ไรซิ่ง ซัน กระชากเหลี่ยมพระอาทิตย์ (1993)
เกิดคดีฆาตกรรมหญิงสาวคนหนึ่งในบริษัทใหญ่กลางเมืองลอสแองเจลิส ทำให้จอห์น คอนเนอร์ (Sean Connery) และ เว็บสเตอร์ สมิธ (Wesley Snipes) 2 เจ้าหน้าที่ตำรวจถูกส่งมาเพื่อไขคดี
Director:
Philip Kaufman
Writers:
Philip Kaufman, Michael Crichton, Michael Backes.
Sean Connery Capt. John Connor |
|
Wesley Snipes Lt. Webster Smith |
|
Tia Carrere Jingo Asakuma |
|
Cary-Hiroyuki Tagawa Eddie Sakamura |
|
Harvey Keitel Lt. Tom Graham |
|
Mako Yoshida-san |
|
Stan Egi Ishihara |
|
Kevin Anderson Bob Richmond |
|
Clyde Kusatsu Tanaka |
|
Ray Wise Senator John Morton |
|
Lauren Robinson Zelda "Zelly" Smith |
|
Steve Buscemi Willy Wilhelm |
|
Tatjana Patitz Cheryl Lynn Austin |
|
Daniel von Bargen Chief Olson / Interrogator |
|
Stan Shaw Phillips |
|
Peter Crombie Greg |
|
Sam Lloyd Rick |
|
Alexandra Powers Julia |
|
Amy Hill Hsieh |
|
Michael Chapman Fred Hoffman |
|
Tony Ganios Perry |
|
Tylyn John Redhead |
|
Shelley Michelle Blonde |
|
Toshishiro Obata Guard at Imperial Arms |
|
Jeff Imada Eddie Sakamura's Yakuza |
|
Tamara Tunie Lauren Smith |
|
Tadashi Yamashita Nakamoto Yakuza |
|
Michael Leopard Cop |
|
Tom Dahlgren Jim Donaldson |
|
Joey Miyashima Young Japanese Negotiator |
|
Nelson Mashita Young Japanese Negotiator |
|
James Oliver Bullock Jeff |
|
Michael Kinsley T. V. Panel Member |
|
Eleanor Clift T. V. Panel Member |
|
Clarence Page T. V. Panel Member |
|
Pat Choate T. V. Panel Member |
|
Steve Clemons Show Moderator |
|
Dan Butler Ken Shubik |
|
Michele Ruiz T. V. Interviewer |
|
Patricia Ayame Thomson Female Accident Reporter |
|
J. Max Kirishima Eddie Sakamura's Yakuza |
|
Larry O. Williams Jr. Younger Brother |
|
Scot Anthony Robinson First Brother |
|
Keith Leon Williams Another Brother |
|
Carl A. McGee Guy at Window |
|
Quincy Adams Jr. Mean Face |
|
Cecil Brown Big Guy |
|
Meagen Fay Hamaguri Receptionist |
|
Max Grodénchik Club Manager |
|
Gunnar Peterson Valet |
|
Jessica Tuck Senator Morton's Aide |
|
Masa Watanabe Japanese Elevator Guard |
|
Minnie Summers Lindsey Grandma Otis |
|
Paul Fujimoto Iwabuchi |
|
Kenji Tempura Chef |
|
Tak Kubota Nakamoto Yakuza |
|
Fumio Demura Nakamoto Yakuza |
|
Dennis Ota Nakamoto Yakuza |
|
Raymond Kitamura Nakamoto Yakuza |
|
Rita Weibel Girl at Eddie's Party |
|
Susan Iida Girl in Karaoke Western |
|
Seiichi Tanaka Taiko Drum Master |
|
John Koyama Yakuza (uncredited) |
|
Leo Lee Eddie Sakamura's Yakuza (uncredited) |
|
Marina Borawick Rick's Wife |
|
Debbie David Senator Morton's Aide |
|
Anthony DeStefanis Senator's Aide |
|
John Koyama Yakuza |
|
Leo Lee Eddie Sakamura's Yakuza |
|
Dakin Matthews Professor Sanders |
Art | Dean Tavoularis | Production Design |
Art | Angelo P. Graham | Art Direction |
Writing | Philip Kaufman | Screenplay |
Directing | Philip Kaufman | Director |
Production | Sean Connery | Executive Producer |
Art | James J. Murakami | Assistant Art Director |
Camera | Michael Chapman | Director of Photography |
Sound | Richard Beggs | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Tom Johnson | Sound Re-Recording Mixer |
Production | Donna Isaacson | Casting |
Crew | Eugene Collier | Stunts |
Writing | Michael Crichton | Screenplay |
Writing | Michael Crichton | Novel |
Crew | Jack Gill | Stunts |
Production | Ian Bryce | Unit Production Manager |
Production | Ian Bryce | Line Producer |
Editing | Robert Grahamjones | Assistant Editor |
Sound | Dennie Thorpe | Foley Artist |
Crew | Buddy Joe Hooker | Stunts |
Sound | Teresa Eckton | Dialogue Editor |
Crew | Dick Warlock | Stunts |
Editing | William S. Scharf | Editor |
Editing | Stephen A. Rotter | Editor |
Editing | Tara Timpone | Assistant Editor |
Writing | Michael Backes | Screenplay |
Production | Peter Kaufman | Producer |
Sound | Toru Takemitsu | Original Music Composer |
Production | John Panzarella | Location Manager |
Visual Effects | Mark A.Z. Dippé | Visual Effects Supervisor |
Art | Gary Fettis | Set Decoration |
Directing | Matthew Carlisle | First Assistant Director |
Costume & Make-Up | Giorgio Armani | Wardrobe Designer |
Camera | Jamie Barber | First Assistant Camera |
Crew | Denney Pierce | Stunts |
Crew | Ronnie Rondell Jr. | Stunts |
Crew | Jeff Imada | Stunt Coordinator |
Costume & Make-Up | Ve Neill | Makeup Supervisor |
Directing | Frank Davis | Second Assistant Director |
Art | Alex Tavoularis | Assistant Art Director |
Costume & Make-Up | Jacqueline West | Costume Design |
Sound | Alan Splet | Sound Designer |
Sound | Alan Splet | Music Editor |
Art | Robert C. Goldstein | Set Designer |
Costume & Make-Up | Bruce R. Hogard | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | John Blake | Makeup Artist |
Sound | Frank E. Eulner | Sound Effects Editor |
Lighting | Jono Kouzouyan | Chief Lighting Technician |
Sound | Robert Shoup | Foley Supervisor |
Directing | Karen Golden | Script Supervisor |
Costume & Make-Up | Yolanda Toussieng | Hair Supervisor |
Sound | Hugh Waddell | ADR Supervisor |
Sound | Dianna Stirpe | Dialogue Editor |
Sound | Ewa Sztompke | Dialogue Editor |
Crew | Tommy Tancharoen | Transportation Coordinator |
Camera | Sidney Ray Baldwin | Still Photographer |
Costume & Make-Up | Kim Santantonio | Hairstylist |
Camera | Michael Genne | Camera Operator |
Costume & Make-Up | Sue Love | Hairstylist |
Crew | Peter Haas | Unit Publicist |
Visual Effects | Larry L. Fuentes | Special Effects Supervisor |
Lighting | Frank Tobin | Best Boy Electric |
Art | Douglas T. Madison | Property Master |
Production | Vicki Dee Rock | Production Accountant |
Camera | John T. Connor | Second Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Alison Gail Bixby | Key Costumer |
Art | John J. Rutchland Jr. | Construction Coordinator |
Lighting | R. Bruce Prochal | Rigging Gaffer |
Editing | Dennis McNeill | Color Timer |
Sound | Marian Wallace | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Sandy Williams | Key Grip |
Lighting | Larry J. Aube | Key Rigging Grip |
Sound | David MacMillan | Sound Mixer |
Crew | Jamie Kehoe | Craft Service |
Editing | Gary Burritt | Negative Cutter |
Art | Francis N. 'Lucky' Costello | Standby Painter |
Crew | Roy K. Ogata | Stunts |
Production | James McCabe | Location Manager |
Sound | Steve Bowerman | Boom Operator |
Art | Peter J. Kelly | Set Designer |
Crew | Janet Brady | Stunts |
Production | Kimberly Jase | Post Production Accountant |
Camera | Charles W. Wayt | Dolly Grip |
Camera | Michael T. Travers | Best Boy Grip |
Visual Effects | Gail Currey | Visual Effects Producer |
Directing | Lucille OuYang | Second Second Assistant Director |
Camera | Nick Shuster | Camera Loader |
Crew | Lee Garibaldi | Transportation Captain |
Sound | John Verbeck | Sound Effects Editor |
Sound | Ann Kroeber | Sound Effects Editor |
Lighting | Vincent Contarino | Best Boy Electric |
Crew | Kevin E. Patterson | Cableman |
Costume & Make-Up | Gina Wingate | Key Costumer |
Costume & Make-Up | Alan Martin | Key Costumer |
Art | Don Kaeding | Leadman |
Art | Greg Lynch | Leadman |