รักมันป่วย (ซวยแล้วเราเข้ากันไม่ได้) (2017)
เมื่อความรักระหว่าง คุมาล นานเจียนี่ (คุมาล นานเจียนี่) ชายหนุ่มชาวปากีสถาน และ เอมิลี่ การ์ดเนอร์ (โซอี้ คาซาน) หญิงสาวชาวอเมริกา ถูกแบ่งแยกด้วยความแตกต่างด้านวัฒนธรรม พวกเขาจึงต้องแยกทางกันอย่างไม่เต็มใจ ถึงกระนั้นคูมาลก็ยังรักและเป็นห่วงเอมิลี่อยู่ แต่แล้วเขากลับพบกับความจริงอันโหดร้ายว่าเธอป่วยด้วยโรคร้ายอย่างกระทันหัน เขาตัดสินใจเผชิญหน้ากับพ่อแม่ของเธอเพื่อพิสูจน์ความรักที่เขามี ขณะที่ครอบครัวของเขาพยายามยัดเยียดให้เขาแต่งงานกับ ซูบีด้า (คูโฮ เวอม่า) หญิงสาวที่เขาไม่ได้รัก นี่คือเรื่องราวความรักของหนุ่มอารมณ์ดีที่จะมาเรียกเสียงหัวเราะและทำให้คุณตระหนักได้ว่า ความรักนั้นไม่มีพรมแดน
Director:
Michael Showalter
Writers:
Kumail Nanjiani, Emily V. Gordon.
Kumail Nanjiani Kumail Nanjiani |
|
Zoe Kazan Emily Gardner |
|
Holly Hunter Beth Gardner |
|
Ray Romano Terry Gardner |
|
Anupam Kher Azmat Nanjiani |
|
Zenobia Shroff Sharmeen Nanjiani |
|
Adeel Akhtar Naveed Nanjiani |
|
Bo Burnham CJ |
|
Aidy Bryant Mary |
|
Kurt Braunohler Chris |
|
Vella Lovell Khadija |
|
Myra Lucretia Taylor Nurse Judy |
|
Jeremy Shamos Bob Dalavan |
|
David Alan Grier Andy Dodd |
|
Ed Herbstman Sam Highsmith |
|
Shenaz Treasury Fatima Nanjiani |
|
Rebecca Naomi Jones Jesse |
|
Kuhoo Verma Zubeida |
|
Mitra Jouhari Yazmin |
|
Celeste Arias Denise |
|
Shana Solomon Nurse Bette |
|
Jeff Blumenkrantz Dr. Wright |
|
Linda Emond Dr. Cunningham |
|
Holly Chou Dr. Whelan |
|
Andrew Pang Dr. Spellman |
|
Alison Cimmet Dr. Platt |
|
Lawrence Ballard Dr. Lewin |
|
Shunori Ramanathan Sumera |
|
Spencer House Racist Heckler |
|
Susham Bedi Tina (Khadija's Mother) |
|
Rahul Bedi Farhan (Khadija's Father) |
|
Matthew Cardarople Fast Food Cashier |
|
Myra Turley Waiting Room Person 1 |
|
William Stephenson Waiting Room Person 2 |
|
Marilyn Torres Waiting Room Person 3 |
|
Kerry Flanagan Waiting Room Person 4 |
|
Jack O'Connell Waiting Room Person 5 |
|
Charles Gould Waiting Room Person 6 |
|
Isabel Shill Party Goer 1 |
|
Lauren Patten Party Goer 2 |
|
Keilly McQuail Party Goer 3 |
|
Zach Cherry Party Goer 4 |
|
Jack Corrigan Restaurant Boy (uncredited) |
|
Sophia Muller Chrissy (uncredited) |
Visual Effects | Neal Jones | Visual Effects |
Sound | Michael Andrews | Original Music Composer |
Production | Barry Mendel | Producer |
Directing | Nicholas Bell | First Assistant Director |
Production | Gayle Keller | Casting |
Directing | Michael Showalter | Director |
Production | Bruce Winant | ADR Voice Casting |
Crew | Michael Jackman | Post Production Supervisor |
Production | Judd Apatow | Producer |
Production | Jeremy Kipp Walker | Executive Producer |
Production | Jeremy Kipp Walker | Unit Production Manager |
Costume & Make-Up | Leo Won | Makeup Department Head |
Sound | Paul Reed | Utility Sound |
Writing | Kumail Nanjiani | Screenplay |
Production | Kumail Nanjiani | Executive Producer |
Production | Ben Browning | Executive Producer |
Camera | Brian Burgoyne | Director of Photography |
Production | Glen Basner | Executive Producer |
Camera | Pierrot Colonna | Camera Operator |
Camera | Ari Issler | Camera Operator |
Sound | Tom Paul | Supervising Sound Editor |
Sound | Tom Paul | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Nuno Oliveira | Grip |
Camera | Nicole Rivelli | Still Photographer |
Crew | Roberto González Arévalo | Production Office Assistant |
Art | Andy Eklund | Art Direction |
Art | Brandon Tonner-Connolly | Production Design |
Art | Aaron Becker | Title Designer |
Costume & Make-Up | Sarah Mae Burton | Costume Designer |
Camera | Frank Larson | Camera Operator |
Crew | Peter Link | Driver |
Sound | Sean Garnhart | Sound Effects Editor |
Crew | Jeff Brink | Special Effects Coordinator |
Art | Richard Hebrank | Construction Coordinator |
Sound | Mark Linden | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Dan Edelstein | ADR Editor |
Costume & Make-Up | Bert Reo Anderson | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Tonia Ciccone | Hair Department Head |
Lighting | Jason Velez | Gaffer |
Editing | Robert Nassau | Editor |
Camera | Yousheng Tang | Steadicam Operator |
Production | Dann Fink | ADR Voice Casting |
Crew | Jeremy Sample | Stunt Coordinator |
Sound | Jerry 'Niru' Cox | Boom Operator |
Editing | Zach Wolf | Assistant Editor |
Camera | Alec Jarnagin | Steadicam Operator |
Directing | Mariana Hellmund | Script Supervisor |
Sound | Bobby Mackston | Sound Editor |
Sound | Bill Orrico | Dialogue Editor |
Costume & Make-Up | Christina Nickas | Wardrobe Supervisor |
Sound | Pam DeMetruis-Thomas | Foley Editor |
Visual Effects | Lucien Harriot | VFX Supervisor |
Sound | Joe Rudge | Music Supervisor |
Sound | Charles R. Hunt | Production Sound Mixer |
Writing | Emily V. Gordon | Screenplay |
Production | Emily V. Gordon | Executive Producer |
Sound | Junior Cyrus Baron | Utility Sound |
Costume & Make-Up | Raquel Vivve | Makeup Artist |
Art | Anthony S. Calypso | Assistant Property Master |
Production | Nicole P. Hearon | Casting Associate |
Crew | Brad Gage | Actor's Assistant |
Directing | Adam J. Bernard | Second Assistant Director |
Crew | George Holtzer | Transportation Captain |
Visual Effects | Fangge Chen | Digital Compositors |
Visual Effects | Constance Conrad | Digital Compositors |
Production | Cynthia Chou | Production Coordinator |
Costume & Make-Up | Lauren Colbert | Costume Coordinator |
Camera | Brent Poleski | Key Grip |
Production | Amanda Glaze | Co-Producer |
Production | Annie Tan | Production Supervisor |
Camera | Andrew Juhl | First Assistant Camera |
Camera | Fillip Penson | First Assistant Camera |
Camera | Htat Htut | First Assistant Camera |
Camera | Larhn Laurens Davitt | Dolly Grip |
Camera | Cliff Alphonse | Grip |
Camera | Parissh McClean | Grip |
Camera | Anthony F. Gamiello | Grip |
Camera | Sally Foster | Grip |
Art | Elizabeth Rodrick | Set Decoration |
Art | Jack Mortellaro Jr. | Leadman |
Art | Bill C. Bishop | Leadman |
Art | Anthony Taratunio | Set Dresser |
Costume & Make-Up | Maeve Kelly | Assistant Costume Designer |
Costume & Make-Up | Megan Sanders | Wardrobe Supervisor |
Lighting | Francesco Pinna | Best Boy Electric |
Art | Shane Aitchison | Art Department Coordinator |
Costume & Make-Up | Kirsten Sylvester | Key Makeup Artist |
Production | Nicki Slack | Assistant Production Coordinator |
Crew | Jocelyn Magsumbol | Production Office Assistant |
Production | Jillian Stricker | Location Manager |
Costume & Make-Up | Toni Roman-Grimm | Key Hair Stylist |
Costume & Make-Up | Josh Gericke | Hairstylist |
Production | Johnny Holland | Production Accountant |
Crew | Adrienne Enderle | Set Production Assistant |
Crew | Matthew McCoubry | Set Production Assistant |
Crew | Matt Merksamer | Set Production Assistant |
Crew | Anthony Pennachio | Set Production Assistant |
Crew | Jon Santo | Set Production Assistant |
Crew | Alex Lilja | Set Production Assistant |
Crew | Alex Spear | Set Production Assistant |
Crew | Jasmine Brotzman | Set Production Assistant |
Crew | Liz Wagner | Set Production Assistant |
Crew | Robert Maasin | Set Production Assistant |
Crew | Yadeed Mellman | Set Production Assistant |
Crew | Ava Myint | Set Production Intern |
Crew | Lauren Meckleberg | Set Production Intern |
Crew | Isaac Gotterer | Set Production Intern |
Crew | Ella Gibney | Set Production Intern |
Production | Allison Kirschner | Casting Associate |
Production | Aaron Schoonover | Casting Associate |
Crew | Bob Papini JR | Driver |
Crew | Damon Tragni | Driver |
Crew | PJ Ford | Driver |
Crew | Ryan Murphy | Driver |
Crew | Ed Elliot | Driver |
Crew | Mike Devereaux | Driver |
Crew | Mike Mcelroy | Driver |
Crew | Mike Murphy | Driver |
Editing | Luis Cuevas | Assistant Editor |
Editing | Leah Tuscano | Assistant Editor |
Sound | Azniv Korkejian | Music Editor |
Visual Effects | Saffia Rahimtoola | Digital Compositors |
Visual Effects | Melissa Kivell | VFX Production Coordinator |
Production | Adam Kersh | Publicist |
Art | Lauren J. Brown | Property Master |
Art | William Smith | Set Dresser |
Sound | Tara A. Paul | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Joe Schultz | Driver |
Crew | Michael Elliott | Transportation Co-Captain |