คนระห่ำ พันธุ์ระอุ (2021)
อดีตทหารเรือ จิม แฮนสัน (เลียม นีสัน) หนีความวุ่นวายมาใช้ชีวิตอย่างสงบสุขในฟาร์มนอกเมือง วันหนึ่งเขากลับเจอสองแม่ลูก ชื่อ โรซ่า (เทเรซ่า รูอิซ) และ มิเกล (เจค็อบ เปเรซ) หลบหนีเอาตัวรอดจากกลุ่มคนที่หวังเอาชีวิตพวกเขาเพราะไปพัวพันกับกลุ่มนักฆ่าค้ายา มัวริซิโอ (ฮวน พาโบล ราบา) ด้วยความที่มีเลือดนักสู้อย่างเข้มข้นในตัวทำให้ แฮนสัน ตัดสินใจช่วยเหลือสองแม่ลูกทันที โดยที่ไม่รู้เลยว่าการตัดสินใจครั้งนี้จะพาความอันตรายมาสู่ชีวิตของเขาอย่างไม่คาดคิด ทั้งยังเดือดร้อนไปถึง ซาร่าห์ (แคทธาลีน วินนิค) ลูกสาวผู้เป็นตำรวจของเขาอีกด้วย
Director: Robert Lorenz
Liam Neeson Jim |
|
Jacob Perez Miguel |
|
Katheryn Winnick Sarah |
|
Teresa Ruiz Rosa |
|
Sean A. Rosales Hernando |
|
Jose L. Vasquez Isidro |
|
Juan Pablo Raba Maurico |
|
Alfredo Quiroz Carlos |
|
Antonio Leyba Rigo |
|
Dylan Kenin Randall |
|
Luce Rains Everett |
|
Ann Barrett Richards Bartender Clara |
|
Clark Sanchez Migrant |
|
Alex Knight Bank Man |
|
David DeLao Coyote |
|
Harry Maldonado Teenager |
|
Elias Gallegos Agent |
|
Yediel Quiles Jorge |
|
Christian Hicks Danny |
|
Grayson Berry Customs Officer |
|
Esodie Geiger K9 Officer |
|
Amber Midthunder Gas Station Clerk |
|
Jose Mijangos Emilio |
|
Roger Jerome Otto |
|
Rose Leininger Waitress |
|
Lelia Symington Young Woman in Car |
|
Chase Mullins Boyfriend |
|
Vic Browder Trooper |
|
Charles David Richards Gun Store Owner |
|
Assad Khaishgi Motel Clerk |
|
Jared Corum Deputy |
|
Kellen Boyle Dalton |
|
Tommy Lafitte Minister |
|
Jeremy Evitts Tattooed Man |
|
Scott Shirai Store Owner |
|
Patricia Rodriguez Aunt |
|
Chris Breen Restaurant Patron (uncredited) |
|
Jeffrey Cain Pedestrian (uncredited) |
|
Shawn Cody Calvert Laborer (uncredited) |
|
Cynthia Casaus Tourist at the Market (uncredited) |
|
Sonny Ciarlillo Pedestrian (uncredited) |
|
Richard Fike Truck Driver (uncredited) |
|
Gary Flamik Street Crowd Spectator (uncredited) |
|
Reese Foster Border Patrol Officer (uncredited) |
|
Brian Gackowski Store Clerk (uncredited) |
|
Adam Hicks Border Patrol Agent (uncredited) |
|
Garrett Ielapi Cartel Thug (uncredited) |
|
Mike Kuse Bordel Patrol Officer (uncredited) |
|
James LaPrelle Border Crossing Pedestrian (uncredited) |
|
Dustin Pennington Contractor (uncredited) |
|
Gonzalo Robles Latino Thug (uncredited) |
|
Destiny Pearl Salgado Child Playing Soccer (uncredited) |
|
Melissa Santiago Church Bake Sale Lady (uncredited) |
|
Cheo Tapia Border Driver (uncredited) |
|
Ming Wang Pedestrian (uncredited) |
|
Lew Wurdeman Border Crossing Pedestrian (uncredited) |
Editing | Luis Carballar | Editor |
Directing | Robert Lorenz | Director |
Production | Robert Lorenz | Producer |
Writing | Robert Lorenz | Writer |
Production | Tom Ortenberg | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Francisco X. Pérez | Makeup Department Head |
Art | Wilhelm Pfau | Set Decoration |
Production | Mark Williams | Producer |
Art | Charisse Cardenas | Production Design |
Production | Warren T. Goz | Producer |
Production | Nicolas Chartier | Executive Producer |
Production | Jonathan Deckter | Executive Producer |
Sound | Sean Callery | Original Music Composer |
Costume & Make-Up | Peggy Stamper | Costume Design |
Crew | Eric Bergman | Post Production Consulting |
Visual Effects | Jamison Scott Goei | Visual Effects Supervisor |
Production | Phillip Dawe | Associate Producer |
Production | David Rumble | Location Manager |
Camera | Ursula Coyote | Still Photographer |
Production | Tai Duncan | Producer |
Lighting | Lamarr Gray | Best Boy Electric |
Crew | Graham Elliott | Transportation Coordinator |
Camera | Mark Patten | Director of Photography |
Production | Chelsea Ellis Bloch | Casting |
Production | Mark David Katchur | Executive Producer |
Crew | David Greene | Special Effects Coordinator |
Production | Marisol Roncali | Casting |
Writing | Chris Charles | Writer |
Art | Greg Gonzalez | Property Master |
Camera | Jeff Bettis | Grip |
Art | Giovanna Anderson | Art Department Coordinator |
Sound | Marlowe Taylor | Sound Mixer |
Crew | Chad Ball | Special Effects Technician |
Writing | Danny Kravitz | Writer |
Editing | Herbert Dwight Raymond IV | First Assistant Editor |
Art | Bryan Chapman | Construction Buyer |
Production | Sarah Mummey | Production Assistant |
Costume & Make-Up | Katherine Wellman | Set Costumer |
Crew | Eli Jeffree Zen | Stunt Double |
Production | Eric Gold | Producer |
Production | James Masciello | Executive Producer |
Production | Trevor Osmond | Associate Producer |
Production | Sam Patton | First Assistant Accountant |
Camera | Josh Quiros | Assistant Camera |
Production | Matthew Sidari | Executive Producer |
Art | Gregory G. Sandoval | Art Direction |
Crew | Leah Hopkins | Stunt Double |
Camera | R. Alex Cintron | Grip |
Lighting | Stephen Hanna | Lighting Technician |
Lighting | Fredrick Sinayor | Lighting Technician |
Camera | René Vargas | Assistant Camera |
Art | Tim Kanieski | Location Scout |
Crew | Michael Thomas Garcia | Transportation Captain |
Production | Sean Cardinalli | Assistant Production Coordinator |
Production | Sebastian Perry | Associate Producer |
Production | Mitchell Zhang | Associate Producer |
Production | Michael Wexler | Executive Producer |