จอห์น วิค 2 : แรงกว่านรก (2017)
คีอานู รีฟส์ กลับมารับบทเดิมในภาคต่อของหนังแอ็คชั่นยอดฮิตแห่งปี 2014 John Wick มือสังหารผู้เป็นตำนานที่ถูกบีบให้กลับมาทำงานอีกครั้งหลังจากเกษียณตัวเองไป เพราะอดีตเพื่อนร่วมงานวางแผนเข้าควบคุมองค์กรมือสังหารลับข้ามชาติ ด้วยความผูกพันธ์ดุจพี่น้องต่างสายเลือด จอห์น ให้คำมั่นว่าจะช่วย เขาเดินทางไปกรุงโรม ที่ซึ่งเขาต้องเผชิญกับบรรดานักฆ่าที่อันตรายที่สุดในโลก
Director: Chad Stahelski
Keanu Reeves John Wick |
|
Common Cassian |
|
Ian McShane Winston |
|
Laurence Fishburne Bowery King |
|
Riccardo Scamarcio Santino D'Antonio |
|
Ruby Rose Ares |
|
Lance Reddick Charon |
|
Peter Stormare Abram Tarasov |
|
Bridget Moynahan Helen Wick |
|
Franco Nero Julius |
|
John Leguizamo Aurelio |
|
Claudia Gerini Gianna D'Antonio |
|
Wass Stevens Consiglieri |
|
Peter Serafinowicz Sommelier |
|
Luca Mosca Italian Tailor |
|
Tobias Segal Earl |
|
Thomas Sadoski Jimmy |
|
Chukwudi Iwuji Mr. Akoni |
|
Yama Sumo Assassin (uncredited) |
|
Erik Frandsen Numismatic |
|
David Patrick Kelly Charlie |
|
Perry Yung Dr. Randall |
|
Youma Diakite Lucia |
|
Midori Nakamura Seamstress |
|
Mario Donatone Cardinal |
|
Giorgio Carminati Priest |
|
Elli Pawnbroker |
|
Thaddeus Daniels Nigerian Man |
|
Margaret Daly The Operator |
|
Christine Hollingsworth Bartender |
|
Ciscandra Nostalghia Concert Singer |
|
Vadim Kroll Cheslav |
|
Simone Spinazzè Cartographer |
|
Chris LaPanta Earl's Guard #1 |
|
Guyviaud Joseph Earl's Guard #2 |
|
Diane Gooch Waitress |
|
Alisa Ermolaev Switchboard Operator #1 |
|
Kelly Rae LeGault Switchboard Operator #2 |
|
Joan Smalls Continental Female Assassin |
|
Basil Iwanyk Sr. Creepy Homeless Man |
|
Airon Armstrong Ares Team #1 (uncredited) |
|
Nico Toffoli Brian Blackman (uncredited) |
|
Aaron Cohen Hitman (uncredited) |
|
Aly Mang Winston's Personal Assistant (uncredited) |
|
Nora Sommerkamp Hotel Guest - Assassin (uncredited) |
|
Marmee Regine Cosico ND Chinatown Pedestrian (uncredited) |
|
Nancy Cejari Business Woman (uncredited) |
|
Kitty Crystal Switch Board Operator (uncredited) |
|
Jennifer Dong Cocktail Waitress (uncredited) |
|
Sidney Beitz Bartender (uncredited) |
|
Mark Vincent Winston's Guard (uncredited) |
|
Justin L. Wilson Special Ops Assassin (uncredited) |
|
Shade Rupe Opera Attendee (uncredited) |
|
Heidi Moneymaker Assassin (uncredited) |
|
Angel Pai Assassin (uncredited) |
|
Johnny Otto Assassin (uncredited) |
|
Nobuya Shimamoto Assassin (uncredited) |
|
Oleg Prudius Russian Assassin (uncredited) |
|
Alex Ziwak Russian Gunman (uncredited) |
|
Bruno Verdirosi Gianna's Bodyguard (uncredited) |
|
Ottaviano Dell'Acqua Gianna's Bodyguard (uncredited) |
|
Tim Connolly Ares Team #2 (uncredited) |
|
Kenny Sheard Ares Team #3 (uncredited) |
|
Stephen Dunlevy Ares Team #4 (uncredited) |
|
Niko Nedyalkov Metro Assassin #1 (uncredited) |
|
Bill Walters Homeless Man in Chinatown (uncredited) |
|
Claudia Delli Noci Ballerina del locale |
Production | Suzanne Smith Crowley | Casting |
Production | Robert Bernacchi | Executive Producer |
Production | Robert Bernacchi | Unit Production Manager |
Crew | Danilo Bollettini | Special Effects Coordinator |
Sound | Richard Henderson | Music Editor |
Camera | Daniele Massaccesi | Camera Operator |
Camera | Daniele Massaccesi | Steadicam Operator |
Crew | Daniel Bernhardt | Stunts |
Production | Vito Colazzo | Unit Production Manager |
Directing | Chad Stahelski | Director |
Production | Chad Stahelski | Executive Producer |
Production | David Leitch | Executive Producer |
Sound | Tyler Bates | Original Music Composer |
Art | Kevin Kavanaugh | Production Design |
Visual Effects | R. Bruce Steinheimer | Special Effects Supervisor |
Crew | Claudio Pacifico | Stunt Coordinator |
Art | Chris Shriver | Art Direction |
Camera | Dan Laustsen | Director of Photography |
Costume & Make-Up | Luca Mosca | Costume Design |
Production | Jeff G. Waxman | Executive Producer |
Crew | Jonathan Eusebio | Stunt Coordinator |
Sound | Dawn Fintor | Foley Artist |
Sound | Alicia Stevenson | Foley Artist |
Production | Basil Iwanyk | Producer |
Crew | Krista Bell | Stunts |
Crew | Ottaviano Dell'Acqua | Stunts |
Crew | Gary Daniels | Stunts |
Production | Donna Sloan | Executive In Charge Of Production |
Directing | John R. Saunders | First Assistant Director |
Production | Kevin Scott Frakes | Executive Producer |
Production | Marco Valerio Pugini | Line Producer |
Art | Saverio Sammali | Art Direction |
Crew | J.J. Perry | Stunt Coordinator |
Art | David Schlesinger | Set Decoration |
Sound | Andy Koyama | Sound Re-Recording Mixer |
Costume & Make-Up | Carmia Marshall | Key Costumer |
Production | Jessica Kelly | Casting |
Writing | Derek Kolstad | Characters |
Writing | Derek Kolstad | Writer |
Crew | Tim Connolly | Stunts |
Sound | Joel J. Richard | Original Music Composer |
Camera | Niko Tavernise | Still Photographer |
Crew | Airon Armstrong | Stunts |
Crew | Jen Weissenberg | Stunts |
Crew | Marc Désourdy | Stunt Coordinator |
Crew | Anthony N. | Stunts |
Costume & Make-Up | Augusto Grassi | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | Stephen M. Kelley | Makeup Department Head |
Sound | Dan O'Connell | Foley Artist |
Costume & Make-Up | Ivy Ermert | Makeup Artist |
Crew | Darrin Prescott | Stunt Coordinator |
Directing | Darrin Prescott | Second Unit Director |
Sound | John T. Cucci | Foley Artist |
Crew | Eddie Grisco | Armorer |
Crew | Alain Caporicci | Set Production Assistant |
Crew | Erica Kim | Stunts |
Art | Vinny Mazzarella | Property Master |
Directing | Shane B. Scott | Script Supervisor |
Sound | D. Chris Smith | Sound Effects Editor |
Camera | Daniel Sauvé | Camera Operator |
Lighting | Bill Almeida | Gaffer |
Lighting | Marco Sticchi | Rigging Gaffer |
Sound | Daniel Saxlid | Dialogue Editor |
Art | Sha-Sha Shiau | Art Department Coordinator |
Costume & Make-Up | Anna Hilton | Hairstylist |
Editing | Evan Schiff | Editor |
Camera | Duane Manwiller | Camera Operator |
Camera | Duane Manwiller | Second Unit Director of Photography |
Sound | Kerry Dean Williams | ADR Editor |
Camera | Mark Schmidt | Steadicam Operator |
Crew | Noon Orsatti | Stunts |
Costume & Make-Up | Joseph Farulla | Makeup Artist |
Camera | Fraser Taggart | Director of Photography |
Camera | Fraser Taggart | Additional Photography |
Costume & Make-Up | Kerrie Smith | Hair Department Head |
Editing | Rick Derby | First Assistant Editor |
Sound | Jen Monnar | Music Editor |
Costume & Make-Up | Sanja Milic | Makeup Artist |
Sound | Martyn Zub | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Enrico Latella | Location Manager |
Camera | John Keating | Grip |
Crew | Chino Binamo | Stunts |
Visual Effects | Chris Ebeling | Animation |
Art | Todd Harris | Storyboard Artist |
Sound | John Houlihan | Music Supervisor |
Sound | Chris Navarro | ADR Mixer |
Crew | Stephen Dunlevy | Stunts |
Crew | Kenny Sheard | Stunts |
Editing | Chris Tonick | First Assistant Editor |
Lighting | Clay Liversidge | Rigging Gaffer |
Camera | Robert Mattigetz | Second Unit Director of Photography |
Costume & Make-Up | Susan Schectar | Hairstylist |
Crew | Michael Tinger | Post Production Supervisor |
Costume & Make-Up | Michael Tinger | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Costanza Bastanti | Set Costumer |
Production | Jennifer Madeloff | Associate Producer |
Crew | Joanne Higginbottom | Score Engineer |
Crew | Rick Thompson | Special Effects Coordinator |
Camera | Gregor Tavenner | Camera Operator |
Production | Len Murach | Location Manager |
Production | John DeSimone | Production Supervisor |
Visual Effects | Carrie Richardson | Visual Effects Producer |
Production | Simona Batistelli | Unit Manager |
Camera | Nicolas Marion | First Assistant Camera |
Crew | Heidi Moneymaker | Stunts |
Crew | Heidi Moneymaker | Stunt Double |
Camera | Marque DeWinter | First Assistant Camera |
Crew | Stephen F. Newnam | Production Controller |
Visual Effects | Paul Linden | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Adam Pere | Visual Effects Coordinator |
Costume & Make-Up | Eldar Iskandarov | Set Costumer |
Crew | Robbie P Smith | Stunts |
Production | Yves Desjardins | Production Coordinator |
Crew | Kimi Rosenthal | Post-Production Manager |
Production | Ami Cohen | Production Director |
Crew | Jeremy Fry | Stunts |
Costume & Make-Up | Marianne Bobet | Makeup Artist |
Lighting | Craig Vaccaro | Rigging Grip |
Production | Benoît Mathieu | Location Manager |
Production | Jamie Buckner | Production Coordinator |
Crew | Vencislav Stojanov | Stunts |
Production | Guy Efrat | Location Manager |
Directing | Guy Efrat | Second Assistant Director |
Visual Effects | Mike F. Hedayati | Visual Effects Supervisor |
Production | Vishal Rungta | Executive Producer |
Production | Holly S. Rymon | Unit Production Manager |
Production | Holly S. Rymon | Co-Producer |
Crew | Michael Gilbert | Visual Effects Editor |
Crew | Ryan Brassington | Visual Effects Editor |
Sound | David Jobe | Foley Mixer |
Art | Letizia Santucci | Set Decoration |
Art | Christian Giuliani | Art Department Coordinator |
Art | James Wendelken | Construction Coordinator |
Art | Ken Goodstein | Property Master |
Production | Kate Geller | Casting Associate |
Costume & Make-Up | Brian Hemesath | Assistant Costume Designer |
Costume & Make-Up | Jill Flowers | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | Erick Martinez | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | Alessia Pierantoni | Costume Coordinator |
Costume & Make-Up | Paul Thompson | Key Costumer |
Costume & Make-Up | Zakiya Dennis | Set Costumer |
Costume & Make-Up | Carmegie Dupuy | Set Costumer |
Costume & Make-Up | Carlotta Moricci | Set Costumer |
Costume & Make-Up | Lawrence Bell | Tailor |
Lighting | Francesco Zaccaria | Gaffer |
Lighting | Michael A. McFadden | Rigging Grip |
Camera | Claudio Del Gobbo | Dolly Grip |
Camera | Chris DesRochers | Dolly Grip |
Camera | Stefano Di Pasquali | Dolly Grip |
Camera | Bradley Grant | First Assistant Camera |
Crew | Roy Malhi | CG Supervisor |
Visual Effects | Maurizio Corridori | Special Effects Supervisor |
Visual Effects | Molly Pabian | Visual Effects Producer |
Visual Effects | John Stewart | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Betsy Reyes | Key Hair Stylist |
Costume & Make-Up | Joanna McCarthy | Key Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Anna Stachow | Makeup Artist |
Crew | Ryan Hanna | Stunts |
Camera | Charlie Marroquin | Key Grip |
Crew | Jackson Spidell | Stunt Double |
Costume & Make-Up | Gillian Chandler | Key Makeup Artist |
Directing | Ariane Collman | Third Assistant Director |
Camera | Dustan Lewis McBain | Grip |
Directing | Luigi Spoletini | First Assistant Director |
Camera | Massimiliano Dessena | Grip |
Production | Qiuyun Long | Executive Producer |
Crew | Eric Van Dyn Hoven | Post Production Assistant |
Camera | Andrea di Benedetto | Grip |
Camera | Mauro Faina | Grip |
Crew | Daniel Hargrave | Stunts |
Crew | Niko Nedyalkov | Stunts |
Crew | Elizabeth Zackheim | Dialect Coach |
Production | Shawn Sendio | Production Coordinator |
Crew | Madison Lanting | Animal Wrangler |
Crew | Kim Krafsky | Animal Wrangler |
Crew | Carlos A. Garcia | Dialect Coach |
Production | Willy Faso | Production Coordinator |
Production | Carmela Compagnone | Production Accountant |
Production | Diana Ascher | Production Accountant |
Crew | Marco Di Folco | Driver |
Crew | Dan Hobert | Driver |
Art | Chris Cloud | Location Scout |
Crew | Kimberly Huston | Visual Effects Editor |
Visual Effects | Kevin Krout | Color Designer |
Crew | Matthew Evan Walsh | Post-Production Manager |
Costume & Make-Up | Taylor White | Costume Coordinator |
Costume & Make-Up | Simone Carlo Toniato Toso | Set Costumer |
Art | Monika Herédi | Set Dresser |
Crew | PaiSen Wang | Stunts |
Crew | Jim Ng | Stunts |
Crew | Jason Mello | Stunts |
Crew | Kyle Mclean | Stunts |
Crew | Suo Liu | Stunts |
Crew | Marco Lascari | Stunts |
Crew | Stefanie Barry | Stunts |
Crew | Calvin Ahn | Stunts |
Crew | Marco Fabriziani | Drone Operator |
Camera | Chloé Giroux-LaChance | First Assistant Camera |
Camera | Kelly Marroquin | Grip |
Lighting | Henri Normand | Lighting Technician |
Camera | Lorenzo Peyrone | Grip |
Camera | Frank Rinato | Camera Operator |
Crew | Daniele Proietti | Drone Operator |
Crew | Stephen P. Cannon | Set Medic |
Directing | Federica Durigon | Third Assistant Director |
Directing | Alessandra Fortuna | Second Assistant Director |
Directing | Jeremy Marks | Second Assistant Director |
Production | Andrea Pugini | Assistant Production Manager |
Art | Joe Barton | Location Scout |
Production | Erica Lee | Producer |
Art | Cristina Onori | Supervising Art Director |
Crew | Bruno Verdirosi | Stunts |
Crew | Hannah Scott | Stunts |
Camera | Adam Hall | Grip |
Crew | Jeruschka Argenziano | Set Medic |