จับ ล่า ฆ่าโหด (2020)
คนแปลกหน้า 12 คนตื่นขึ้นมาโดยที่พวกเขาไม่รู้จักกันมาก่อน และไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน และไม่รู้ว่าพวกเขาทำไมถึงถูกเลือกมา แต่ที่แน่ๆ พวกเขามีสิ่งเดียวที่เหมือนก็คือการเป็นส่วนหนึ่งของเกมล่าที่ชื่อว่า The Hunt หนึ่งในเรื่องราวทางอินเทอร์เน็ตที่พูดถึงเหล่าชนชั้นสูงที่จับคนมาเพื่อล่าแทนการล่าสัตว์นั่นเอง แต่แล้วแผนการของเหล่ากลุ่มชนชั้นสูงนั้นก็ดูเหมือนจะเริ่มผิดแผกไปจากเดิมเนื่องจาก Crystal หนึ่งในผู้ถูกล่านั้นรู้ทันแผนการและได้มาเจอกับหญิงลึกลับคนหนึ่งที่เป็นจุดศูนย์กลางของเรื่องราวทั้งหมด
Director: Craig Zobel
Production | Terri Taylor | Casting |
Crew | Hank Amos | Stunt Coordinator |
Sound | Kevin Crehan | Music Editor |
Sound | Nathan Barr | Original Music Composer |
Production | Julie Goldstein | Co-Producer |
Production | John H. Brister | Unit Production Manager |
Crew | Jean Claude Leuyer | Stunts |
Art | Jason Baldwin Stewart | Art Direction |
Production | Damon Lindelof | Producer |
Writing | Damon Lindelof | Writer |
Editing | Doug Delaney | Digital Intermediate Colorist |
Directing | Craig Zobel | Director |
Production | Craig Zobel | Executive Producer |
Production | Jason Blum | Producer |
Crew | Hans Marrero | Stunts |
Art | Kim Harris | Construction Foreman |
Crew | Nick Brandon | Stunts |
Crew | Jeff Galpin | Stunts |
Crew | Jeff Galpin | Animal Wrangler |
Costume & Make-Up | David Tabbert | Costume Design |
Art | Monique Champagne | Set Decoration |
Production | Jeanette Volturno | Executive Producer |
Camera | Darran Tiernan | Director of Photography |
Editing | Arvid Cristina | Editorial Production Assistant |
Editing | Jane Rizzo | Editor |
Sound | Rich Bologna | Sound Designer |
Sound | Rich Bologna | Supervising Sound Editor |
Crew | Caitlin Dechelle | Stunts |
Art | Matthew Munn | Production Design |
Crew | Taryn Terrell | Stunts |
Crew | Chelsea Bruland | Stunts |
Costume & Make-Up | Lauren Thomas | Makeup Department Head |
Production | Couper Samuelson | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Ma Kalaadevi Ananda | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Suzanne M.B. Chambliss | Costume Supervisor |
Production | Elizabeth Coulon | Casting Director |
Crew | Brooklyn Proctor | Stunts |
Sound | Ryan Collison | Foley Mixer |
Directing | Lars P. Winther | First Assistant Director |
Sound | Leslie Bloome | Foley Artist |
Crew | Richard Wolf | Prop Maker |
Sound | Will Files | Supervising Sound Editor |
Sound | Will Files | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Jay B. Richardson | Music Editor |
Camera | Patti Perret | Still Photographer |
Sound | Mark Paterson | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Yvette LaPlace | Location Manager |
Sound | Polly McKinnon | Dialogue Editor |
Camera | John S. Moyer | Steadicam Operator |
Lighting | Earl Woods | Rigging Gaffer |
Sound | Phil Barrie | Sound Editor |
Art | Jessica Stumpf | Set Designer |
Lighting | Sergio Villegas | Gaffer |
Costume & Make-Up | Renee Ragucci | Costumer |
Art | Maria Senger | Art Department Coordinator |
Costume & Make-Up | Donita Miller | Hairstylist |
Camera | Greg Morris | Camera Operator |
Crew | Nito Larioza | Stunts |
Crew | Kevin Reid | Stunts |
Editing | Bob Schneider | Digital Intermediate Editor |
Visual Effects | Ed Hawkins | Visual Effects Supervisor |
Crew | Nick Benseman | Stunts |
Crew | Ashley Nicole Hudson | Stunts |
Crew | Amy Lynn Tuttle | Stunts |
Costume & Make-Up | Tony Ward | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Dee Leveque | Key Hair Stylist |
Production | Steven R. Molen | Executive Producer |
Crew | Met Salih | Stunts |
Crew | Nicolas Bosc | Stunts |
Editing | Nancy Fuller | Digital Intermediate Producer |
Production | Sarah Domeier Lindo | Casting Associate |
Crew | William Scharpf | Stunts |
Crew | Howard Fannon | Armorer |
Production | Nick Cuse | Executive Producer |
Writing | Nick Cuse | Writer |
Editing | Drew Sacks | Assistant Editor |
Visual Effects | Matt Kutcher | Special Effects Supervisor |
Production | Kevin Roberts | Production Supervisor |
Crew | Ted Barba | Stunts |
Crew | Heidi Moneymaker | Stunt Coordinator |
Crew | Casey Hendershot | Stunts |
Crew | John McLaughlin | Transportation Coordinator |
Crew | Shae Salmon | Visual Effects Editor |
Crew | Jeanmarie Murphy-Burke | Unit Publicist |
Directing | David Bush | Script Supervisor |
Production | Trish Callais | Production Coordinator |
Directing | Harry Beckstead | Second Second Assistant Director |
Crew | Jacob Dewitt | Stunts |
Camera | Eric van der Vynckt | Second Assistant "B" Camera |
Camera | Kenneth Coblentz | Dolly Grip |
Costume & Make-Up | Leah Vautrot | Key Makeup Artist |
Production | Amelia Chen Miley | Casting Associate |
Production | Ally Conover | Casting Associate |
Crew | Richard T. Hoover | Stunt Driver |
Sound | Joanna Fang | Foley Artist |
Crew | Stacey Perry | Makeup Effects |
Crew | Jackson Spidell | Stunts |
Crew | Michael Yahn | Stunts |
Costume & Make-Up | Heather Roebuck | Truck Costumer |
Camera | Reith Wesley Gibson | Drone Pilot |
Crew | Jeff Brockton | Stunt Coordinator |
Crew | Joanna Bennett | Stunts |
Crew | Arturo Dickey | Stunts |
Camera | Neftaly Nieves | Dolly Grip |
Sound | Jack Bigelow | Boom Operator |
Crew | Mary McDade Casteel | Loader |
Art | Brian S. Freeman | Set Dresser |
Art | Thomas Anderson | Construction Foreman |
Crew | Adam Horwitz | Stunts |
Costume & Make-Up | Lee Kyle | Assistant Costume Designer |
Crew | Chelsea Bayles | Set Production Assistant |
Sound | Nick Seaman | Foley Editor |
Crew | Tyler Galpin | Stunts |
Crew | Tyler Galpin | Animal Wrangler |
Sound | Aaron Hasson | ADR Mixer |
Sound | Rachel Wardell | Assistant Sound Editor |
Sound | Brian Smith | ADR Mixer |
Costume & Make-Up | Susan Thomas | Assistant Costume Designer |
Crew | Monica Lopez Aleman | Stunts |
Camera | Penelope Helmer | First Assistant "B" Camera |
Camera | Michael Bonnett | Best Boy Grip |
Sound | Diego Perez | Sound Editor |
Crew | Bruce Concepcion | Stunts |
Production | Jennifer Scudder Trent | Co-Producer |
Camera | Brandon Dauzat | First Assistant "A" Camera |
Camera | Raúl J. Marín | Key Grip |
Crew | Sarah Irwin | Stunts |
Crew | Amy Davis | Compositor |
Editing | Justin DeLong | Colorist |
Crew | Jason Frannino | Animal Wrangler |
Crew | Preston Schrag | Stunts |
Art | Ryan Falkner | Storyboard Artist |
Directing | Steve Lonano | Second Assistant Director |
Production | Sean Carville | Production Accountant |
Production | Adam Hochfeld | Extras Casting |
Production | Mary Huber | Extras Casting |
Crew | Chris J. Fanguy | Stunts |
Sound | Laura Heinzinger | Foley Editor |
Crew | Taran Butler | Stunts |
Crew | Juliene Joyner | Stunts |
Sound | Robert C. Bigelow | Production Sound Mixer |
Crew | Matt Cipro | Stunts |
Lighting | Brian Posslenzny | Lighting Technician |
Visual Effects | Egbert Reichel | Compositing Supervisor |
Costume & Make-Up | Julie Ebel | Ager/Dyer |
Production | David Bojarski | First Assistant Accountant |
Lighting | Eduardo Urueña | Key Rigging Grip |
Crew | Todd Bloomer | Stunts |
Camera | Matt Guidry | Second Assistant "A" Camera |
Crew | Troy Roker | Stunts |
Production | Kai Williams | Location Production Assistant |
Crew | Jared S. Eddo | Stunts |
Crew | John Zimmerman | Stunts |
Art | Scot Middleton | Construction Coordinator |
Costume & Make-Up | Megan McAfee | Key Costumer |
Costume & Make-Up | Emily Stegeman | Hair Department Head |
Production | Blossom Peters | Extras Casting |
Directing | Alicia Dean | Additional Second Assistant Director |
Production | Jess Richmond | Art Department Production Assistant |
Art | Nealy Orillion | Assistant Art Director |
Art | Rachel Perez | Assistant Property Master |
Art | Edgar A. Mollere | Construction Foreman |
Art | Logan Ledford | Graphic Designer |
Art | Peter Edwards | Leadman |
Crew | Milton Diener | Prop Maker |
Crew | Shane Ducote | Prop Maker |
Crew | Torsten Gipperich | Prop Maker |
Crew | F. Scott Greenfield | Prop Maker |
Crew | John W. Jackson | Prop Maker |
Crew | Sanford Johnson | Prop Maker |
Crew | Barry LeBlanc | Prop Maker |
Crew | Ryan MacLachlan | Prop Maker |
Art | Stephen Finders | Property Master |
Art | Bethany Horning | Set Decoration Buyer |
Art | Dwight Stanley | Set Dresser |
Art | Zac Tate | Set Dresser |
Art | Cassie Catalanotto | Set Dresser |
Art | Mike Druhet | Set Painter |
Art | Jolean LaBorde | Set Painter |
Art | Nathan Mulligan | Set Painter |
Lighting | Reuben Wilder | Best Boy Electric |
Camera | Marc Clancy | Digital Imaging Technician |
Crew | Nino Paternostro | Generator Operator |
Camera | Fernando Albano | Grip |
Camera | Devin Ricks | Grip |
Camera | David Tandy | Grip |
Camera | Ramon Vazquez | Grip |
Lighting | Kevin Slark | Lighting Technician |
Costume & Make-Up | Heidi Bayer | Ager/Dyer |
Costume & Make-Up | Emily DeScenna | Set Costumer |
Production | Jason Edwards | Casting Assistant |
Production | Rae Robinson | Extras Casting |
Editing | Tim Alverson | Additional Editor |
Editing | Brian Laprocino | Editorial Production Assistant |
Editing | Jay Trautman | First Assistant Editor |
Production | Clara DeWeese | Location Production Assistant |
Production | Ethan Esteb | Location Production Assistant |
Production | Jeff Flack | Location Production Assistant |
Sound | Mark Patterson | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Ann Kos Edwards | Dialect Coach |
Production | Nancy Schmitt | Producer's Assistant |
Production | Rachel Hardison | Production Secretary |
Crew | Max Cianci | Set Production Assistant |
Crew | Bryan Mitchell | Set Production Assistant |
Crew | Robyn Waserman | Set Production Assistant |
Crew | Shaozhuo Cui | Compositor |
Crew | Delphine Laurent | Compositor |
Crew | Goran Petrushevski | Compositor |
Crew | Jeong Won Jang | Compositor |
Crew | Andre Bruto | Compositor |
Crew | Juan Antonio Rodriguez | Compositor |
Visual Effects | Glen Hombrebueno | Visual Effects Coordinator |
Visual Effects | Jenné Marie Guerra | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Chris Wickline | Visual Effects Production Assistant |
Visual Effects | John Gibson | Visual Effects Supervisor |
Crew | Cara Marie Chooljian | Stunts |
Crew | Chris Bryant | Stunts |
Crew | Garin W. Sparks | Set Medic |
Crew | Luke Hawx | Stunts |