อิโมจิ แอ๊พติสต์ตะลุยโลก (2017)
เรื่องราวความลับที่ซ่อนอยู่ในแอพพลิเคชั่นรับส่งข้อความที่มีชื่อว่า เท็กซ์โทโพลิส ที่เปรียบเสมือนเมืองที่มีเหล่าอิโมจิอาศัยอยู่ด้วยความหวังว่าจะได้ถูกผู้ใช้งานโทรศัพท์เลือก โดยอิโมจิทุกตัวมีสีหน้าเดียว เว้นแต่ ยีน อิโมจิลั้ลลาผู้เกิดมาโดยปราศจากฟิลเตอร์และเต็มไปด้วยสีหน้าต่างๆ ด้วยความมุ่งมั่นที่จะเป็นปกติเหมือนกับอิโมจิตัวอื่นๆ ยีนได้ขอความช่วยเหลือจาก ไฮไฟว์ เพื่อนซี้สารพัดประโยชน์ของเขาและ เจลเบรค อิโมจินักถอดรหัสชื่อกระฉ่อน พวกเขาร่วมมือกันออกผจญแอพ สุดหฤหรรษ์ ผ่านทางแอพบนโทรศัพท์ ซึ่งเป็นโลกที่เต็มไปด้วยความสนุกสนานและวุ่นวาย เพื่อตามหารหัสที่จะมาแก้ไขยีน แต่เมื่อภัยที่ร้ายแรงกว่ามาคุกคามโลกโทรศัพท์ ชะตากรรมของอิโมจิทุกตัวจะขึ้นอยู่กับสามสหาย ผู้ต้องปกปักษ์รักษาโลกของพวกเขาก่อนที่มันจะถูกลบไปตลอดกาล
Director: Tony Leondis
T.J. Miller Gene (voice) |
|
James Corden Hi-5 (voice) |
|
Anna Faris Jailbreak (voice) |
|
Maya Rudolph Smiler (voice) |
|
Steven Wright Mel Meh (voice) |
|
Jennifer Coolidge Mary Meh (voice) |
|
Jake T. Austin Alex (voice) |
|
Christina Aguilera Akiko Glitter (voice) |
|
Sofía Vergara Flamenco Dancer (voice) |
|
Patrick Stewart Poop (voice) |
|
Rob Riggle Ice Cream (voice) |
|
Sean Hayes Steven (voice) |
|
Tati Gabrielle Addie (voice) |
|
Jude Koyaute Poop Jr. (voice) |
|
Rachael Ray Spam (voice) |
|
Jeff Ross Internet Troll (voice) |
|
Melissa Sturm Angel / Phone Store Employee (voice) |
|
Tony Leondis Laughter / Broom / Pizza (voice) |
|
Sean Giambrone Travis (voice) |
|
Timothy Durkin Mr. Schnoebelen (voice) |
|
Liam Aiken Ronnie Ram Tech (voice) |
|
Wendell Brooks Ram Tech Bouncer (voice) |
|
Tarek Bishara Fist Bump (voice) |
|
Kevin Chamberlin Gavel (voice) |
|
William Townsend Rocket (voice) |
|
Adam Brown Flashlight / Trojan Horse (voice) |
|
William J. Caparella Alien (voice) |
|
Joe Whyte Red Wagon (voice) |
|
Conrad Vernon Trojan Horse (voice) |
|
Kate Gorney Heart Eyes (voice) |
|
Rich Dietl Nerd Emoji (voice) |
|
Derek Mio Elephant (voice) |
|
Paige Eileen Caparella Cat Heart Eyes (voice) |
|
Bob Bergen Additional Voices (voice) |
|
Debi Derryberry Additional Voices (voice) |
|
Jess Harnell Additional Voices (voice) |
|
Phil LaMarr Additional Voices (voice) |
|
Laraine Newman Additional Voices (voice) |
|
Tara Strong Additional Voices (voice) |
|
Fred Tatasciore Fried Shrimp Emoji / Additional Voices (voice) |
|
Elizabeth Daily Additional Voices (voice) |
|
Carlos Alazraqui Additional Voices (voice) |
|
Keith Anthony Additional Voices (voice) |
|
Eric Bauza Additional Voices (voice) |
|
David Boat Additional Voices (voice) |
|
Terri Douglas Additional Voices (voice) |
|
Keith Ferguson Additional Voices (voice) |
|
Amy Hill Additional Voices (voice) |
|
John Kassir Additional Voices (voice) |
|
Josh Keaton Additional Voices (voice) |
|
Mona Marshall Additional Voices (voice) |
|
Scott Menville Additional Voices (voice) |
|
Max Mittelman Additional Voices (voice) |
|
Alicyn Packard Additional Voices (voice) |
|
Paul Pape Additional Voices (voice) |
|
Debra Wilson Additional Voices (voice) |
|
Matthew Wood Additional Voices (voice) |
|
John Cramer Additional Voices (voice) |
Production | Ben Waisbren | Executive Producer |
Production | Mary Hidalgo | Casting |
Sound | Patrick Doyle | Original Music Composer |
Writing | Mike White | Writer |
Editing | William J. Caparella | Editor |
Directing | Tony Leondis | Director |
Writing | Tony Leondis | Writer |
Writing | Eric Siegel | Writer |
Art | Carlos Zaragoza | Production Design |
Art | Jorgen Klubien | Storyboard Designer |
Visual Effects | Justin K. Thompson | Visual Development |
Art | David Feiss | Storyboard Designer |
Sound | Brian Straub | Foley |
Sound | Randy Singer | Foley |
Sound | Rick Owens | Foley |
Sound | Michael J. Broomberg | Foley |
Production | John Kreidman | Co-Producer |
Visual Effects | Andy Bialk | Character Designer |
Visual Effects | John Turello | Animation |
Visual Effects | Philip Rudolph | Animation |
Art | Frank Forte | Storyboard Designer |
Art | Shawn Palmer | Storyboard Designer |
Art | Didier Ah-Koon | Storyboard Designer |
Art | Lyndon Ruddy | Storyboard Designer |
Visual Effects | Florian Parrot | Animation |
Production | Michelle Raimo Kouyate | Producer |
Sound | James Shearman | Conductor |
Production | Theresa Bentz | Associate Producer |
Visual Effects | Joey Chou | Visual Development |
Visual Effects | Ernie Rinard | Visual Development |
Sound | Will Digby | Dialogue Editor |
Visual Effects | Lorena García Romero | Modeling |
Visual Effects | Andrea Matamoros | Modeling |
Visual Effects | Alan Camilo | Animation |
Visual Effects | Mike Feil | Animation |
Visual Effects | Rishi Kaul | Animation |
Visual Effects | Hyesook Kim | Animation |
Visual Effects | Magnolia Ku Lea | Animation |
Visual Effects | Yuri Lementy | Animation |
Visual Effects | Ali Pournassari | Animation |
Visual Effects | Carles Salvany | Animation |
Visual Effects | David W.R. Shepstone | Animation |
Visual Effects | Hiroya Sonoda | Animation |
Visual Effects | Shay Stone | Animation |
Visual Effects | Roberto Tifi | Animation |
Visual Effects | Gregory Verreault | Animation |
Visual Effects | Michael A. Wilson | Animation |
Visual Effects | Mitch Yager | Animation |
Visual Effects | Yuhki Demers | Visual Development |