แอคเซล โคตรหมาเหล็ก (2018)
นิยายวิทยาศาสตร์บู๊ผจญครอบครัว
เพื่อนรู้ใจสี่ขาของมนุษย์กำลังมีการพัฒนาไปอีกระดับ “แอคเซล” ยุทโธปกรณ์ทางการทหารล่าสุดที่มีลักษณะคล้ายกับสุนัข มันคือเครื่องจักรสังหารประสิทธิภาพสูงเพียบพร้อมไปด้วยอาวุธสังหารและความสามารถในการเคลื่อนที่อันฉับไว รวมถึงปัญญาประดิษฐ์อันล้ำสมัย แต่ชะตากรรมของเครื่องจักรสังหารตัวนี้ก็ได้เปลี่ยนไปตลอดกาลเมื่อมันได้พบกับ ไมลส์ (อเล็กซ์ นิวสแตเทอร์) เด็กหนุ่มผู้ชื่นชอบการขี่มอเตอร์ไซด์ผาดโผน ผู้กลายเป็นทั้งเพื่อนและเจ้าของแต่นักวิทยาศาสตร์ที่สร้างแอคเซลต้องการนำตัวมันกลับมา ไมลส์จึงต้องร่วมมือกับ ซาร่า (เบ็คกี้ จี) เพื่อนสาวสุดเปรื่องเพื่อปกป้องไม่ให้เพื่อนซี้สี่ขาตัวใหม่ของเขาต้องกลายเป็นเครื่องจักรสงคราม!!!
Director: Oliver Daly
Alex Neustaedter Miles |
|
Becky G Sara Reyes |
|
Alex MacNicoll Sam Fontaine |
|
Dominic Rains Andric |
|
Thomas Jane Chuck Hill |
|
Lou Taylor Pucci Randall |
|
Patricia De Leon Joanna Reyes |
|
Niko Guardado Scroggins |
|
Marie-Françoise Theodore Captain Webber |
|
Ted McGinley George Fontaine |
|
Madeline Bertani Lyssa |
|
Andrew Ortenberg Royce |
|
Hassie Harrison Kirsten - Gas Station Girl |
|
Maggy Vick Pam |
|
Sam Upton Craine Operative Stark |
|
Eric Etebari Craine Operative Berman |
|
Jonathan Camp Craine Operative Cameron |
|
Don Smith Webber Agent #1 |
|
Dan Callahan Webber Agent #2 |
|
Ashley Gibson Monica |
|
Chance Lang Chase |
|
Chloe Bridges Nicki |
|
Jerry DiLeo Teacher |
|
Fred Tatasciore AXL (Voice) |
|
Dorian Kingi AXL (voice) |
|
Stanton Lee Crane Security Operative (uncredited) |
|
Stacey Arwen Raab FOX Racing Fan (uncredited) |
|
Jake Riley Guest (uncredited) |
|
Nicholas Wayne Thompson BTO Crew Member (uncredited) |
|
Dominic Vedder Sam's Party Friend (uncredited) |
|
Chris Verdugo Sam's Party Friend (uncredited) |
Production | Tom Rosenberg | Producer |
Production | David S. Goyer | Producer |
Production | Gary Lucchesi | Producer |
Production | Richard S. Wright | Producer |
Production | Richard S. Wright | Unit Production Manager |
Production | James McQuaide | Executive Producer |
Directing | James McQuaide | Second Unit Director |
Production | Tom Ortenberg | Executive Producer |
Crew | Clay Cullen | Stunt Driver |
Camera | Tim Orr | Director of Photography |
Production | Kevin Turen | Producer |
Production | Nicole Daniels | Casting |
Editing | Jeff McEvoy | Editor |
Production | David Kern | Executive Producer |
Production | David Kern | Unit Production Manager |
Crew | Matt Leonard | Utility Stunts |
Sound | Ian Hultquist | Music |
Production | Courtney Bright | Casting |
Production | Ralph B. Meyer | Location Manager |
Crew | Christian Prejza | Manager of Operations |
Directing | Scott Peterson | Script Supervisor |
Costume & Make-Up | Anita Brabec | Makeup Artist |
Crew | Kalia Prescott | Stunts |
Production | Elizabeth Gesas | Executive Producer |
Directing | Eric Richard Lasko | Second Assistant Director |
Art | Suzuki Ingerslev | Production Design |
Costume & Make-Up | Lindsay McKay | Costume Design |
Production | Jackie Shenoo | Co-Producer |
Art | Ron Franco | Set Decoration |
Directing | Darin Rivetti | First Assistant Director |
Directing | Oliver Daly | Director |
Writing | Oliver Daly | Writer |
Art | Brendan O’Connor | Art Direction |
Directing | Trevor Tavares | Second Assistant Director |
Production | Adam P. Schneider | Executive Producer |
Production | Bill McLellan | Assistant Location Manager |
Production | Eric Reid | Producer |
Production | Adam P. Schneider | Executive Producer |
Production | Kassee Whiting | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Chris Gees | Hairstylist |
Production | Larry Mcquaide | Head of Production |