สี่ล้อซิ่ง ชิงบัลลังก์แชมป์ (2017)
ภายหลังแพ้ต่อเหล่านักแข่งขันไฟแรงแบบใหม่ ไลท์นิ่ง แมคควีนผู้เป็นตำนาน ได้หลุดออกมาจากแวดวงแข่งรถที่เขารัก การที่จะกลับเข้าไปสู่การแข่งขันชิงชัยได้อีกรอบ เขาอยากได้การช่วยเหลือจากช่างเทคนิคแบบใหม่อย่าง อาจารย์ซ ราไม่เรซ ด้วยแผนที่จะเอาชนะของเธอเอง บวกกับแรงบันดาลใจจาก ฮัดสัน ฮอร์เนท ยอดฝีมือผู้ล่วงลับ และเหตุการณ์ไม่คาดคิดอีกนิดหน่อย การพิสูจน์ว่าหมายเลข 95 ยังไม่จบง่ายๆ จะทดสอบหัวใจของแชมเปี้ยนในสนามแข่งที่ใหญ่ที่สุดของพิสตันคัพ
Director:
Brian Fee
Writers:
Bob Peterson, Mike Rich, Kiel Murray.
Owen Wilson Lightning McQueen (voice) |
|
Cristela Alonzo Cruz Ramirez (voice) |
|
Chris Cooper Smokey Yunick (voice) |
|
Nathan Fillion Sterling (voice) |
|
Armie Hammer Jackson Storm (voice) |
|
Larry the Cable Guy Mater (voice) |
|
Bonnie Hunt Sally Carrera (voice) |
|
Lea DeLaria Miss Fritter (voice) |
|
Kerry Washington Natalie Certain (voice) |
|
Tony Shalhoub Luigi (voice) |
|
Guido Quaroni Guido (voice) |
|
Lloyd Sherr Fillmore (voice) |
|
Paul Dooley Sarge (voice) |
|
Cheech Marin Ramone (voice) |
|
Jenifer Lewis Flo (voice) |
|
Lewis Hamilton Hamilton (voice) |
|
Bob Costas Bob Cutlass (voice) |
|
Bob Peterson Chick Hicks (voice) |
|
Katherine Helmond Lizzie (voice) |
|
John Ratzenberger Mack (voice) |
|
Michael Wallis Sheriff (voice) |
|
Ray Magliozzi Dusty (voice) |
|
Tom Magliozzi Rusty (voice) |
|
Junior Johnson Junior 'Midnight' Moon (voice) |
|
Margo Martindale Louise 'Barnstormer' Nash (voice) |
|
Chase Elliott Chase Racelott (voice) |
|
Ryan Blaney Ryan 'Inside' Laney (voice) |
|
Darrell Waltrip Darrell Cartrip (voice) |
|
Shannon Spake Shannon Spokes (voice) |
|
Humpy Wheeler Tex (voice) |
|
Jeff Gordon Jeff Gorvette (voice) |
|
Daniel Suárez Danny Swervez (voice) |
|
Kyle Petty Cal Weathers (voice) |
|
Mike Joy Mike Joyride (voice) |
|
Ray Evernham Ray Reverham (voice) |
|
Richard Petty Strip "The King" Weathers (voice) |
|
Jason Pace Radio Sports Talk DJ (Voice) |
|
Angel Oquendo Bobby Swift (voice) |
|
Madeleine McGraw Maddy McGear (voice) |
|
Andra Day Sweet Tea (voice) |
|
Bubba Wallace Bubba Wheelhouse (voice) |
|
Isiah Whitlock Jr. River Scott (voice) |
|
Paul Newman Doc Hudson (voice) (archive recording) |
Writing | Bob Peterson | Screenplay |
Production | John Lasseter | Executive Producer |
Sound | Don Davis | Orchestrator |
Crew | Darla K. Anderson | Thanks |
Crew | Kori Rae | Thanks |
Sound | Randy Newman | Original Music Composer |
Sound | Randy Newman | Conductor |
Art | Sophie Vincelette | Set Dresser |
Art | Laura Phillips | Art Direction |
Art | Jerome Ranft | Sculptor |
Production | Andrea Warren | Co-Producer |
Art | Louis Gonzales | Storyboard Artist |
Camera | Jeremy Lasky | Director of Photography |
Visual Effects | Shawn Krause | Animation |
Crew | Bobby Podesta | Supervising Animator |
Visual Effects | Dave Mullins | Animation |
Sound | E.J. Holowicki | Sound Effects Editor |
Camera | Kim White | Director of Photography |
Sound | Michael Silvers | ADR Editor |
Sound | Dennie Thorpe | Foley Artist |
Sound | Jana Vance | Foley Artist |
Writing | Mike Rich | Screenplay |
Art | William Cone | Production Design |
Sound | Teresa Eckton | Foley Editor |
Sound | Tom Myers | Sound Designer |
Sound | Tom Myers | Supervising Sound Editor |
Sound | Tom Myers | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Galyn Susman | Thanks |
Production | Kevin Reher | Producer |
Production | Kevin Reher | Casting |
Crew | John Walker | Thanks |
Writing | Eyal Podell | Original Story |
Writing | Ben Queen | Original Story |
Crew | Rob Gibbs | Thanks |
Production | Barbara Harris | ADR Voice Casting |
Crew | Jeff Gordon | Thanks |
Writing | Jeff Gordon | Story Consultant |
Crew | Chris Montan | Thanks |
Production | Natalie Lyon | Casting |
Crew | Denise Ream | Thanks |
Art | Jay Shuster | Production Design |
Directing | Adam Habib | Layout |
Sound | George Doering | Musician |
Crew | Scott Morse | Additional Writing |
Writing | Scott Morse | Story Supervisor |
Writing | Kiel Murray | Screenplay |
Crew | Jessie Thiele | Post Production Supervisor |
Writing | Christian Roman | Story Artist |
Art | Kevin O'Brien | Storyboard Artist |
Crew | Tom MacDougall | Executive Music Producer |
Sound | Eric Bradley | Musician |
Sound | Bart Samolis | Musician |
Art | Michael Yates | Storyboard Artist |
Sound | Vincent Cosson | ADR Mixer |
Sound | Michael Semanick | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Joe E. Rand | Music Editor |
Production | Chris Wiggum | Publicist |
Visual Effects | Steve Avoujageli | Visual Effects Technical Director |
Crew | Humpy Wheeler | Thanks |
Directing | Brian Fee | Director |
Writing | Brian Fee | Original Story |
Writing | Angelo Libutti | Storyboard |
Sound | Howard London | ADR Mixer |
Editing | Mark Dinicola | Colorist |
Art | John Hoffman | Storyboard Artist |
Visual Effects | James W. Brown | Animation |
Visual Effects | Shad Bradbury | Animation |
Sound | Benjamin A. Burtt | Sound Effects Editor |
Crew | Nicole Paradis Grindle | Thanks |
Visual Effects | Royce Wesley | Animation Director |
Sound | Dominick Certo | Music Editor |
Sound | Blake Collins | Foley |
Sound | Blake Collins | Foley Mixer |
Editing | Gregory Amundson | Additional Editor |
Sound | Brian Chumney | Supervising Sound Editor |
Crew | Ray Evernham | Thanks |
Crew | Ryan Kautzman | Software Engineer |
Sound | Jonathan Sacks | Orchestrator |
Visual Effects | Mark C. Harris | Animation Director |
Visual Effects | Adam Rodriguez | Animation |
Visual Effects | Andrew Wheeler | VFX Artist |
Production | Dana Frankoff | Production Coordinator |
Art | Paul Abadilla | Set Designer |
Lighting | Lloyd Bernberg | Master Lighting Artist |
Visual Effects | Stacey Truman | Shading |
Art | Noah Klocek | Art Direction |
Editing | Amera Rizk | First Assistant Editor |
Directing | Charlie Ramos | Layout |
Directing | Jessica Heidt | Script Supervisor |
Sound | Kevin Connolly | Musician |
Visual Effects | Simon Christen | Animation |
Sound | Matt Chamberlain | Musician |
Visual Effects | Jean-Claude Tran | Animation |
Editing | Joe Garrity | Assistant Editor |
Writing | Jonathon E. Stewart | Original Story |
Visual Effects | Aaron Conover | Visual Effects |
Visual Effects | Aaron Conover | VFX Artist |
Sound | Andrew Synowiec | Musician |
Sound | Wade Culbreath | Musician |
Visual Effects | Michael Fong | VFX Artist |
Art | Edgar Karapetyan | Storyboard Artist |
Crew | Dana Murray | Post Production Supervisor |
Visual Effects | Amit Baadkar | Visual Effects Technical Director |
Visual Effects | Jon Reisch | Visual Effects Supervisor |
Art | Nick Berry | Art Department Manager |
Visual Effects | Jude Brownbill | Animation Director |
Art | Craig Foster | Art Direction |
Visual Effects | Neil Helm | Animation |
Visual Effects | Jonas Jarvers | Modeling |
Lighting | Burt Peng | Lighting Artist |
Directing | Jan Pfenninger | Layout |
Visual Effects | Michael Sauls | Animation |
Lighting | David Shavers | Master Lighting Artist |
Camera | Michael Sparber | Director of Photography |
Visual Effects | Jessica Torres | Animation |
Visual Effects | Ricky Wight | Animation |
Sound | Steve Schaeffer | Musician |
Production | Briana Gardner | Publicist |
Lighting | Brian Boyd | Master Lighting Artist |
Editing | Jason Hudak | Editor |
Sound | Don Williams | Musician |
Production | Diane Howard | Publicist |
Directing | Jahkeeli Garnett | Layout |
Sound | Karl Vincent | Musician |
Visual Effects | Claudio de Oliveira | Animation |
Visual Effects | Tim Pixton | Animation |
Visual Effects | Benjamin Su | Animation |
Sound | Kenny Pickett | Sound Editor |
Production | Kate Lardiere | Finance |
Visual Effects | Brendan Beesley | Animation |
Visual Effects | Mike Stern | Animation |
Lighting | Jose Luis Ramos | Master Lighting Artist |
Sound | Rachael Bigelow | Assistant Sound Editor |
Lighting | Jon Bryant | Lighting Coordinator |
Costume & Make-Up | Michael Rutter | Set Dressing Artist |
Visual Effects | Yung Lian Frank Tai | VFX Artist |
Crew | Winston O. Good | Software Engineer |
Crew | Jose Ignacio | Systems Administrators & Support |
Crew | Shaun Brown | Systems Administrators & Support |
Lighting | Charu Clark | Master Lighting Artist |
Lighting | Paul Oakley | Master Lighting Artist |
Visual Effects | Andrew Atteberry | Animation |
Sound | Serena McKinney | Musician |
Visual Effects | Lance Fite | Animation |
Visual Effects | Catherine Hang-Hicks | Animation |
Visual Effects | Ben Rush | Animation |
Visual Effects | David Torres | Animation |
Directing | Jessica Katz | Script Coordinator |
Sound | Geoff Vaughan | Foley Artist |
Lighting | Dorien Gunnels | Lighting Artist |
Lighting | Linhan Li | Lighting Artist |
Lighting | Farhez Rayani | Lighting Artist |
Production | Maura Turner | Production Coordinator |
Crew | Mike H. Mahony | Software Engineer |
Crew | Félix O. Santiago | Software Engineer |
Crew | Gates Roberg-Clark | Software Engineer |
Crew | Dan Berman | Systems Administrators & Support |
Crew | Nic Bishop | Systems Administrators & Support |
Visual Effects | Erik Shepherd | VFX Artist |
Visual Effects | Tal Shwarzman | Animation |
Sound | Scott Hosfeld | Musician |
Sound | Fred Kron | Musician |
Visual Effects | Matt DeMartini | Animation Manager |
Sound | David Boucher | Scoring Mixer |
Visual Effects | Nathan Wall | Animation |
Sound | Anthony De Francesco | First Assistant Sound Editor |
Art | Rejean Bourdages | Storyboard Artist |
Visual Effects | Erin Lehmkühl | Stereoscopic Technical Director |
Sound | Nathan Nance | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Pamela Darrow | Production Manager |
Visual Effects | Stewart Pomeroy | Stereoscopic Technical Director |
Sound | Helen Z. Altenbach | Musician |
Sound | Qianbaihui Yang | Foley Editor |
Directing | Andrea Goh | Layout |
Visual Effects | Ernesto Nemesio | Matte Painter |
Editing | Susan Brunig | Color Grading |
Art | Josh Holtsclaw | Graphic Designer |
Art | Michael Daley | Storyboard Artist |
Art | Xavier Riffault | Storyboard Artist |
Crew | John Bickford | Thanks |
Crew | Doug Berman | Thanks |
Crew | Erin Crocker | Thanks |
Crew | Rick Hendrick | Thanks |
Crew | Brian Rankin | Security |
Production | Christine Crowley | Production Assistant |
Production | Laura Finell | Production Coordinator |
Production | Emily Goldsborough | Production Coordinator |
Writing | Daniel LaPook | Story Coordinator |
Editing | Eric M. Barker | Assistant Editor |
Editing | Jon Vargo | Assistant Editor |
Editing | Jonathan Vargo | Assistant Editor |
Production | Anthony David Duran | Post Production Coordinator |
Crew | Corbin Hayes | Additional Music |
Visual Effects | Jamie Williams | Visual Effects Technical Director |
Visual Effects | James Bartolozzi | Visual Effects Technical Director |
Visual Effects | Evan Denmark | VFX Artist |
Visual Effects | Marlena Fecho | VFX Artist |
Visual Effects | Jay-Vincent Jones | Stereoscopic Technical Director |
Lighting | Jesse Weglein | Lighting Artist |
Visual Effects | Eric Lacroix | VFX Artist |
Visual Effects | Eric Lacroix | Visual Effects Technical Director |
Directing | Bernard Lizon | Layout |
Directing | Ryan Heuett | Layout |
Visual Effects | Montaque Ruffin | Animation |
Writing | Sam Hood | Story Artist |