เวน่อม (2018)
เรื่องราวการวิวัฒนาการของเวน่อม ตัวละครสุดเท่ ซับซ้อนและร้ายกาจที่สุดของมาร์เวล เอ็ดดี้ บร็อค คือชายที่ชีวิตพังลงหลังจากสูญเสียทุกอย่างทั้งงานและคู่หมั้นของเขา เมื่อตอนที่ชีวิตตกต่ำถึงขีดสุด เขาได้รวมร่างกับปรสิตต่างดาวที่เข้ามาสิงสู่ กลายเป็นเวน่อม อสูรร้ายพลังมหาศาล เพื่อต่อกรกับความชั่วที่ร้ายยิ่งกว่า โดยเฉพาะพลังที่แข็งแกร่งของไรออต ซิมไบโอตศัตรูตัวฉกาจ
Director:
Ruben Fleischer
Writers:
Scott Rosenberg, Jeff Pinkner, Kelly Marcel.
Tom Hardy Eddie Brock / Venom |
|
Michelle Williams Anne Weying |
|
Riz Ahmed Carlton Drake / Riot |
|
Scott Haze Security Chief Roland Treece |
|
Reid Scott Dr. Dan Lewis |
|
Jenny Slate Dr. Dora Skirth |
|
Melora Walters Homeless Woman Maria |
|
Woody Harrelson Cletus Kasady / Carnage |
|
Peggy Lu Mrs. Chen |
|
Malcolm C. Murray Lewis Donate |
|
Sope Aluko Dr. Collins |
|
Wayne Pére Dr. Emerson |
|
Michelle Lee Malaysia EMT / Riot Host |
|
Kurt Yue Mission Control Translator |
|
Chris O'Hara Astronaut J. J. Jameson III |
|
Emilio Rivera Lobby Guard Richard |
|
Amelia Young Allie |
|
Ariadne Joseph Eddie's TV Producer |
|
Deen Brooksher Drake Interview Guard #1 |
|
David Jones Drake Interview Guard #2 |
|
Roger Yuan Village Eel Shop Owner |
|
Woon Young Park Malaysia Village Tough #1 |
|
Patrick Chundah Chu Malaysia Village Tough #2 |
|
Vickie Eng Elderly Village Woman / Riot Host |
|
Mac Brandt Jack the Bartender |
|
Nick Thune Beardo at Bar |
|
Michael Dennis Hill Reporter on TV |
|
Sam Medina Shakedown Thug |
|
Scott Deckert Noisy Neighbor Ziggy |
|
Lauren Richards Ziggy's Girlfriend |
|
Jared Bankens Isaac / Blue Host |
|
Lucas Fleischer Guard at Gate |
|
Michael Burgess Flight Technician |
|
Diesel Madkins Lab Security Guard |
|
Otis Winston Chasing Guard |
|
Zeva DuVall Little Girl / Riot Host |
|
Selena Anduze Bistro Manager |
|
Brittany L. Smith Bistro Hostess |
|
Jordan Foster Waiter |
|
Jane McNeill Diner #1 |
|
Victor McCay Diner #2 |
|
Elizabeth Becka Diner #3 |
|
Ron Prather Diner #4 |
|
Marcia White Diner #5 |
|
Javier Vazquez Jr. MRI Tech |
|
Ellen Gerstein Hospital Lady with Dog / Mrs. Manfredi |
|
Martin Bats Bradford Jacob / Blue Host |
|
Steven Teuchert Stoner Dude #1 |
|
Al-Jaleel Knox Stoner Dude #2 |
|
Brandon Morales Crowd Control Officer |
|
Matthew Cornwell Ops Director |
|
David Fleischer Flight Trajectory Specialist |
|
DJames Jones L. F. Security Guard |
|
Angela Davis Evacuating Scientist |
|
Stan Lee Dapper Dog Walker |
|
Wade Williams Prison Guard |
|
Ron Cephas Jones Jack |
|
Christian Convery Joey - 8 Year Old Boy (uncredited) |
|
Boston Rush Freeman Trolly Teen #1 (uncredited) |
Production | John Papsidera | Casting |
Production | Tom Hardy | Executive Producer |
Writing | Scott Rosenberg | Screenplay |
Writing | Scott Rosenberg | Screenstory |
Camera | Matthew Libatique | Director of Photography |
Directing | K.C. Hodenfield | First Assistant Director |
Crew | Jack Gill | Stunt Coordinator |
Art | Troy Sizemore | Art Direction |
Production | Stan Lee | Executive Producer |
Production | Avi Arad | Producer |
Art | Oliver Scholl | Production Design |
Editing | Alan Baumgarten | Editor |
Editing | Maryann Brandon | Editor |
Art | James F. Truesdale | Art Direction |
Art | Larry Dias | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Angela Levin | Makeup Artist |
Crew | Matthew R. Anderson | Stunts |
Crew | Henry Kingi | Stunt Driver |
Production | Dana Robin | Unit Production Manager |
Crew | Joe Bucaro III | Stunts |
Production | David B. Householter | Executive Producer |
Production | David B. Householter | Unit Production Manager |
Writing | Todd McFarlane | Characters |
Costume & Make-Up | Gary Archer | Prosthetics |
Crew | Jimmy N. Roberts | Stunt Double |
Directing | Ruben Fleischer | Director |
Crew | Monique Ganderton | Stunts |
Crew | Charlie Picerni | Stunt Driver |
Crew | Erik Cord | Stunts |
Camera | Jeff 'Moose' Howery | Dolly Grip |
Crew | Steve Kelso | Stunt Driver |
Art | John Coven | Storyboard Artist |
Crew | Spiro Razatos | Stunt Coordinator |
Directing | Spiro Razatos | Second Unit Director |
Crew | Loyd Bateman | Stunts |
Crew | Denney Pierce | Stunts |
Writing | Jeff Pinkner | Screenplay |
Writing | Jeff Pinkner | Screenstory |
Crew | Katie Gill | Stunts |
Costume & Make-Up | Matthew Silva | Prosthetic Makeup Artist |
Crew | Phil Culotta | Stunts |
Visual Effects | Brice R. Parker | Visual Effects Production Manager |
Sound | Nerses Gezalyan | Foley Mixer |
Sound | Ludwig Göransson | Original Music Composer |
Writing | Kelly Marcel | Screenplay |
Production | Kelly Marcel | Executive Producer |
Crew | Andy Gill | Stunt Coordinator |
Production | Matt Tolmach | Producer |
Sound | Gary A. Hecker | Foley Artist |
Sound | Robert Stambler | Sound Designer |
Art | Gregory S. Hooper | Art Direction |
Sound | Scott Johnson | Music Editor |
Production | Sumiko Braun | Post Production Coordinator |
Writing | David Michelinie | Characters |
Art | Mike Malone | Set Dresser |
Crew | Jahnel Curfman | Stunts |
Sound | Robin Harlan | Foley Artist |
Art | David E. Duncan | Storyboard Artist |
Sound | Randy Singer | Foley Mixer |
Costume & Make-Up | Kelli Jones | Costume Design |
Crew | David Conk | Stunts |
Sound | Chris Terhune | Sound Effects Editor |
Visual Effects | Brian Adler | Visual Effects |
Sound | Joe Lisanti | Music Editor |
Crew | Robert Foster Jr. | Transportation Coordinator |
Sound | Tim Tuchrello | Assistant Sound Editor |
Sound | Sarah Monat | Foley Artist |
Sound | Michael J. Broomberg | Foley Artist |
Art | C. Scott Baker | Set Designer |
Sound | Kevin O'Connell | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Frank Masi | Still Photographer |
Production | Rose Locke | Extras Casting |
Sound | Amanda Goodpaster | Music Editor |
Crew | Chris O'Hara | Stunt Coordinator |
Sound | Will Files | Sound Designer |
Sound | Will Files | Supervising Sound Editor |
Sound | Will Files | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Keith Adams | Stunts |
Sound | Erin Oakley | ADR & Dubbing |
Directing | Dea Cantu | Script Supervisor |
Lighting | Dan Cornwall | Gaffer |
Visual Effects | Sheena Duggal | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Jonah Levy | Prosthetic Makeup Artist |
Camera | Christopher TJ McGuire | "A" Camera Operator |
Costume & Make-Up | Jay Wejebe | Makeup Department Head |
Art | Doug Fick | Art Direction |
Art | Drew Monahan | Art Direction |
Camera | Michael-Ryan Fletchall | Drone Pilot |
Crew | Allen E. Taylor | Production Controller |
Costume & Make-Up | Adruitha Lee | Hair Department Head |
Costume & Make-Up | Kate Duke | Costumer |
Crew | Gregory J. Barnett | Stunts |
Visual Effects | Paul J. Franklin | Visual Effects Supervisor |
Crew | Claire Raskind | Unit Publicist |
Production | Amy Pascal | Producer |
Art | Wylie Griffin | Art Department Coordinator |
Art | Brian Baker | Set Designer |
Sound | Howard London | ADR Mixer |
Sound | Robert Chen | Dialogue Editor |
Art | Todd Harris | Storyboard Artist |
Costume & Make-Up | Audrey Doyle | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Audrey Doyle | Prosthetic Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Kate Abraham | Costumer |
Directing | Alina Gatti | Second Second Assistant Director |
Art | Josh Roth | Property Master |
Art | Dan Sweetman | Storyboard Artist |
Crew | Brandon Beckman | Stunts |
Art | Christophe Couzon | Art Direction |
Costume & Make-Up | Dustin Fletcher | Costumer |
Production | Maria T. Bierniak | Location Manager |
Directing | Mari Wilson | Script Supervisor |
Costume & Make-Up | Mary Everett | Key Hair Stylist |
Art | Alice Felton | Set Decoration |
Sound | Gabe Hilfer | Music Supervisor |
Editing | Ben Cox | First Assistant Editor |
Art | Steven DeSantis | Construction Coordinator |
Directing | Diane Durant | Script Supervisor |
Crew | Ron Licari | Armorer |
Art | Benton Jew | Storyboard Artist |
Sound | Michael B. Koff | Production Sound Mixer |
Costume & Make-Up | Bill Edwards | Costume Supervisor |
Art | Ray Harvie | Storyboard Artist |
Crew | Ben Aycrigg | Stunts |
Art | Max Bozeman | Assistant Property Master |
Crew | Dane Farwell | Stunts |
Costume & Make-Up | Aida Scuffle | Key Makeup Artist |
Production | Caitlin Well | Casting Associate |
Costume & Make-Up | Gina Nalli | Costumer |
Sound | Ken McGill | Sound Effects Editor |
Lighting | Rusty Edmonson | Lighting Technician |
Lighting | Chris Lumpkin | Rigging Grip |
Camera | Stewart Smith | "B" Camera Operator |
Camera | Darryl Humber | Dolly Grip |
Crew | Frédéric North | Aerial Coordinator |
Sound | Ian Bender | Boom Operator |
Crew | Cory DeMeyers | Stunts |
Camera | Kerry Rawlins | Key Grip |
Camera | Jeffrey N. Civa | First Assistant "B" Camera |
Sound | Scott Ferrara | Dialogue Editor |
Costume & Make-Up | Jimmy Jay | Key Costumer |
Costume & Make-Up | Tracie Morrison | Hairstylist |
Crew | Wally Crowder | Stunts |
Editing | Jane Tones | First Assistant Editor |
Crew | Daniel Hargrave | Stunts |
Sound | Jonathan Beard | Orchestrator |
Lighting | Adam Harrison | Rigging Gaffer |
Sound | Henri Wilkinson | Orchestrator |
Lighting | Dale Fowler | Best Boy Electric |
Crew | Kelly Róisín | Stunts |
Crew | Jason Kay | Drone Operator |
Sound | Aaron Hasson | ADR Mixer |
Art | Monty Granito | Storyboard Artist |
Sound | Edward Trybek | Conductor |
Art | Nathan Krochmal | Assistant Art Director |
Production | Marissa Blair | Casting Assistant |
Art | Julie Vash | Set Designer |
Crew | Elizabeth Guiberteau | Craft Service |
Art | Monica Fedrick | Graphic Designer |
Camera | Nick Cannon | Camera Loader |
Production | Howard Chen | Executive Producer |
Production | Edward Cheng | Executive Producer |
Production | Marjorie Rudick | Production Coordinator |
Camera | Nicholas Kay | Digital Imaging Technician |
Lighting | Matt Shearer | Rigging Supervisor |
Art | Margaret Hungerford | Assistant Set Decoration |
Crew | RJ Casey | Stunts |
Art | Matt Gendron | Art Direction |
Costume & Make-Up | Ashley Heathcock | Assistant Costume Designer |
Camera | John Holmes | First Assistant "A" Camera |
Camera | Bill McConnell Jr. | Second Assistant "B" Camera |
Costume & Make-Up | Tiffany Lord | Hairstylist |
Crew | Chad Bowman | Stunts |
Production | Cheri Hall | Production Accountant |
Editing | Charlie B. Spaht | First Assistant Editor |
Production | Erin Burns | Assistant Location Manager |
Sound | Ailene Roberts | Assistant Sound Editor |
Camera | Joey O'Donnell | Second Assistant "A" Camera |
Directing | Michael Saunders | Second Assistant Director |
Art | Kristen Nowotarski | Assistant Art Director |
Production | Lacie Collins | Assistant Production Coordinator |
Lighting | Clyde Sharman | Lighting Technician |
Lighting | Matthew C. McCarthy | Rigging Grip |
Camera | Mike Black | Grip |
Costume & Make-Up | Jordan Venetis | Makeup Artist |
Camera | Keith Gaynor | Grip |
Art | Omar Foster | Set Designer |
Crew | Hector Tapia | Transportation Captain |
Visual Effects | Aviv Bar-Ami | VFX Artist |
Crew | Dennis Hallman | Transportation Co-Captain |
Camera | Geoff Bremner | Best Boy Grip |
Camera | Cordis Brooks | Grip |
Camera | Michael Cape | Grip |
Camera | Luke Messick | Grip |
Costume & Make-Up | Harlan Groom | Key Costumer |
Costume & Make-Up | Bree Tomlinson | Costume Coordinator |
Costume & Make-Up | Kayleen McAdams | Makeup Artist |
Camera | Matt Irby | Grip |
Production | Caleb Hinshaw | Location Manager |
Production | Cait Murray | Assistant Location Manager |
Production | Georgia Anne Thompson | Assistant Location Manager |
Production | Justin M. Hamilton | Assistant Location Manager |
Production | Aaron D. Newton | Assistant Location Manager |
Production | Aaron J. Porter | Assistant Location Manager |
Production | Huxley Rodriguez | Assistant Production Coordinator |
Editing | Lindsay Tessier | Assistant Editor |
Visual Effects | Christoph Westphal | VFX Artist |
Visual Effects | Marie-France Henri | Digital Compositor |
Costume & Make-Up | James David Leal | Set Costumer |