กระสุนเดนตาย (2012)
กระสุนเดนตาย (Bullet to the Head) หนังแอ็คชั่นสุดระห่ำจากหนังสือการ์ตูนชื่อดัง เรื่องราวของ จิมมี่ (ซิลเวสเตอร์ สตอลโลน) นักฆ่ามือเก๋าจากนิวออร์ลีน ที่ต้องมาร่วมมือกับ เทย์เลอร์ (ซุง กัง) เจ้าหน้าที่ตำรวจนิวยอร์ค หลังจากคู่หูของพวกเขาถูกสังหารโหดด้วยน้ำมือของ คีแกน (เจสัน โมมัว) ฆาตกรสุดโหดและแก๊งค์อาชญากรของเขา ทำให้การล้างแค้นและการล่าระห่ำเมืองเริ่มต้นขึ้น
Director:
Walter Hill
Writer:
Alessandro Camon
Sylvester Stallone James Bonomo |
|
Sung Kang Taylor Kwon |
|
Sarah Shahi Lisa Bonomo |
|
Adewale Akinnuoye-Agbaje Robert Nkomo Morel |
|
Jason Momoa Keegan |
|
Christian Slater Marcus Baptiste |
|
Jon Seda Louis Blanchard |
|
Weronika Rosati Lola |
|
Holt McCallany Hank Greely |
|
Brian Van Holt Ronnie Earl |
|
Dane Rhodes Lt. Lebreton |
|
Marcus Lyle Brown Detective Towne |
|
Andrew Austin-Peterson Crawfish Hollow Band |
|
Robert Cavan Carruth Crawfish Hollow Band |
|
Paul Etheredge Crawfish Hollow Band |
|
Louis Michot Crawfish Hollow Band |
|
Andre Michot Crawfish Hollow Band |
|
Lacey Minchew Crawfish Hollow Bartender |
|
Dominique DuVernay Waitress |
|
Dana Gourrier Deputy Coroner |
|
Robert Larriviere Forensic Scientist |
|
Don Yesso St. Charles Bartender |
|
Douglas M. Griffin Baby Jack Lemoyne |
|
Tiffany Reiff Tattoo Customer |
|
Jackson Beals French Lick Bartender |
|
Donna DuPlantier Newscaster |
|
Andrea Frankle Masseuse |
|
Teri Wyble Belle |
|
Don Theerathada Kim |
|
Lin Oeding Lee |
|
Milos Milicevic Tall Goon |
|
Kara Bowman Medic |
|
Sarah Detillier Bar Patron (uncredited) |
|
Kage Havok Mercenary (uncredited) |
|
Bryan Matthews Mercenary (uncredited) |
|
Johnny Otto Detective (uncredited) |
|
Darren Sumner Mercenary (uncredited) |
|
Dallas West Nude Show Girl |
Production | Joel Silver | Executive Producer |
Directing | Walter Hill | Director |
Production | Mary Vernieu | Casting |
Production | Deepak Nayar | Executive Producer |
Sound | Bob Badami | Music Consultant |
Sound | Dane A. Davis | Sound Designer |
Production | Jessica Alan | Co-Producer |
Crew | John S. Baker | Special Effects Coordinator |
Costume & Make-Up | Ha Nguyen | Costume Design |
Production | Kevin King Templeton | Producer |
Production | Miles Millar | Producer |
Production | Alfred Gough | Producer |
Visual Effects | Richard Edlund | Visual Effects Supervisor |
Production | Stuart M. Besser | Executive Producer |
Production | Stuart M. Besser | Unit Production Manager |
Production | Venus Kanani | Casting |
Production | Steve Richards | Executive Producer |
Costume & Make-Up | Christopher J. Kristoff | Other |
Camera | Lloyd Ahern II | Director of Photography |
Writing | Alessandro Camon | Screenplay |
Production | Stuart Ford | Executive Producer |
Crew | Esteban Cueto | Stunt Double |
Crew | Víctor Quintero | Stunt Driver |
Production | Courtney Solomon | Executive Producer |
Production | Allan Zeman | Executive Producer |
Editing | Timothy Alverson | Editor |
Crew | Felipe Savahge | Stunts |
Production | Alexandra Milchan | Producer |
Camera | Mark Emery Moore | Camera Operator |
Camera | Mark Emery Moore | Steadicam Operator |
Camera | Michael Kelem | Aerial Director of Photography |
Directing | Milos Milicevic | First Assistant Director |
Crew | Cliff Fleming | Aerial Coordinator |
Crew | Cliff Fleming | Pilot |
Camera | Mike Satterfield | Best Boy Grip |
Crew | Eric Norris | Stunt Driver |
Crew | J.J. Perry | Stunt Coordinator |
Directing | J.J. Perry | Second Unit Director |
Crew | James Ryan | Stunts |
Crew | Tim Bell | Stunt Driver |
Sound | David A. Whittaker | Sound Effects Editor |
Crew | Ronn Surels | Stunt Double |
Crew | Jeff Galpin | Stunts |
Writing | Alexis Nolent | Graphic Novel |
Crew | Stanimir Stamatov | Stunt Double |
Costume & Make-Up | Stacy Kelly | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Stacy Kelly | Key Makeup Artist |
Art | Kristin Lekki | Art Department Coordinator |
Art | Toby Corbett | Production Design |
Production | Bobby Ranghelov | Executive Producer |
Camera | Keith Gruchala | Camera Operator |
Production | Brian Kavanaugh-Jones | Executive Producer |
Production | J.C. Cantu | Casting |
Crew | Lin Oeding | Stunt Double |
Art | Kelly Curley | Art Direction |
Art | Alice Baker | Set Decoration |
Crew | Sam Medina | Stunts |
Crew | Don Theerathada | Fight Choreographer |
Production | Steven Squillante | Executive Producer |
Editing | Phil Norden | Additional Editor |
Production | Aaron Auch | Co-Producer |
Camera | Jeffery J. Tufano | Camera Operator |
Visual Effects | Glenn Cote | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Mark Sawicki | Visual Effects |
Sound | Steve Mazzaro | Original Music Composer |
Camera | Robert LaBonge | Second Unit Director of Photography |
Crew | Oren Hawxhurst | Stunts |
Sound | Christopher T. Welch | ADR Supervisor |
Directing | Luca Kouimelis | Script Supervisor |
Art | Kenneth Chauvin | Set Dresser |
Sound | Jerry Gilbert | ADR Mixer |
Crew | Danny Le Boyer | Stunt Double |
Costume & Make-Up | Scott H. Eddo | Makeup Artist |
Costume & Make-Up | Scott H. Eddo | Makeup Department Head |
Costume & Make-Up | Virginia Burton | Costume Supervisor |
Costume & Make-Up | Doré Cermak | Other |
Art | Sarah Forrest | Draughtsman |
Art | Kent H. Johnson | Property Master |
Production | Elizabeth Coulon | Casting |
Production | Jeremiah Hansen | Production Secretary |
Art | Mike Scherschel | Props |
Visual Effects | Don Lee | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Kim Lee | Visual Effects Producer |
Crew | William Burck | Prop Maker |
Crew | Troy Robinson | Stunts |
Sound | Tom Ozanich | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Jeffrey A. Humphreys | Boom Operator |
Camera | Frank Masi | Still Photographer |
Crew | Brian Oerly | Stunt Double |
Crew | Freddie Poole | Stunts |
Sound | Will Kaplan | Music Editor |
Lighting | Sean Finnegan | Gaffer |
Lighting | Sean Finnegan | Chief Lighting Technician |
Costume & Make-Up | Dena Matranga | Set Costumer |
Crew | Stanton Barrett | Stunt Driver |
Camera | Remi Tournois | Camera Operator |
Visual Effects | Gregory D. Liegey | Visual Effects Supervisor |
Camera | Pete Romano | Underwater Director of Photography |
Visual Effects | Mark Dornfeld | Visual Effects Supervisor |
Sound | Mark Larry | Supervising Sound Editor |
Visual Effects | Helena Packer | Visual Effects Supervisor |
Crew | Peter J. Silbermann | Unit Publicist |
Crew | Doug Dovichi | Transportation Coordinator |
Directing | Mary Frances Eglin | Script Supervisor |
Production | Batou Chandler | Location Manager |
Directing | Batou Chandler | First Assistant Director |
Sound | Stephanie Flack | Dialogue Editor |
Lighting | Nathan Tape | Electrician |
Visual Effects | Darin McCormick-Millett | Visual Effects Producer |
Crew | Deborah Muscarello | Picture Car Coordinator |
Costume & Make-Up | Nicole Venables | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Nicole Venables | Hair Department Head |
Costume & Make-Up | Melizah Anguiano Wheat | Key Hair Stylist |
Production | Anthony Rossi III | Production Supervisor |
Production | Anthony Rossi III | Production Coordinator |
Production | Charles Rapp | Production Supervisor |
Art | Joe McCusker | Construction Coordinator |
Crew | Victoria St. Pierre | Scenic Artist |
Art | Carl Mastio | Greensman |
Art | Michael Arena | Greensman |
Sound | Terry Rodman | Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Sam Bollinger | Visual Effects Editor |
Art | Sam Bollinger | Title Designer |
Visual Effects | Danny Braet | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Phillip Feiner | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Lubo Hristov | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Jack Lilburn | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Paulina Kuszta | Visual Effects Producer |
Crew | Noon Orsatti | Stunt Coordinator |
Lighting | Scott Zuchowski | Best Boy Electric |
Costume & Make-Up | Frank Avanzo | Set Costumer |
Editing | Adam Ohl | Digital Intermediate Producer |
Crew | Charles M. Barsamian | Thanks |
Lighting | Kristopher Weaver | Electrician |
Editing | Erik Kaufmann | Online Editor |
Sound | Ryan Young | Boom Operator |
Production | Bob Dohrmann | Unit Production Manager |
Production | Bob Dohrmann | Co-Producer |
Crew | Nito Larioza | Stunts |
Sound | Matthew W. Kielkopf | First Assistant Sound Editor |
Costume & Make-Up | Jen Wasson | Costumer |
Art | Robert 'Rock' Galotti | Property Master |
Crew | Robert 'Rock' Galotti | Armorer |
Visual Effects | Kamen Jordanov | 3D Artist |
Crew | Nick Epper | Stunt Double |
Crew | Kortney Manns | Stunts |
Art | Dave Kelsey | Set Designer |
Crew | Holly O'Quin | Stunt Driver |
Crew | Eric Salas | Stunts |
Crew | Eric Stratemeier | Stunts |
Crew | Patrick Barnes | Techno Crane Operator |
Lighting | Josh Nobles | Best Boy Electric |
Costume & Make-Up | Giselle Spence | Seamstress |
Production | Bailey Conway | Production Executive |
Crew | Trace Cheramie | Stunts |
Production | Nick White | Post Production Coordinator |
Sound | Jay Weigel | Music Consultant |
Costume & Make-Up | Frances Jacques-LeCompte | Tailor |
Sound | Andy Ross | Music Supervisor |
Art | Sidney J. Lambert | Set Dresser |
Sound | Lee Orloff | Sound Mixer |
Visual Effects | Eli Jarra | Digital Compositor |
Crew | Scott Wilder | Stunts |
Camera | Rodney French | Dolly Grip |
Sound | Billy Theriot | ADR Mixer |
Lighting | Chip Carey | Rigging Gaffer |
Camera | Chris Jones | Grip |
Art | James Doh | Storyboard Artist |
Visual Effects | Jim Hillin | Digital Compositor |
Crew | Tom O'Connell | Stunts |
Crew | Eric VanArsdale | Stunts |
Crew | Mike Wilson | Stunts |
Crew | Mike Wilson | Stunt Double |
Crew | Mark Chavarria | Stunts |
Crew | Jamie Baxter | Digital Supervisor |
Crew | Matt J. Thompson | Stunt Driver |
Lighting | James Trapper McEvoy | Key Rigging Grip |
Crew | Joe Nin Williams | Stunts |
Camera | Chris Strong | Best Boy Grip |
Sound | David Jobe | Foley Mixer |
Camera | Joe Cassano | Dolly Grip |
Camera | Jimi Ryan | Key Grip |
Production | Brandon Hemmerling | Casting Associate |
Lighting | Joe Sökmen | Rigging Grip |
Crew | Ross Newton | CG Supervisor |
Crew | Tom Cohan | Stunts |
Lighting | Justin Wright | Electrician |
Costume & Make-Up | Lesley D. Wickham | Ager/Dyer |
Lighting | Jared Wilcox | Electrician |
Camera | Michael Charbonnet | First Assistant Camera |
Camera | Gerald Autin | Grip |
Camera | Luke Cauthern | Dolly Grip |
Art | Jeff Hinds | Props |
Visual Effects | John R.C. Davis | Visual Effects Production Manager |
Camera | Brouke Franklin | First Assistant Camera |
Camera | Gary Kelso | Dolly Grip |
Crew | Christine Craft Regusa | Stunt Driver |
Camera | Stephen Early | Camera Loader |
Camera | Jonathan Robinson | Second Assistant Camera |
Production | Wendy Talazac | Extras Casting |
Crew | William D. Harrison | Pyrotechnician |
Camera | Trevor Tufano | Second Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Donita Sather | Additional Hairstylist |
Art | Audrey A. Johnson | Assistant Property Master |
Camera | David C. Edwards | Second Assistant Camera |
Lighting | Jacob Sauerbrey | Electrician |
Camera | Rachel Perlis | Grip |
Camera | Barry Williamson | Grip |
Camera | Chad Naremore | Grip |
Lighting | Carter Lee Garrett | Electrician |
Lighting | Steve Zeiger | Electrician |
Camera | Toni Weick | Second Assistant Camera |
Costume & Make-Up | Michi Tomimatsu | Costumer |
Costume & Make-Up | Laura E. Little | Key Costumer |
Art | Danny Yount | Title Designer |
Crew | Scott Hillman | Techno Crane Operator |
Camera | Robert Baird | First Assistant Camera |
Art | Heather La Kor | Set Dresser |
Art | Alexander Lasseigne III | Set Dresser |
Crew | Nick Spetsiotis | Marine Coordinator |
Crew | Benton Collinsworth | Set Production Assistant |
Editing | Maxine Gervais | Digital Intermediate Colorist |
Visual Effects | Chelsea Kammeyer | Visual Effects Coordinator |
Sound | Eric Ledet | Sound Mixer |
Sound | Brian Magerkurth | Sound Mix Technician |
Lighting | Jon Tenholder | Rigging Grip |
Crew | Chris J. Fanguy | Stunt Driver |
Directing | Paul B. Uddo | Second Unit First Assistant Director |
Camera | Larron Rome Julian | Assistant Camera |
Art | Paul Pitalo | Set Dresser |
Art | Michael A. Johnson | Leadman |
Camera | Jade Maggio | Grip |
Camera | Nezben Deason | Grip |
Camera | Mark Toups | Grip |
Camera | Robert Zas | Grip |
Lighting | Jacob Borck | Rigging Grip |
Crew | Art Villasenor | Techno Crane Operator |
Lighting | Samuel Kemp | Rigging Grip |
Art | Michelle Lacayo | Set Dresser |
Lighting | Mike Grace | Electrician |
Lighting | Jason Augustin | Electrician |
Lighting | Nick Nicolay | Rigging Grip |
Crew | Christopher Leach | Carpenter |
Art | Lara Graffunder | Construction Buyer |
Art | Allison Hilder | Painter |
Art | Camile Kelsey | Painter |
Art | Kristen A. Taylor | Set Dresser |
Sound | Aaron Zeller | Utility Sound |
Production | Candi Lei | Casting Assistant |
Sound | Henrietta Tiefenthaler | Music Supervisor |
Visual Effects | Samuel M. Dabbs | Digital Compositor |
Crew | Adam Zepeda | Digital Supervisor |
Visual Effects | Jayne Feiner | Visual Effects Coordinator |
Visual Effects | Stanimir Milev | Visual Effects Producer |
Production | Rip Russell | First Assistant Accountant |
Production | Michael Grigsby | Production Accountant |
Crew | Ashley T. Farrell | Set Production Assistant |
Crew | Samuel Foster | Set Production Assistant |
Crew | Kathryn Malm | Set Production Assistant |
Production | Kelli Bingham | Travel Coordinator |
Lighting | Jason Prowell | Electrician |
Lighting | Ned Blouin | Rigging Grip |
Crew | Mehtap Salih | Stunt Double |
Crew | David Mueller | Stunt Double |
Crew | Ayhan Tongadur | Stunts |
Crew | Alec Rayne | Stunts |
Crew | Corbett "Cory" Flemming | Aerial Coordinator |
Camera | Jose de Leon | Camera Technician |
Art | Grahme Perez | Set Decoration Buyer |
Art | Michael G. Tveten | Set Dresser |
Art | Nicole Larranche | Graphic Designer |
Writing | Colin Wilson | Graphic Novel |
Crew | Dustin W. Logan | Video Assist Operator |
Crew | Derek Ustruck | Video Assist Operator |
Crew | Michael Carey | Post Production Assistant |
Lighting | Chris A. Trosclair | Other |
Lighting | Albert R. Ferreira | Rigging Gaffer |
Lighting | Antonio Sansovich | Electrician |
Lighting | Henry "Paco" Guzman | Electrician |
Lighting | Jarvis "Navajo" Lansing | Rigging Grip |