ล่าคนโคตรพลัง (2019)
ในโลกที่ประชากร 4% เกิดมาพร้อมความสามารถพิเศษเหนือธรรมชาติ แต่ใช่ว่าพวกเขาจะกลายเป็นมหาเศรษฐรหรือซุปเปอร์ฮีโร่ พวกเขากลับถูกสังคมกดขี่ต้องให้ใช้ชีวิตอยู่อย่างอดอยาก เรื่องเริ่มขึ้นเมื่อชายคนหนึ่ง (ร็อบบี้ อาเมลล์, The Flash) ต้องดิ้นรนหาเงินมาเพื่อจ่ายค่ารักษาแม่ของเขา เขาทำงานเป็นกรรมกรจนกระทั่งเขาเข้าร่วมกับแก๊งโจร (สตีเฟ่น อาเมลล์, Arrow) ที่สอนให้เขาใช้พลังของตัวเองเพื่อก่ออาชญากรรม ซุงกัง (แฟรนไชส์ The Fast and the Furious) ที่ร่วมแสดงในหนังสั้นต้นฉบับ กลับมารับบทเดิมคือตำรวจที่คอยไล่ล่าโจรที่ใช้พลังแหกกฏหมายอย่างไม่ลดละ
Director:
Jeff Chan
Writer:
Chris Paré
Robbie Amell Connor Reed |
|
Stephen Amell Garrett |
|
Kari Matchett Mary Reed |
|
Penny Eizenga Receptionist |
|
Lawrence Bayne Big Joe |
|
Jai Jai Jones Travis |
|
Alex Mallari Jr. Rainer |
|
Shaun Benson Dixon |
|
Sung Kang Park |
|
Aaron Abrams Davis |
|
Martin Roach Captain Milltown |
|
Nneka Elliott Reporter |
|
Matthew Gouveia Dave / Grocery Store Manager |
|
Kevin Claydon Truck Passenger |
|
Laysla De Oliveira Maddy |
|
Vlad Alexis Freddie |
|
Ho Chow Security Guard |
|
Simon Northwood Rhino |
|
Peter Outerbridge Wesley Cumbo |
|
Sarah Hoedlmoser Copperhead |
|
Greg Bryk Marcus Suttcliffe |
|
Kyla Kane Nia |
|
Karissa Strain Stripper |
|
Max Laferriere Mikey |
|
Merwin Mondesir Jules |
|
Casey Hudecki Emily |
|
Darrin Baker Doctor |
|
JaNae Armogan Nurse |
|
Jeff Sinasac Officer Kuwabara |
|
John MacDonald ATV Driver |
|
Chris Handfield Officer MacAuley |
|
Natalie Lisinska Olivia |
|
Emma Ho Lina |
|
Herschel Andoh Nia's Dad |
|
Oscar A. Gonzalez Strip Club Patron |
|
Charlie Riina Dancer |
|
Nichole Arya Lentz Dancer |
|
Christine Pagulayan Field Reporter |
|
Dane Bingenheimer Superhero Protestor (uncredited) |
|
Michelle Doiron Dancer (uncredited) |
|
Josh Aguirre Protester (uncredited) |
|
Derek Barnes Pyro Man (uncredited) |
|
Glenda Braganza Police Detective (uncredited) |
|
Nick Ford Protester (uncredited) |
|
Michelle Hill Protester (uncredited) |
|
Lisa Hinds Protester (uncredited) |
|
Eldon Hunter Police Officer / Civilian (uncredited) |
|
Elena Khan Protester (uncredited) |
|
Heidi Matijevic Psychic Woman (uncredited) |
|
Kris Pring Protestor (uncredited) |
|
Attila Sebesy Cook at diner (uncredited) |
|
Joe Vercillo SWAT Officer (uncredited) |
|
Michelle Cormier Dancer (uncredited) |
|
Q Fortier Protester (uncredited) |
Production | Robert Jones | Executive Producer |
Crew | Nick Alachiotis | Stunts |
Production | Brian Campbell | Unit Production Manager |
Production | Sung Kang | Executive Producer |
Production | Mary Anne Waterhouse | Executive Producer |
Crew | Matt Birman | Stunts |
Production | Stephen Amell | Executive Producer |
Sound | Dustin Harris | Dialogue Editor |
Crew | John Stead | Stunts |
Crew | Tig Fong | Stunts |
Production | Jason Knight | Casting |
Directing | Jeff Chan | Director |
Production | Jeff Chan | Producer |
Writing | Jeff Chan | Screenstory |
Production | Lee Kim | Executive Producer |
Production | John Buchan | Casting |
Editing | Geoff Ashenhurst | Consulting Editor |
Crew | Al Vrkljan | Stunts |
Production | Wayne Marc Godfrey | Executive Producer |
Camera | Alex Disenhof | Director of Photography |
Art | David Gruer | Set Decoration |
Production | Robbie Amell | Executive Producer |
Sound | Tim O'Connell | Foley Artist |
Camera | Michael Heathcote | Steadicam Operator |
Editing | Paul Skinner | Editor |
Art | Ryan Freer | Creative Director |
Art | Laura Keightley | Set Decoration Buyer |
Writing | Chris Paré | Screenplay |
Production | Chris Paré | Executive Producer |
Production | Peter Huang | Co-Producer |
Crew | John MacDonald | Stunts |
Sound | Brody Ratsoy | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Ian Watson | Still Photographer |
Costume & Make-Up | Allan Cooke | Special Effects Makeup Artist |
Art | Chris Crane | Production Design |
Crew | Michael Innanen | Special Effects Coordinator |
Crew | Alex Armbruster | Stunts |
Crew | Alex Armbruster | Stunt Double |
Crew | Don Gough | Stunts |
Directing | Grant Boyle | First Assistant Director |
Crew | Neil Davison | Stunt Coordinator |
Costume & Make-Up | Stephanie Nash | Makeup Artist |
Directing | Marika Latorcai | Script Supervisor |
Directing | Consuelo Solar | Script Supervisor |
Crew | Craig Henry | Stunts |
Production | Cynthia Guidry | Executive Producer |
Directing | Zoë Bigio | Script Supervisor |
Production | William Chang | Executive Producer |
Visual Effects | William Chang | Visual Effects Supervisor |
Camera | Robert Tagliaferri | First Assistant "A" Camera |
Art | Andrea Kristof | Art Direction |
Production | Sascha Penn | Executive Producer |
Crew | John Kaye | Stunts |
Production | Lainie Guidry | Executive Producer |
Sound | Steve Blair | Sound Effects Editor |
Crew | Tyler Williams | Stunt Double |
Editing | Nicholas Wong | Additional Editor |
Sound | Jeff Moberg | Sound Designer |
Visual Effects | Laura Menheere | VFX Artist |
Production | Jay Douglas | Co-Executive Producer |
Production | Jasmin Morrison | Associate Producer |
Costume & Make-Up | Bernadette Croft | Costume Designer |
Directing | Neesha Patki | Second Assistant Director |
Art | Andy Cung | Storyboard Artist |
Art | Stuart Pearce | Graphic Designer |
Crew | Miguel Basulto | Compositor |
Editing | Anna Catley | First Assistant Editor |
Production | Priscilla Galvez | Associate Producer |
Crew | Eric Daniel | Stunts |
Sound | Trevor Goulet | Sound Mixer |
Crew | Chad Camilleri | Stunts |
Art | Vic Rigler | Property Master |
Crew | Steve Gagne | Stunt Double |
Crew | Cam Fergus | Stunt Double |
Lighting | Jonathan Gaudet | Gaffer |
Sound | Ryan Taubert | Original Music Composer |
Lighting | Ira Cohen | Gaffer |
Costume & Make-Up | Kelly Brennan | Hair Department Head |
Crew | Tony Morgan | Stunt Driver |
Art | Alon Isocianu | Creative Director |
Editing | Mark Driver | Online Editor |
Production | Ramon Palermo | Associate Producer |
Sound | Bruce Fleming | Supervising Sound Editor |
Sound | Bruce Fleming | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Jeremy Lyall | Camera Operator |
Costume & Make-Up | Monica Pavez | Prosthetics |
Art | Charles McGlynn | Property Master |
Costume & Make-Up | Chris Pizzarelli | Makeup Department Head |
Crew | Brent Jones | Stunt Double |
Crew | Adam Winlove-Smith | Stunts |
Crew | Kirpa Budwal | Stunts |
Crew | Tim Cody | Stunt Double |
Camera | Adam McDonald | Key Grip |
Visual Effects | Wade Odlum | Color Designer |
Production | Tiamat Ownby Fox | Associate Producer |
Production | Eric Diep | Executive Producer |
Production | Omar Spahi | Executive Producer |
Production | Michael Davison | Associate Producer |
Art | David Lewington | Set Designer |
Camera | Rob Turi | Drone Pilot |
Directing | Ace McCallum | Third Assistant Director |
Camera | Ross Fasullo | Dolly Grip |
Production | Stephanie Bleakley | Casting Assistant |
Costume & Make-Up | Charlotte Robertson | Key Costumer |
Art | Bonnie McCabe | Textile Artist |
Visual Effects | Fernando Feio Fontana | 3D Generalist |
Visual Effects | Daphne Chen | Animation |
Crew | Steven Huynh | CG Supervisor |
Crew | Justin Perreault | Visual Effects Art Director |
Visual Effects | Marlaina Lanese | VFX Editor |
Visual Effects | Matthew Kariatsumari | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Sang Hoon Hwang | Visual Effects Technical Director |
Lighting | Sean Anicic | Rigging Gaffer |
Crew | Lisa Ghione | Unit Publicist |
Crew | Dustin Faith | Stunts |
Crew | Sid Sawant | Stunts |
Production | Q Fortier | Producer |
Crew | Q Fortier | Thanks |
Directing | Lize van der Bijl | Third Assistant Director |
Visual Effects | Thomas Therrien | VFX Artist |
Art | Hasan Dadah | Title Designer |
Crew | Adam Collver | Compositor |
Crew | Roberto Palomeque | Compositor |
Crew | Spencer Wyatt | Compositor |
Production | Daniel Sun | Co-Executive Producer |