ถนอมดวงใจไว้ให้รักแท้ (1995)
"ลูซี่" พนักงานขายตั๋วรถไฟที่แอบหลงรัก "ปีเตอร์" หนุ่มในฝันของเธอที่มาถึงสถานีรถไฟในเวลาเดิมๆ ของทุกวัน วันนึงลูซี่ได้ช่วยชีวิตปีเตอร์ไว้จากอุบัติเหตุตกรางรถไฟ และทำให้ครอบครัวของปีเตอร์เข้าใจผิดว่าเธอเป็นคู่หมั้นของเขา และเหตุการณ์จะยิ่งวุ่นวายขึ้นไปอีก เมื่อลูซี่เจอกับ "แจ็ค" น้องชายของปีเตอร์ ที่เกิดความสงสัยในตัวของเธอ
Director:
Jon Turteltaub
Writers:
Daniel G. Sullivan, Fredric LeBow.
Sandra Bullock Lucy Eleanor Moderatz |
|
Bill Pullman Jack Callaghan |
|
Peter Gallagher Peter Callaghan |
|
Peter Boyle Ox Callaghan |
|
Jack Warden Saul |
|
Glynis Johns Elsie |
|
Micole Mercurio Midge Callaghan |
|
Jason Bernard Jerry |
|
Michael Rispoli Joe Jr. |
|
Ally Walker Ashley Bacon |
|
Monica Keena Mary Callaghan |
|
Ruth Rudnick Wanda |
|
Marcia Wright Celeste |
|
Dick Cusack Dr. Rubin |
|
Thomas Q. Morris Man in Peter's Room |
|
Bernie Landis Doorman |
|
James Krag Dalton Clarke |
|
Rick Worthy Orderly |
|
Marc Grapey Intern |
|
Joel Hatch Priest |
|
Mike Bacarella Mr. Fusco |
|
Peter Siragusa Hot Dog Vendor |
|
Gene Janson Man in Church |
|
Krista Lally Phyllis |
|
Kevin Gudahl Cop at ICU |
|
Ann Whitney Blood Donor Nurse |
|
Margaret Travolta Admitting Nurse |
|
Shea Farrell Ashley's Husband |
|
Kate Reinders Beth |
|
Susan Messing Celeste's Friend |
|
Richard Pickren Lucy's Father |
|
Megan Schaiper Young Lucy |
Camera | Phedon Papamichael | Director of Photography |
Camera | Wally Pfister | Camera Operator |
Production | Amanda Mackey | Casting |
Production | Cathy Sandrich Gelfond | Casting |
Production | Roger Birnbaum | Producer |
Sound | Randy Edelman | Original Music Composer |
Directing | Jon Turteltaub | Director |
Editing | Bruce Green | Editor |
Production | Steve Barron | Executive Producer |
Writing | Daniel G. Sullivan | Screenplay |
Writing | Fredric LeBow | Screenplay |
Production | Joe Roth | Producer |
Production | Jonathan Glickman | Associate Producer |
Production | Arthur M. Sarkissian | Executive Producer |
Art | Larry Dias | Set Decoration |
Editing | David Rennie | First Assistant Editor |
Art | Daniel B. Clancy | Leadman |
Sound | Ralph Ferraro | Orchestrator |
Costume & Make-Up | Betsy Cox | Costume Design |
Sound | Paul Massey | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Charles J.D. Schlissel | Unit Production Manager |
Production | Charles J.D. Schlissel | Co-Producer |
Art | Harry N. Haase | Lead Painter |
Lighting | Rafael E. Sánchez | Gaffer |
Directing | Bruce Franklin | First Assistant Director |
Art | Amelia Hochberg | Assistant Set Decoration |
Art | Garreth Stover | Production Design |
Art | Chris Cornwell | Art Direction |
Sound | Adam Sawelson | Dialogue Editor |
Sound | James Beshears | ADR Supervisor |
Sound | Chris David | Sound Re-Recording Mixer |
Editing | David Orr | Color Timer |
Crew | Carl Paoli | Stunts |
Costume & Make-Up | Elaina P. Schulman | Key Hair Stylist |
Art | Suzan Wexler | Set Designer |
Art | Marcie Friedman | Art Department Coordinator |
Lighting | Alphonse Blumenthal | Best Boy Electric |
Camera | Peter Kuttner | First Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Deborah K. Dee | Hairstylist |
Crew | Rick LeFevour | Stunt Coordinator |
Costume & Make-Up | Kimberly Guenther Durkin | Costume Supervisor |
Sound | Blair Scheller | Boom Operator |
Sound | Blair Scheller | Utility Sound |
Directing | Alicia Accardo | Script Supervisor |
Sound | Gary Mundheim | Foley Editor |
Sound | J. Paul Huntsman | Supervising Sound Editor |
Sound | Benjamin Beardwood | Dialogue Editor |
Production | Don J. Hug | Location Manager |
Sound | Bruce Tanis | Sound Effects Editor |
Production | Katherine E. Beyda | Production Supervisor |
Sound | Dennis S. Sands | Scoring Mixer |
Art | Tyler Osman | Construction Coordinator |
Costume & Make-Up | Whitney James | Makeup Artist |
Sound | John LaSalandra | Music Editor |
Sound | Jeff Rosen | Foley Supervisor |
Lighting | Eugene F. Crededio | Gaffer |
Production | Elizabeth Lang | Casting Associate |
Costume & Make-Up | Pamela S. Westmore | Makeup Supervisor |
Crew | Timothy J. Maxwell | Transportation Captain |
Production | Leslie Mikol | Production Assistant |
Costume & Make-Up | Heather Pollock | Costumer |
Lighting | John P. Friday | Electrician |
Camera | Robert Krzeminski | Grip |
Crew | Guy Clayton | Special Effects Coordinator |
Sound | Gary Lewis | Dialogue Editor |
Crew | James Hogan | Transportation Captain |
Sound | Jeffrey A. Williams | Boom Operator |
Sound | Joe Earle | Sound Effects Editor |
Sound | Dean Drabin | Foley Mixer |
Camera | Morgan Michael Lewis | Key Grip |
Production | Wileen Dragovan | Assistant Location Manager |
Art | Robert Dawson | Title Designer |
Crew | George DiLeonardi | Transportation Coordinator |
Camera | Michael P. Weinstein | Still Photographer |
Sound | Curt Frisk | Production Sound Mixer |
Lighting | Anthony J. Lullo | Electrician |
Camera | Hope A. Nielsen | Second Assistant Camera |
Production | Rick Boynton | Locale Casting Director |
Lighting | Sam Bertone | Electrician |
Sound | Jeanine Payne | First Assistant Sound Editor |
Camera | Chris Freres | Best Boy Grip |
Sound | Stephen Janisz | ADR Editor |
Art | William D'Ambra | Property Master |
Art | David J. Chamerski | Assistant Property Master |
Crew | James Fierro | Stunts |
Sound | Ann Hadsell | Foley Recordist |
Editing | Theresa Repola Mohammed | Negative Cutter |
Camera | Mark Purkart | Grip |
Camera | Fernando M. Briones | Grip |
Production | Dana Armonda | Production Secretary |
Crew | Linda Perlin | Stunts |
Crew | Frank Yario Jr. | Video Assist Operator |
Lighting | John S. Robertson | Rigging Grip |
Camera | John Hudecek | Dolly Grip |
Production | Elaine Johnson | Associate Producer |
Production | Susan Stremple | Co-Producer |
Crew | Stephan Choiniere | Stunts |
Directing | Sandra M. Middleton | Second Assistant Director |
Directing | Aiman A. Humaideh | Second Second Assistant Director |
Costume & Make-Up | Kaye Nottbusch | Set Costumer |
Sound | Rebecca Nicolaou | Assistant Sound Editor |
Production | Melissa K. Cooper | Production Coordinator |
Production | Rosemary Orlando | Assistant Production Coordinator |
Production | Peter Hollocker | Production Assistant |
Production | Julie Herman | Production Assistant |
Production | Gerald F. Nichols | Production Assistant |
Production | Mary Mooney | Producer's Assistant |
Crew | Mark H. Brunetz | Actor's Assistant |
Production | Robin E. Agron | Assistant Location Manager |
Production | Jack W. Haddox | Production Accountant |
Production | Patricia J. Amaral | First Assistant Accountant |
Production | Cheryl McHugh | Assistant Accountant |
Production | Patricia S. Kingery | Assistant Accountant |
Crew | Braden Wright | Unit Publicist |
Crew | Sidney Edwards | Technical Advisor |