Father |
|
Linda E. Smith Rachel's Mother |
|
Naomi Frenette Upset Student |
|
Suzi Stingl Norma |
|
Kelly Lee Nurse Kelly |
|
Nina Lauren Nurse Nina |
|
Alison O'Donnell Party Guest #1 |
|
Raphaël Laporte Party Guest #2 |
|
Simon Pelletier-Gilbert Party Guest #3 |
|
Ambre Dioh-Dikongué Halloween Kid #4 (uncredited) |
|
Constance St-Denis-Veilleux Halloween Kid #2 (uncredited) |
|
Bailey Thain Kid #1 (uncredited) |
|
Ines Feghouli Bozon Halloween Kid #1 (uncredited) |
Production | Monika Mikkelsen | Casting |
Production | Joseph Middleton | Casting |
Writing | Stephen King | Novel |
Visual Effects | Louis Craig | Special Effects Supervisor |
Sound | Christopher Young | Original Music Composer |
Production | Lorenzo di Bonaventura | Producer |
Production | Mark Vahradian | Producer |
Directing | Paul Jennings | Second Unit Director |
Writing | Matt Greenberg | Screenstory |
Writing | Jeff Buhler | Screenplay |
Sound | David Bach | ADR & Dubbing |
Visual Effects | Adrien Morot | Creature Design |
Costume & Make-Up | Adrien Morot | Makeup Effects Designer |
Crew | Jean Frenette | Stunt Coordinator |
Art | Hans Laliberté | Leadman |
Camera | Laurie Rose | Director of Photography |
Sound | Simon Poudrette | Sound Mixer |
Crew | Sharon Canovas | Stunt Double |
Art | Todd Cherniawsky | Production Design |
Production | Steven Schneider | Producer |
Directing | Kevin Kölsch | Director |
Camera | Kerry Hayes | Still Photographer |
Costume & Make-Up | Simonetta Mariano | Costume Designer |
Production | Mark Moran | Executive Producer |
Production | Mark Moran | Unit Production Manager |
Sound | Brandon Jones | Sound Designer |
Sound | Brandon Jones | Sound Re-Recording Mixer |
Directing | Dennis Widmyer | Director |
Sound | Steve Baine | Foley Artist |
Costume & Make-Up | Annick Chartier | Makeup Department Head |
Editing | Sarah Broshar | Editor |
Costume & Make-Up | Cyril Hipaux | Special Effects Makeup Artist |
Sound | Chris Diebold | Sound Effects Editor |
Directing | Elizabeth Tremblay | Script Supervisor |
Sound | Ralph Osborn | Dialogue Editor |
Sound | David V. Butler | Dialogue Editor |
Sound | Tim Walston | Sound Designer |
Costume & Make-Up | Michel Bougie | Special Effects Makeup Artist |
Sound | Erik Aadahl | Supervising Sound Editor |
Sound | Ethan van der Ryn | Supervising Sound Editor |
Art | Raymond Larose | Set Designer |
Art | Félix Larivière-Charron | Supervising Art Director |
Art | Ann Smart | Set Decoration |
Sound | Maxime Ferland | Boom Operator |
Sound | John C. Stuver | Dialogue Editor |
Art | Lucie Fournier | Sculptor |
Sound | Deb Adair | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Bob Kellough | Sound Effects Editor |
Art | Viviane Vallée | Art Department Coordinator |
Lighting | Eames Gagnon | Chief Lighting Technician |
Sound | Jason W. Jennings | Sound Effects Editor |
Art | Dylan La Frenière | Greensman |
Crew | Puelo Deir | Unit Publicist |
Art | Vincent Aird | Set Decoration |
Art | Mathieu Giguère | Art Direction |
Sound | Casey Genton | Sound Effects Editor |
Sound | Matt Cavanaugh | Assistant Sound Editor |
Editing | Chris Patterson | First Assistant Editor |
Camera | Geneviève Perron | Second Unit Director of Photography |
Production | Eddie Jaszek | Casting Associate |
Camera | Dany Racine | First Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Félix Larivière | Hair Department Head |
Costume & Make-Up | Stephan Ashdown | Special Effects Makeup Artist |
Camera | Kenneth MacKenzie | Key Grip |
Crew | David McKeown | Stunt Coordinator |
Camera | Geoffroy St-Hilaire | Steadicam Operator |
Costume & Make-Up | Melissa Fafard | Makeup Artist |
Art | Doug Brode | Storyboard Artist |
Production | Hélène Ross | Unit Production Manager |
Production | Benoît Mathieu | Location Manager |
Costume & Make-Up | Sylvie Théberge | Seamstress |
Sound | Peter Persaud | Foley Mixer |
Crew | Naomi Frenette | Stunts |
Directing | Renato De Cotiis | Second Assistant Director |
Visual Effects | Michael DiCarlo | Visual Effects Producer |
Crew | Stéphane Julien | Stunt Double |
Sound | Justin M. Davey | Sound Effects Editor |
Sound | Matt Yocum | Sound Designer |
Sound | Yecine Meliani | Sound Mixer |
Directing | Beau Ferris | First Assistant Director |
Costume & Make-Up | Caroline Aquin | Special Effects Makeup Artist |
Editing | Nicholas Lundgren | Assistant Editor |
Art | Annie Lamarre | Art Department Coordinator |
Costume & Make-Up | Colette Martel | Hairstylist |
Directing | Ela Miszkurka | Second Second Assistant Director |
Editing | Steven Pristin | First Assistant Editor |
Production | Audrey Fallu | Production Secretary |
Sound | Emma Present | Dialogue Editor |
Crew | Cyril Balavoine | Compositor |
Production | Kyla McFeat | Production Accountant |
Art | Carl Lessard | Graphic Designer |
Production | Didier Communaux | Unit Manager |
Art | Véronique Arcouette | Property Master |
Crew | Stephannie Hawkins | Stunt Double |
Costume & Make-Up | Jean-Manuel Medina | Hairstylist |
Crew | Suzi Stingl | Stunt Double |
Art | Simon Théberge | Set Designer |
Art | Claude Goyette | Set Designer |
Costume & Make-Up | Laurie Frigon | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Jonathan Lavallée | Special Effects Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Madeleine Tremblay | Wardrobe Master |
Camera | Martine Leclerc | Camera Operator |
Crew | Amanda Dellapenta | Stunt Double |
Production | Lauren Orlowski | Post Production Coordinator |
Crew | Daniel Lepage | Set Medic |
Art | Andrew LemMon | Art Direction |
Costume & Make-Up | Camille Bouvet | Special Effects Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Pierre-Emmanuel Kaas | Special Effects Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Vasilica Pintea | Special Effects Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Carly Paige Salzman | Special Effects Makeup Artist |
Crew | Abigail Callahan | Post Production Supervisor |
Directing | Raphaël Hébert | Third Assistant Director |
Crew | Rémy Deroy | Carpenter |
Art | Audrey Ejdelman | Draughtsman |
Crew | Serge Julien | Carpenter |
Crew | Jesse Provencher | Stunts |
Costume & Make-Up | Ame Hutchison | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | Catherine Lord | Assistant Costume Designer |
Camera | Martin Lemire | Drone Pilot |
Sound | Ted Teske | Sound Re-Recording Mixer |