เดอะ คิทเช่น อาชญากรตัวแม่ (2019)
เรื่องราวของเหล่าเมียๆ The Kitchen หัวหน้าแก๊งมาเฟียที่คุมย่านเฮลล์คิทเช่นในช่วงเวลานั้นสามคน ซึ่งพวกเธอต้องรวมกันก่ออาชญากรรมเพื่อสานต่องานของแก๊งหลังจากที่สามีของพวกเธอถูกจับเข้าคุก
Director: Andrea Berloff
Melissa McCarthy Kathy Brennan |
|
Tiffany Haddish Ruby O'Carroll |
|
Elisabeth Moss Claire Walsh |
|
Domhnall Gleeson Gabriel O'Malley |
|
Bill Camp Alfonso Coretti |
|
Margo Martindale Helen O'Carroll |
|
Common Gary Silvers |
|
James Badge Dale Kevin O'Carroll |
|
Brian d'Arcy James Jimmy Brennan |
|
Jeremy Bobb Rob Walsh |
|
E.J. Bonilla Gonzalo Martinez |
|
Wayne Duvall Larry - Kathy's Father |
|
Annabella Sciorra Maria Coretti |
|
Myk Watford Little Jackie Quinn |
|
Pamela Dunlap Mary - Kathy's Mother |
|
John Sharian Duffy |
|
Brian Tarantina Burns |
|
Will Swenson Michael Mariano |
|
Bernie McInerney Paul Hogan |
|
Sharon Washington Estelle |
|
Matt Helm Colin |
|
Angus O'Brien Mark Williams |
|
Ciarán O'Reilly Owen Gibson |
|
Nicholas Zoto Peter Brennan |
|
Maren Heary Jennifer Brennan |
|
Stephen Singer Herb Kanfer |
|
Tatienne Hendricks-Tellefsen Rachel Kanfer |
|
Jordan Gelber Chaim |
|
Brandon Uranowitz Shmuli Chudakoff |
|
Bernie Rachelle Fyvish Wainer |
|
Tina Benko Donna - Nail Salon Owner |
|
Susan Blommaert Mrs. Sullivan |
|
George Riddle Mr. Sullivan |
|
Tom Patrick Stephens Father Monaghan |
|
Ann McDonough Church Nun |
|
Joseph Russo Greek Tony |
|
Louis Vanaria Enzo - Goon #1 |
|
James Ciccone Joe - Goon #2 |
|
Aaron Berg Sal - Goon #3 |
|
Jonathan Eddy Duran Raul the Pimp |
|
Lenny Venito Officer Ritchie MacLeod |
|
Kevin Nagle Officer Lancer |
|
Shaun O'Hagan Officer Berlinski |
|
Marquise Vilson Court Officer |
|
Daniel O'Shea Union Head |
|
Adam Mucci Union Construction Worker |
|
Jamie Jackson Union Construction Worker |
|
Brendan Burke Union Hall Bartender |
|
Dan Daily Union Member Scotty |
|
Rob Yang Jeffrey Kahn |
|
Matthew Boston FBI Boss |
|
Lynn Spencer Galaxy Diner Waitress |
|
Linda Marie Larson Mrs. Morris |
|
Gabriel Rush Claire's Landlord's Kid |
|
Adina Verson Prostitute |
|
Ashley Perez Flanagan Prostitute |
|
Manny Ureña Gross Guy Stranger |
|
Ethan Dubin Loser Guy on 42nd Street |
|
Ava Eisenson Screaming Woman |
|
Brian Charles Johnson Giovani - The Butcher |
|
Jack Lynch Scrawny Kid |
|
Vaughn Lynch Scrawny Kid |
|
Tommy Buck Clothing Store Owner |
|
Loic Mabanza Dancing Hunk |
|
Alexis Roberts Dancer |
|
Shernita Anderson Dancer |
|
Lily Davis Dancer |
|
Joaquim de Santana Dancer |
|
Christine Sienicki Dancer |
|
Jonathan Royse Windham Dancer |
|
Borris Anthony York Dancer |
|
Marla Phelan Dancer |
|
Kellie Drobnick Dancer |
|
Sabrina Imamura Dancer |
|
Deva Huggins Dancer |
|
Brandon Rubendall Dancer |
|
Keith Kuhl Dancer |
|
Mason Henry Boy (uncredited) |
Production | Michael De Luca | Producer |
Editing | Christopher Tellefsen | Editor |
Art | Shane Valentino | Production Design |
Camera | Maryse Alberti | Director of Photography |
Production | Bernard Telsey | Casting |
Costume & Make-Up | Sarah Edwards | Costume Design |
Production | Marcus Viscidi | Producer |
Production | Marcus Viscidi | Unit Production Manager |
Production | Richard Brener | Executive Producer |
Art | Hinju Kim | Assistant Art Director |
Art | Alyssa Winter | Set Decoration |
Sound | Wyatt Sprague | Sound Effects Editor |
Costume & Make-Up | Dionne Wynn | Makeup Artist |
Crew | Stephen A. Pope | Stunt Coordinator |
Sound | Bryce Dessner | Original Music Composer |
Art | Regina Graves | Assistant Set Decoration |
Art | Anu Schwartz | Supervising Art Director |
Production | Dave Neustadter | Executive Producer |
Directing | Andrea Berloff | Director |
Writing | Andrea Berloff | Writer |
Production | Tiffany Little Canfield | Casting |
Sound | Mariusz Glabinski | Sound Designer |
Sound | Mariusz Glabinski | Sound Effects Editor |
Crew | Drew Jiritano | Special Effects Coordinator |
Costume & Make-Up | Nicki Ledermann | Makeup Department Head |
Production | Aaron L. Gilbert | Executive Producer |
Crew | Samantha MacIvor | Stunt Double |
Sound | Michael Barry | Sound Re-Recording Mixer |
Directing | Jessica Lichtner | Script Supervisor |
Visual Effects | Sarah Swick | Visual Effects Producer |
Sound | Kris Fenske | Sound Designer |
Production | Jason Cloth | Executive Producer |
Production | Michael Disco | Executive Producer |
Visual Effects | Dan Schrecker | Visual Effects Supervisor |
Art | Ernesto Solo | Art Direction |
Visual Effects | Dave Morley | Visual Effects Supervisor |
Sound | Patrick Cicero | Sound Effects Editor |
Visual Effects | Mathew Krentz | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Pamela S. Westmore | Makeup Artist |
Production | David Vaccari | Casting |
Art | Jacqueline Jacobson Scarfo | Assistant Set Decoration |
Art | Blythe R.D. Quinlan | Assistant Art Director |
Sound | Paul Urmson | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Eliza Paley | Supervising Sound Editor |
Sound | Deva Anderson | Music Supervisor |
Costume & Make-Up | Susan Antonelli | Set Costumer |
Crew | Caroline Vexler | Stunt Double |
Directing | Brad Robinson | Second Assistant Director |
Art | Robert S. Dressel | Set Dresser |
Crew | Andrew Mortelliti | Special Effects |
Visual Effects | Molly Pabian | Visual Effects Producer |
Art | Michael Auszura | Assistant Art Director |
Art | Dan Decelle | Set Dresser |
Art | Roman Greller | Set Dresser |
Art | Candis Heiland | Set Dresser |
Costume & Make-Up | Etzel Ecleston | Makeup Artist |
Writing | Ollie Masters | Comic Book |
Visual Effects | Michael Early | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Craig Crawford | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Kat St. John | Set Costumer |
Visual Effects | Jeremy Beadell | Visual Effects Producer |
Art | Aimee Dombo Desmond | Assistant Art Director |
Costume & Make-Up | Megan Ehrling | Set Costumer |
Visual Effects | Bridget Fullan | Visual Effects |
Production | Elishia Holmes | Executive Producer |
Directing | Danielle Rigby | First Assistant Director |
Production | Adam Schlagman | Executive Producer |
Writing | Ming Doyle | Comic Book |
Visual Effects | Gabriel Regentin | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Amy R. Burt | Costume Supervisor |
Visual Effects | Erin W. Nash | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Elana Lederman | VFX Artist |
Art | Keith Stiegelbauer | Set Dresser |
Art | James H. McDonnell | Set Dresser |
Visual Effects | Daniel Rao | Visual Effects |
Art | George Couri | Set Dresser |
Art | Grant M Guilliams | Assistant Art Director |
Visual Effects | Kyle Zemborain | VFX Artist |