โทรลล์ส เวิลด์ ทัวร์ (2020)
ครอบครัวแอนนิเมชั่นตลกจินตนาการผจญดนตรี
ในการผจญภัยที่จะพาพวกเขาไปยังที่ที่พวกเขาเคยรู้จักมาก่อน ป็อปปี้ และบรันช์ พบว่าพวกเขาเป็นเพียงหนึ่งในหกเผ่าโทรลล์ ซึ่งกระจายอยู่ทั่วหกดินแดนที่มีความแตกต่างกันและชื่นชอบดนตรี 6 ประเภทที่แตกต่างกัน: ฟั๊งค์, คันทรี, เทคโน, คลาสสิค, ป็อป และร็อค โลกของพวกเขากำลังจะขยายใหญ่ขึ้นและดังขึ้น ควีน บาร์บ สมาชิกของสาวกดนตรีฮาร์ดร็อค และคุณพ่อ คิง แทรช อยากจะทำลายดนตรีประเภทอื่น ๆ เพื่อให้ดนตรีร็อคขึ้นครองบัลลังก์ เมื่อโลกตกอยู่ในความเสี่ยง, ป็อปปี้, บรันช์ และเพื่อน อย่าง บิ๊กกี้, เชนนิล, ซาติน คูเปอร์ และกาย ไดมอนด์ ออกเดินทางไปยังดินแดนอื่น ๆ ทั้งหมด เพื่อรวมเหล่าโทรลล์เข้าด้วยกัน เพื่อต่อต้านบาร์บที่กำลังเตรียมทำลายล้างพวกเขาทั้งหมด
Director:
Walt Dohrn
Writers:
Wallace Wolodarsky, Glenn Berger, Jonathan Aibel, Maya Forbes, Elizabeth Tippet.
Anna Kendrick Poppy (voice) |
|
Justin Timberlake Branch (voice) |
|
Ron Funches Cooper (voice) |
|
Rachel Bloom Barb (voice) |
|
James Corden Biggie (voice) |
|
Kelly Clarkson Delta Dawn (voice) |
|
Anderson .Paak Prince D (voice) |
|
Sam Rockwell Hickory (voice) |
|
George Clinton King Quincy (voice) |
|
Mary J. Blige Queen Essence (voice) |
|
Kenan Thompson Tiny Diamond (voice) |
|
Kunal Nayyar Guy Diamond (voice) |
|
Caroline Hjelt Chenille (voice) |
|
Aino Jawo Satin (voice) |
|
J Balvin Tresillo (voice) |
|
Flula Borg Dickory (voice) |
|
Ester Dean Legsly (voice) |
|
Jamie Dornan Chaz (voice) |
|
Γκουστάβο Ντουνταμέλ Trollzart (voice) |
|
Ozzy Osbourne King Thrash (voice) |
|
Anthony Ramos King Trollex (voice) |
|
Karan Soni Riff (voice) |
|
Charlyne Yi Pennywhistle (voice) |
|
Joy Ari (voice) |
|
Yeri Kim-Petit (voice) |
|
Irene Baby Bun (voice) |
|
Seulgi Gomdori (voice) |
|
Wendy Wani (voice) |
|
Zooey Deschanel Bridget (voice) |
|
Christopher Mintz-Plasse King Gristle (voice) |
|
Kevin Michael Richardson Mr. Dinkles (voice) / Mr. Dinkles God (voice) / Growley Pete (voice) / Sid Fret (voice) |
|
Walt Dohrn Cloud Guy (voice) / Death Metal Mr. Dinkles (voice) / Fuzzbert (voice) / King Peppy (voice) / Smidge (voice) / Announcer (voice) / Country Music Baby (voice) / Country Music Farmer (voice) |
|
David P. Smith Country Music Rooster (voice) / Desert Sun (voice) / Eighth Goats (voice) / Licky Bug (voice) / Scrapbook Troll (voice) |
|
Da'Vine Joy Randolph Bliss Marina (voice) / Sheila B the Flowerface Balloon (voice) |
|
Justin McElroy Beat Drop Button (voice) / Tumbleweed (voice) / Skyscraper Troll (voice) |
|
Griffin McElroy Country Music Tear (voice) / Skyscraper Troll (voice) |
|
Travis McElroy Rocker Tear (voice) / Skyscraper Troll (voice) |
|
Betsy Sodaro Clampers Buttonwillow (voice) |
|
Marcella Lentz-Pope Carol (voice) |
|
Berenice Amador Marimba (voice) |
|
Jamila Hache Tambora (voice) |
Sound | Theodore Shapiro | Original Music Composer |
Sound | Catherine Harper | Foley Artist |
Crew | Jeffrey Katzenberg | Thanks |
Sound | Justin Timberlake | Songs |
Crew | Justin Timberlake | Executive Music Producer |
Crew | Bonnie Arnold | Thanks |
Crew | Tom McGrath | Thanks |
Writing | Wallace Wolodarsky | Screenplay |
Editing | R. Orlando Duenas | Associate Editor |
Editing | Nick Fletcher | Editor |
Crew | Mireille Soria | Thanks |
Writing | Glenn Berger | Screenplay |
Writing | Glenn Berger | Story |
Writing | Jonathan Aibel | Screenplay |
Writing | Jonathan Aibel | Story |
Writing | Maya Forbes | Screenplay |
Crew | Mike Mitchell | Thanks |
Crew | Christopher DeFaria | Thanks |
Production | Gina Shay | Producer |
Editing | Jay Bixsen | Assistant Editor |
Crew | Cyndi Lauper | Thanks |
Directing | Walt Dohrn | Director |
Art | John Puglisi | Storyboard Artist |
Production | Terri Douglas | ADR Voice Casting |
Art | Clio Chiang | Storyboard Artist |
Crew | Ludwig Göransson | Executive Music Producer |
Production | John Swanson | Associate Producer |
Directing | David P. Smith | Co-Director |
Production | Dannie Festa | Executive Producer |
Sound | Randy Singer | Foley Mixer |
Sound | Doug Madick | Foley Artist |
Sound | Scott Millan | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Christi Soper Hilt | Casting |
Sound | Susan Dudeck | ADR Supervisor |
Sound | Paul Hackner | Supervising Sound Editor |
Sound | Mark Larry | Sound Effects Editor |
Sound | Jessie Pariseau | Sound Effects Editor |
Art | J.C. Wegman | Storyboard Artist |
Crew | Joel Crawford | Thanks |
Writing | Colin Jack | Story Artist |
Writing | Robert Koo | Story Artist |
Crew | Willy Harber | Supervising Animator |
Visual Effects | Willy Harber | Animation Supervisor |
Art | Sean Charmatz | Storyboard Artist |
Sound | Thomas S. Drescher | Music Editor |
Sound | Chris Fogel | Scoring Mixer |
Production | Kelly Cooney Cilella | Co-Producer |
Production | Jana Spotts | Executive Producer |
Visual Effects | Ludovic Bouancheau | Animation Supervisor |
Sound | Mark Graham | Conductor |
Visual Effects | Anthony Hodgson | Animation Supervisor |
Crew | Stephen Glover | Thanks |
Visual Effects | Willem Drees | Stereoscopic Supervisor |
Editing | David M. Poole | First Assistant Editor |
Art | Kendal Cronkhite | Production Design |
Visual Effects | Carlos Fernandez Puertolas | Head of Animation |
Crew | Benjamin Willis | Supervising Animator |
Visual Effects | Benjamin Willis | Animation Supervisor |
Lighting | Gabriel Portnof | Lighting Supervisor |
Lighting | Terry Ziegelman | Lighting Artist |
Sound | Daniel Bhattacharya | Musician |
Sound | George Ramantanis | Dialogue Editor |
Sound | Yeri | Songs |
Crew | Max Bruce | CG Supervisor |
Editing | Krista Henrickson | Assistant Editor |
Visual Effects | Jason Pethtel | Matte Painter |
Sound | Rachel Bolt | Musician |
Visual Effects | Matt Baer | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Joe DiCesare | Matte Painter |
Crew | JP Sans | Supervising Animator |
Editing | Christine Lojko Haslett | Associate Editor |
Crew | Alex Cardullo | Post Production Supervisor |
Production | Chris Hewitt | Post Production Coordinator |
Production | Jacquelyn Robbins | Production Accountant |
Crew | Margaret A. Decker | Software Engineer |
Sound | John Ashton Thomas | Orchestrator |
Writing | Panos Asimenios | Lyricist |
Lighting | Shane Glading | Lighting Artist |
Lighting | Christopher Sprunger | Lighting Artist |
Production | Lillian Ritchie | Production Supervisor |
Production | Tracy Larson | Production Manager |
Production | Dan Golembeski | Production Executive |
Visual Effects | Carl Hooper | Effects Supervisor |
Production | Desiree Montalvo | Production Supervisor |
Art | Jeremy Bernstein | Storyboard Artist |
Visual Effects | Bryce McGovern | Animation Supervisor |
Crew | Sondra Verlander | CG Supervisor |
Crew | Ann Daly | Thanks |
Lighting | Amanda Fujita | Lighting Artist |
Crew | Michael P. Hamler | CG Supervisor |
Production | Nadia Sheen | Casting Associate |
Crew | Onur Yeldan | Supervising Animator |
Visual Effects | Onur Yeldan | Animation Supervisor |
Art | Timothy Lamb | Art Direction |
Visual Effects | Timothy Lamb | Character Designer |
Lighting | Brooke Beane | Lighting Artist |
Visual Effects | Luke Heathcock | Visual Effects |
Visual Effects | Jonathan Lin | Modeling |
Camera | Todd Jansen | Head of Layout |
Lighting | R.J. Peña | Lighting Artist |
Crew | R.J. Peña | Compositor |
Sound | SZA | Songs |
Sound | Joseph Shirley | Music Producer |
Visual Effects | Onesimus Nuernberger | Matte Painter |
Visual Effects | Elias Gonzalez | Matte Painter |
Visual Effects | Brian La France | Matte Painter |
Visual Effects | Pamela Hobbs | Matte Painter |
Lighting | Lok Ming Hwa | Lighting Artist |
Sound | Forrest Williams | Musician |
Sound | Mario De Socio | ADR Recordist |
Writing | Elizabeth Tippet | Screenplay |
Visual Effects | Csaba László Eröss | Visual Effects Coordinator |
Writing | Tim Heitz | Head of Story |
Production | Lea Antonette Lorenzo Irlanda | Production Coordinator |
Visual Effects | Lisa Curtis Saunders | Pipeline Technical Director |
Visual Effects | Guillermo Willie Real | Character Designer |
Art | Faryn Pearl | Storyboard Artist |
Visual Effects | Emily Abele | Digital Compositor |
Sound | Angela Leus | Music Supervisor |
Sound | Bart Vanderzee | Sound Recordist |
Art | Christina Catucci | Storyboard Artist |
Visual Effects | Jesse Aclin | Character Designer |
Production | Libby Smith | Production Coordinator |
Sound | Jeff Levy | ADR Mixer |
Art | Daniel Tal | Storyboard Artist |
Art | Chris Heltzel | Storyboard Artist |
Lighting | Brett McConnell | Lighting Artist |
Production | Jennifer Howell | Head of Production |
Crew | Jerry Schmitz | Thanks |
Art | Danny Langston | Storyboard Artist |
Production | Stephanie Keider | Production Supervisor |
Production | Alex Weiss Morgan | Production Supervisor |
Crew | Brynne Orloski | Post Production Consulting |
Production | Sue Schaller | Production Supervisor |
Art | Samantha Adler | Set Dresser |
Visual Effects | Amelie Flechais | Visual Development |
Art | Jon Magram | Storyboard Artist |
Art | William Mata | Storyboard Artist |
Sound | Felicia Villarreal | ADR Coordinator |
Crew | Brett Bronson | Software Engineer |
Crew | David Illes | Software Engineer |
Lighting | Lauren Kaczor | Lighting Artist |
Lighting | Kelly Koay | Lighting Artist |
Visual Effects | Aiden Kyungik Lee | Visual Effects |
Lighting | Marc Machuca | Lighting Artist |
Crew | Ashwin Nagavelli | Software Engineer |
Visual Effects | Ryan Prestridge | Matte Painter |
Crew | Kathryn Rumohr | Supervising Technical Director |
Visual Effects | Leticia Reinaldo Gillett | 3D Modeller |
Production | Janie Kahan | Production Assistant |
Production | Brianna Rivera | Post Production Coordinator |
Sound | Nicki Richards | Music Coordinator |
Sound | Dorina Markoff | Musician |
Production | Demi Chen | Production Manager |
Production | Emily Cirillo | Production Coordinator |
Editing | Glenn A. Kelly | Project Manager |
Crew | David Khudaverdyan | Software Engineer |
Crew | Ali Kouhzadi | Software Engineer |
Production | Katherine E. Lewis | Production Coordinator |
Crew | Collin Mehring | Software Engineer |
Production | Jenna Rasmussen | Production Assistant |
Writing | Thomas Dam | Characters |