หลุมลับสยองสองล้านปี (2011)
สยองขวัญระทึกขวัญนิยายวิทยาศาสตร์
เรื่องจริงของภารกิจลับบนยาน Apollo 18 เมื่อปี 1970 จากองค์การ NASA แต่ภายหลังภารกิจนี้ก็ได้ถูกยกเลิกไป หลังจากที่ทีมสำรวจของยาน Apollo เจอรอยเท้าของ "เอเลี่ยน" บนดวงจันทร์ จะเกิดอะไรขึ้นกับนักบินอวกาศกลุ่มนี้ พวกเขาจะรับมือกับสิ่งมีชีวิตนอกโลกนี้อย่างไร และจะสามารถกลับมายังโลกได้หรือไม่ หรือนี้คือเหตุผลที่ทำให้มนุษย์ไม่เคยกลับไปเหยียบดวงจันทร์อีกเลย
Director:
Gonzalo López-Gallego
Writer:
Brian Miller
Ryan Robbins Lt. Col. John Grey |
|
Warren Christie Capt. Benjamin Anderson |
|
Lloyd Owen Cdr. Nathan Walker |
|
Andrew Airlie Mission Control |
|
Michael Kopsa Deputy Secretary of Defense |
|
Ali Liebert Nate's Girlfriend |
|
Kurt Max Runte Lab Tech |
|
Kim Wylie Laura Anderson |
|
Noah Wylie Ryan Anderson |
|
Erica Carroll John's Fiancée |
|
Jan Bos Lab Tech |
Production | Avy Kaufman | Casting |
Production | Johanna Ray | Casting |
Sound | Harry Cohen | Original Music Composer |
Sound | Harry Cohen | Sound Designer |
Production | Bob Weinstein | Executive Producer |
Production | Harvey Weinstein | Executive Producer |
Art | Andrew Neskoromny | Production Design |
Production | Timur Bekmambetov | Producer |
Production | Robin D. Cook | Casting |
Crew | Jonathan Shore | Post Production Supervisor |
Production | Jonathan Shore | Associate Producer |
Production | Maureen Webb | Casting |
Editing | Patrick Lussier | Editor |
Production | Shawn Williamson | Executive Producer |
Crew | James Bamford | Stunt Coordinator |
Production | Jennifer Rudnicke | Casting |
Production | Ron Schmidt | Executive Producer |
Art | Erik Gerlund | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Cynthia Ann Summers | Costume Design |
Production | Matthew Stein | Executive Producer |
Directing | Gonzalo López-Gallego | Director |
Crew | Lisa Ann Beley | Dialect Coach |
Crew | Elizabeth McLaughlin | Dialect Coach |
Writing | Brian Miller | Screenplay |
Crew | Scott J. Ateah | Stunt Coordinator |
Sound | Iain Pattison | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Paul A. Sharpe | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Bill Mellow | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Onnalee Blank | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Michele Wolkoff | Producer |
Production | Jenny Jue | Casting |
Sound | Gary A. Hecker | Foley |
Sound | Hal Beckett | Music Editor |
Camera | José David Montero | Director of Photography |
Costume & Make-Up | Beverley Wowchuk | Costume Design |
Art | Nancy Ford | Draughtsman |
Crew | Randy Lee | Stunt Coordinator |
Production | Jamie Goehring | Production Manager |
Art | Paxton Downard | Props |
Art | Peter Bodnarus | Art Direction |
Art | Tyler Bishop Harron | Art Direction |
Art | Oliver Zentner | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Kate Main | Costume Design |
Sound | Wylie Stateman | Sound Designer |
Sound | Wylie Stateman | Supervising Sound Editor |
Art | Valentine Pavuls | Property Master |
Sound | John C. Stuver | Dialogue Editor |
Visual Effects | Dennis Sedov | Visual Effects Supervisor |
Crew | Pascal Dagorne | Chef |
Camera | David Bercovici-Artieda | Camera Operator |
Crew | Martine Bilodeau | Scenic Artist |
Art | Jesse Joslin | Construction Coordinator |
Art | Bradly Visser | Sculptor |
Art | Bruce Van Slyke | Sculptor |
Art | John Pesklewis | Sculptor |
Art | Andy Amoroso | Assistant Art Director |
Sound | Jeff Wright | Sound Recordist |
Sound | Katherine Rose | Foley |
Visual Effects | Pauline Burns | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Sergei V. Kuzmin | Visual Effects Producer |
Crew | Matt Tassone | Visual Effects Editor |
Visual Effects | Shawn Walsh | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Terry Hutcheson | Visual Effects Supervisor |
Lighting | Darren McLean | Gaffer |
Camera | Chris Helcermanas-Benge | Still Photographer |
Camera | Diyah Pera | Still Photographer |
Camera | Eike Schroter | Still Photographer |
Lighting | Len Wolfe | Best Boy Electric |
Lighting | Steve McLean | Best Boy Electric |
Lighting | John Helme | Best Boy Electric |
Costume & Make-Up | Kai Siperko | Set Costumer |
Editing | Jay Harada | Digital Intermediate |
Sound | Meagan Carsience | Music Editor |
Crew | Brian Whitlock | Transportation Coordinator |
Directing | Laura Collini | Script Supervisor |
Directing | Danielle de Smit | Script Supervisor |
Crew | Mike McDevitt | Chef |
Crew | Hamish Miller | Chef |
Directing | Nancy Joy McDonald | Script Supervisor |
Crew | Maureen Sugrue | Chef |
Production | Philip A. Pacaud | Location Manager |
Crew | Koah Kruse | Post Production Supervisor |
Art | Doug Currie | Paint Coordinator |
Art | David Curley | Construction Foreman |
Art | Joe Wolkosky | Draughtsman |
Production | Kathleen Switzer | Associate Producer |
Costume & Make-Up | Joanne Kinchella | Key Makeup Artist |
Production | Cody Zwieg | Executive Producer |
Art | Mark Soparlo | Set Designer |
Costume & Make-Up | Nicole Bivens | Key Hair Stylist |
Crew | Don Gillie | Generator Operator |
Art | Keith McCulloch | Construction Foreman |
Camera | Aristidi Georgiopoulos | First Assistant Camera |
Camera | Grant Hamakawa | Best Boy Grip |
Camera | Lee Gibeau | Grip |
Camera | Shawn Montgomery | Dolly Grip |
Camera | Francis Kramer | First Assistant Camera |
Camera | Richard Win | Digital Imaging Technician |
Camera | Artino Ahmadi | Second Assistant "B" Camera |
Costume & Make-Up | Marcine Peter | Contact Lens Technician |
Camera | Michelle Ortt | Second Assistant "A" Camera |
Art | Patrick Latarius | Construction Foreman |
Camera | Brian A. Kuchera | Key Grip |
Camera | Cynthia Greer | Second Assistant "A" Camera |
Camera | Jeremy Spofford | Second Assistant "A" Camera |
Art | Jay Erickson | Construction Buyer |
Crew | Hugo Mallory | Carpenter |
Crew | Tom O'Donahue | Carpenter |
Art | Erik Vreeken | Painter |
Art | James Dickson | Standby Painter |
Camera | Mike Scoffield | Best Boy Grip |
Camera | Doug Stover | Best Boy Grip |
Camera | Richard Eagan | First Assistant Camera |
Crew | Mark Roop | Generator Operator |
Camera | Sasha Chrosiewitz | Grip |
Lighting | Ross Long | Rigging Grip |
Lighting | John Spasoff | Rigging Grip |