ซาทูร่า เกมทะลุมิติจักรวาล (2005)
10 ปี ที่แล้วเกมกระดาน Jumanji เคยทำให้ผู้ชมทั้งโลกต้องหยุดหายใจ ครั้งนี้มันถูกค้นพบอีกครั้ง! การผจญภัยฝ่าด่านหฤโหดของเกมกระดาน ได้ถูกเปิดขึ้นอีกครั้ง เมื่อสองพี่น้อง แดนนี่ (จานาห์ โบโบ) และ วอลเตอร์ (จอช ฮัทเชอร์สัน) ถูกทิ้งให้อยู่ในความดูแลของ ลิซ่า (คริสเต็น สจ๊วต) พี่สาวจอมซ่า แดนนี่ได้ค้นพบเกมส์กระดานเก่าแก่ Zathura โดยบังเอิญ เขาจึงชวนวอลเตอร์ให้มาเล่นเกมนี้ด้วย
Director:
Jon Favreau
Writers:
David Koepp, John Kamps.
Josh Hutcherson Walter Budwing |
|
Jonah Bobo Danny Budwing |
|
Dax Shepard Astronaut |
|
Kristen Stewart Lisa Budwing |
|
Tim Robbins Dad (Mr. Budwing) |
|
Frank Oz Robot (voice) |
|
John Alexander Robot |
|
Derek Mears Lead Zorgon |
|
Douglas Tait Zorgon |
|
Joe Bucaro III Zorgon |
|
Jeff Wolfe Zorgon |
Production | Avy Kaufman | Casting |
Writing | David Koepp | Screenplay |
Camera | Guillermo Navarro | Director of Photography |
Sound | John Debney | Original Music Composer |
Sound | John Debney | Conductor |
Production | Michael De Luca | Producer |
Production | Kristen Branan | Head of Production |
Art | J. Michael Riva | Production Design |
Production | Scott Kroopf | Producer |
Production | Ted Field | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Laura Jean Shannon | Costume Design |
Editing | Dan Lebental | Editor |
Production | Peter Billingsley | Co-Producer |
Art | Lauri Gaffin | Set Decoration |
Art | David F. Klassen | Supervising Art Director |
Art | Richard F. Mays | Art Direction |
Directing | Jon Favreau | Director |
Crew | Mic Rodgers | Stunts |
Sound | Robert Fernandez | Scoring Mixer |
Writing | Chris Van Allsburg | Book |
Production | William Teitler | Producer |
Writing | John Kamps | Screenplay |
Production | Louis D'Esposito | Executive Producer |
Production | Louis D'Esposito | Unit Production Manager |
Sound | Kevin Kaska | Orchestrator |
Art | Wendy Riva | Assistant Art Director |
Directing | Bruce Franklin | First Assistant Director |
Costume & Make-Up | Melanie Hughes | Makeup Department Head |
Costume & Make-Up | Amy L. Disarro | Key Makeup Artist |
Crew | Bob Brown | Stunts |
Crew | Tim Trella | Stunts |
Camera | Charles Schner | Additional Camera |
Sound | Stephen Hunter Flick | Sound Designer |
Art | Kyle Cooper | Title Designer |
Art | Russell Bobbitt | Property Master |
Production | Sandra J. Smith | Production Secretary |
Lighting | Alex Skvorzov | Chief Lighting Technician |
Camera | Merrick Morton | Still Photographer |
Visual Effects | Leandro Visconti | Compositing Supervisor |
Costume & Make-Up | Pat Welch | Costume Supervisor |
Crew | Reid Harper | Stunts |
Camera | Leo J. Napolitano | "B" Camera Operator |
Crew | Crystal Dalman | Stunts |
Directing | Hans Berggren | Second Second Assistant Director |
Sound | Donald Flick | Foley Editor |
Sound | Tom Hartig | Boom Operator |
Crew | Thomas Robinson Harper | Stunt Coordinator |
Sound | Tanya Noel Hill | Music Editor |
Sound | Michael J. Broomberg | Foley Artist |
Directing | Alicia Accardo | Script Supervisor |
Visual Effects | Peter G. Travers | Visual Effects Supervisor |
Art | Peter Davidson | Set Designer |
Crew | Mike Justus | Stunts |
Visual Effects | Patrick Ballin | Visual Effects Assistant Editor |
Visual Effects | Greg Baxter | Visual Effects Coordinator |
Editing | Harry Muller | Color Timer |
Art | Constantine Sekeris | Conceptual Design |
Visual Effects | Joseph B. Conmy IV | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Joe Bauer | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Faye Sevilla | Costumer |
Editing | Donnie Creighton | Digital Intermediate Assistant |
Sound | Richard Burton | Sound Effects Editor |
Costume & Make-Up | Linda D. Flowers | Key Hair Stylist |
Sound | Lisa J. Levine | ADR Supervisor |
Production | Flax Glor | Publicist |
Crew | Richard O. Helmer | Special Effects Technician |
Crew | John J. Downey | Special Effects Technician |
Sound | Alison Fisher | Dialogue Editor |
Costume & Make-Up | Rebecca Gregg | Assistant Costume Designer |
Visual Effects | Enrique Bilsland | Mechanical Designer |
Sound | Kyle Rochlin | Foley Mixer |
Art | Walt Hadfield | Construction Coordinator |
Crew | Timothy Eaton | Visual Effects Editor |
Camera | Jason Talbert | Grip |
Crew | John F. Teeple | Driver |
Production | Robin Mulcahy Fisichella | Production Supervisor |
Costume & Make-Up | Roxanne Wightman | Hair Department Head |
Crew | Paulette Dauber | Unit Publicist |
Costume & Make-Up | Lori Stilson | Costumer |
Lighting | Louis DiCesare | Gaffer |
Crew | Michael Runyard | Stunts |
Lighting | Mike Amorelli | Rigging Gaffer |
Camera | Timothy James Kane | First Assistant "A" Camera |
Sound | Mark Ulano | Production Sound Mixer |
Camera | Markus Mentzer | Camera Loader |
Sound | Frank Bennett | Orchestrator |
Camera | Harry K. Garvin | Steadicam Operator |
Camera | Harry K. Garvin | "A" Camera Operator |
Crew | Donald Frazee | Special Effects Technician |
Crew | Raymond Bulinski | Craft Service |
Camera | Will Dearborn | Additional Second Assistant Camera |
Camera | Matthew E. Alper | First Assistant "B" Camera |
Camera | Matthew Haskins | Second Assistant "B" Camera |
Sound | Mike Watts | Orchestrator |
Visual Effects | Ken Dackermann | Visual Effects Compositor |
Production | Sheilah Sullivan | Production Accountant |
Lighting | Corwin A. Bibb | Best Boy Electric |
Crew | Lisa Hoyle | Stunts |
Crew | Shane Mahan | Makeup Effects |
Art | Ray Harvie | Storyboard Artist |
Crew | Timothy E. Henley | Transportation Co-Captain |
Crew | Dan Henley | Transportation Captain |
Editing | Natasha Leonnet | Digital Colorist |
Visual Effects | Marion Spates | Visual Effects Production Manager |
Production | Kenneth Hunter | Location Manager |
Production | Jessica Daniels | Casting Assistant |
Art | Anthony Carlino | Leadman |
Lighting | Scott Barnes | Lighting Programmer |
Art | Joey Genitempo | Set Painter |
Crew | Cottalango Loorthu | Software Engineer |
Production | Shannon Hamed | Production Coordinator |
Crew | Michelle Sebek | Stunts |
Art | Andrew P. Flores | Standby Painter |
Camera | Rick Stribling | Key Grip |
Lighting | William Ambrose | Rigging Grip |
Sound | Tom Boyd | Musician |
Editing | Boyd Steer | Negative Cutter |
Production | Ross Jensen | Assistant Accountant |
Crew | Shawn Kautz | Stunts |
Art | Jim Stubblefield | Assistant Property Master |
Sound | Philip A. Schwartz | Utility Sound |
Visual Effects | Jon G. Belyeu | Special Effects Supervisor |
Sound | Adam Blantz | Sound Mixer |
Directing | Conte Mark Matal | Second Assistant Director |
Editing | Paul McGhee | Digital Color Timer |
Production | Darrin Lipscomb | Assistant Location Manager |
Crew | Tad Griffith | Stunts |
Visual Effects | Daniel J. Lombardo | Visual Effects Producer |
Camera | Matthew A. Del Ruth | Assistant Camera |
Lighting | Harold Groshon | Assistant Chief Lighting Technician |
Camera | Arthur Blum | Dolly Grip |
Visual Effects | Keith W. Smith | Animation Supervisor |
Editing | Tristan M. Brighty | First Assistant Editor |
Art | Eric Ramsey | Storyboard Artist |
Crew | John Placencia | Video Assist Operator |
Lighting | Christopher Franey | Best Boy Electrician |
Sound | Todd Harris | Assistant Sound Editor |
Production | Tim Hillman | Location Manager |
Art | Maret Wicken | Painter |
Lighting | R. Michael Yope | Electrician |
Visual Effects | Anthony Kramer | Visual Effects Production Assistant |
Art | Rebecca Young | Art Department Coordinator |
Art | Phil Saunders | Production Illustrator |
Art | Guy A. Mussori | Props |
Camera | Roberto 'Tito' Blasini | Camera Operator |
Crew | Kelly Birrer | Propmaker |
Crew | Scott Johnson | Set Production Assistant |
Crew | David R. Maier | Stand In |
Crew | Pat Jackson | Studio Teacher |
Crew | Mark Brooks | Stunts |
Production | Ron Segro | Post Production Accountant |
Production | Jackie Szymanski | Production Accountant |
Visual Effects | Mitch Gates | 3D Artist |
Visual Effects | Cris Borgnine | Visual Effects |
Art | Randy Severino | Swing |
Crew | Jeffrey Machit | Special Effects Technician |
Crew | Paul Sabourin | Special Effects Technician |
Crew | Harold Selig | Special Effects Technician |
Production | Kevin Roy | Additional Production Assistant |
Production | Jennifer Bender | Extras Casting |
Crew | William Lee | Special Effects Technician |
Art | Chris John Jones | Creative Director |
Production | Lisa Joelle Curtis | Assistant Production Coordinator |
Costume & Make-Up | Chris Newlander | Costumer |
Production | Jeff Barnes | Production Executive |
Camera | Tony Muller | Second Assistant "A" Camera |
Visual Effects | Bob Lloyd | VFX Artist |
Visual Effects | Erik Bruhwiler | Digital Compositor |
Production | Wes Denton | Production Assistant |
Crew | Emily Mann | Intern |
Sound | Michael London | ADR Recordist |
Visual Effects | Brian Adams | Visual Effects Technical Director |
Editing | Stacey Frederick | Assistant Editor |
Production | Zack Heath | Art Department Production Assistant |
Production | Michelle A. De Mayo | Assistant Accountant |
Visual Effects | Nina Harlan | Rotoscoping Artist |
Production | Tracy Browne | Second Assistant Accountant |
Crew | Robert Harman | Special Effects Technician |
Crew | Louis Lindwall | Special Effects Technician |
Camera | Matthew Devitt | Best Boy Grip |
Crew | Logan Brown | Stunts |
Crew | Edward Kennedy | Special Effects Technician |