แอนนาเบลล์ กำเนิดตุ๊กตาผี (2017)
หลายปีหลังจากช่างทำตุ๊กตาและภรรยาได้เผชิญความตายอันน่าเศร้าของลูกสาวตัวน้อย ทั้งสองก็ได้รับแม่ชีและเด็กหญิงหกคนจากสถานสงเคราะห์เด็กกำพร้าที่ปิดตัวลงเข้ามาอยู่ในบ้าน ไม่นานนักพวกเธอก็ตกเป็นเป้าหมายของแอนนาเบลล์ ตุ๊กตาฝีมือช่างรายนี้ซึ่งได้ถูกวิญญาณเข้าสิง
Director: David F. Sandberg
Stephanie Sigman Sister Charlotte |
|
Talitha Bateman Janice |
|
Lulu Wilson Linda |
|
Anthony LaPaglia Samuel Mullins |
|
Miranda Otto Esther Mullins |
|
Grace Caroline Currey Carol |
|
Philippa Coulthard Nancy |
|
Samara Lee Annabelle "Bee" Mullins |
|
Tayler Buck Kate |
|
Lou Lou Safran Tierney |
|
Brad Greenquist Victor Palmeri |
|
Mark Bramhall Father Massey |
|
Joseph Bishara Annabelle Demon |
|
Alicia Vela-Bailey Evil Mullins / Demon Hands |
|
Jessie Giacomazzi Demon Bee (voice) |
|
Adam Bartley Officer Form |
|
Lotta Losten Adoption agent |
|
Brian Howe Mr. Higgins |
|
Kerry O'Malley Mrs. Higgins |
|
Annabelle Wallis Mia Form |
|
Ward Horton John Form |
|
Fred Tatasciore Demon (voice) |
|
Bonnie Aarons Demon Nun (uncredited) |
|
Liam James Ramos Small Boy (uncredited) |
|
Tyler A. Johnson Priest Holding Annabelle (uncredited) |
|
Tree O'Toole Annabelle Higgins (uncredited) |
|
Emily Brobst Demon Nun (uncredited) |
Production | James Wan | Producer |
Sound | Benjamin Wallfisch | Original Music Composer |
Sound | Paul Flinchbaugh | Assistant Sound Editor |
Sound | Joel Iwataki | Scoring Mixer |
Camera | Maxime Alexandre | Director of Photography |
Production | Walter Hamada | Executive Producer |
Production | Peter Safran | Producer |
Sound | Dawn Fintor | Foley Artist |
Sound | Alicia Stevenson | Foley Artist |
Production | Richard Brener | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Susan L. Bertram | Costume Supervisor |
Crew | Jill Stokesberry | Stunts |
Production | Hans Ritter | Executive Producer |
Production | Joshua Throne | Unit Production Manager |
Directing | Jan McWilliams | Script Supervisor |
Art | Jennifer Spence | Production Design |
Production | Rich Delia | Casting |
Production | Dave Neustadter | Executive Producer |
Art | Thomas Spence | Property Master |
Costume & Make-Up | Jennifer Gerber | Makeup Artist |
Art | Timothy Stuart Hildebrandt | Leadman |
Art | Lisa Son | Set Decoration |
Camera | BJ McDonnell | "A" Camera Operator |
Art | Cameron Birnie | Set Designer |
Art | Jason Garner | Art Direction |
Crew | Louis Dargenzio | Transportation Coordinator |
Camera | Laura Merians | "B" Camera Operator |
Crew | Mark Norby | Stunt Coordinator |
Directing | David F. Sandberg | Director |
Costume & Make-Up | Hugo Villasenor | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Leah Butler | Costume Design |
Costume & Make-Up | Eleanor Sabaduquia | Makeup Department Head |
Writing | Gary Dauberman | Characters |
Writing | Gary Dauberman | Writer |
Art | Anthony Syracuse | Construction Coordinator |
Crew | Tree O'Toole | Stunts |
Crew | Emily Brobst | Stunts |
Visual Effects | Mitchell S. Drain | Visual Effects Supervisor |
Sound | Kris Fenske | Sound Effects Editor |
Crew | Marilyn Giacomazzi | Stunts |
Camera | Justin M. Lubin | Still Photographer |
Art | Julia K. Levine | Set Designer |
Sound | Bill R. Dean | Sound Designer |
Sound | Bill R. Dean | Supervising Sound Editor |
Costume & Make-Up | Traci E. Smithe | Hair Department Head |
Sound | Craig Mann | Sound Re-Recording Mixer |
Costume & Make-Up | Danielle Noe | Special Effects Makeup Artist |
Crew | James Ferrera | Unit Publicist |
Sound | Adam Kopald | Sound Effects Editor |
Editing | Michel Aller | Editor |
Costume & Make-Up | Heide Kacser | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Liz Mendoza | Makeup Department Head |
Production | Nicki Katz | Casting Assistant |
Costume & Make-Up | Kelly Capoccia | Prosthetic Makeup Artist |
Sound | Brian Magrum | ADR Mixer |
Costume & Make-Up | Robin Roberts | Costumer |
Sound | Tim Williams | Conductor |
Sound | Laura Wiest | Sound Re-Recording Mixer |
Costume & Make-Up | Paula Avazian | Set Costumer |
Visual Effects | Mark Hawker | Special Effects Supervisor |
Sound | Joe Schiff | Dialogue Editor |
Costume & Make-Up | Samantha Rosenberg | Hairstylist |
Sound | Robert Sharman | Sound Mixer |
Sound | Ando Johnson | Sound Effects Editor |
Sound | Nate Underkuffler | Music Editor |
Sound | Richard Bullock Jr. | Boom Operator |
Editing | John Daro | Digital Intermediate Colorist |
Camera | Sean P. Fickert | Key Grip |
Sound | Chase Keehn | ADR Editor |
Sound | Chase Keehn | Supervising Dialogue Editor |
Costume & Make-Up | Samantha Ward | Special Effects Makeup Artist |
Visual Effects | Gabriel Vargas | Visual Effects |
Crew | Adriana De La Cruz | Set Medic |
Sound | David Jobe | Foley Mixer |
Visual Effects | Molly Pabian | Visual Effects |
Production | Jules Carideo | Production Coordinator |
Costume & Make-Up | Asia Muka | Key Costumer |
Production | Michael Clear | Co-Producer |
Art | Julie Ann Grasso | Art Department Coordinator |
Camera | Tommy Tieche | "B" Camera Operator |
Sound | Adam Boyd | Sound Effects Editor |
Editing | Pamela Scott-Farr | Digital Intermediate Producer |
Sound | David J. Krystal | Orchestrator |
Production | Lindsey Washington | Payroll Accountant |
Production | Adam Titchenal | Production Assistant |
Production | Vincent Befi | Assistant Production Coordinator |
Production | Mark Gaffney | Assistant Location Manager |
Art | Colby Giovacchini | Set Dresser |
Sound | Charley Stauber | Assistant Sound Editor |
Camera | Leigh Rathner | First Assistant "B" Camera |
Production | Michael Chickey | Location Manager |
Crew | David Christenson | Transportation Captain |
Camera | Rodney Veto | Best Boy Grip |
Sound | Thomas J. O'Connell | ADR Mixer |
Camera | Tim Roe | Second Assistant "B" Camera |
Directing | Cyndi Martin | Second Assistant Director |
Directing | Cory Johnson | First Assistant Director |
Visual Effects | Wing Kwok | Visual Effects |
Editing | Steven Trapani | First Assistant Editor |
Camera | Jimmy Ward | First Assistant "A" Camera |
Camera | David Nims | Dolly Grip |
Production | Taffy Schweickhardt | Production Accountant |
Crew | Joe Love | Special Effects |
Visual Effects | Jeremy Burns | Visual Effects Supervisor |
Production | Lee Perez-Gonzalez | Production Secretary |
Crew | Noelle Therese Mulligan | Stunts |
Camera | Ryan Vanlossberg | Dolly Grip |
Lighting | Scott Spencer | Chief Lighting Technician |
Camera | Bob Ivener | Best Boy Grip |
Crew | Michael McGuire | Stunts |
Camera | Nathan Stern | Second Assistant "A" Camera |
Art | Danny Metz | Set Dresser |
Directing | Michael Feldman | Second Second Assistant Director |
Art | Ryan Patrick Bartley | Set Dresser |
Production | Mike McLaughlin | First Assistant Accountant |
Costume & Make-Up | Susan Saldutti | Set Costumer |
Costume & Make-Up | Yunea Cruz | Hairstylist |
Lighting | Donald Fish | Rigging Gaffer |
Camera | Matt Whitted | Grip |
Camera | Mike Mueller | Grip |
Camera | Chris Randle | Grip |
Camera | Chris Goe | Grip |
Art | Matthew Donaldson | Assistant Property Master |
Art | Thomas Gerhardt | Set Dresser |
Art | Will Mitchell | Set Dresser |
Crew | Nate Bell | Set Medic |
Sound | Daniel Wehr | Music Sound Design and Processing |