ฝ่าฝูงเขี้ยวสยองโลก (2012)
เรื่องราว ของกลุ่มนักขุดเจาะน้ำมันที่ประสบอุบัติเหตุเครื่องบินตก พวกเขาต้องต่อสู้เพื่อเอาตัวรอดจากความเหน็บหนาว ความเจ็บปวดและความหิวโหย นอกจากนั้นยังจะต้องเผชิญหน้ากับฝูงหมาป่าอันดุร้ายที่เห็นพวกเขาเป็นผู้บุกรุก และพวกเค้าเหล่านั้นจะต่อสู้เพื่อความอยู่รอดเพื่อกลับไปหาครอบครัว หรือคนรักได้หรือไม่
Director:
Joe Carnahan
Writers:
Joe Carnahan, Ian Mackenzie Jeffers.
Liam Neeson John Ottway |
|
Dermot Mulroney Jerome Talget |
|
Frank Grillo John Diaz |
|
Dallas Roberts Pete Henrick |
|
Nonso Anozie Jackson Burke |
|
James Badge Dale Luke Lewenden |
|
Anne Openshaw Ana Ottway |
|
Jonathan James Bitonti John Ottway (5 Years Old) |
|
Ben Hernandez Bray Dwayne Hernandez |
|
Peter Girges Company Clerk |
|
James Bitonti Ottway's Father |
|
Ella Kosor Talget's Little Girl |
|
Jacob Blair Simon Cimoski |
|
Lani Gelera Flight Attendant #1 |
|
Larissa Stadnichuk Flight Attendant #2 |
|
Joe Anderson Todd Flannery |
Production | John Papsidera | Casting |
Production | Ridley Scott | Producer |
Production | Tony Scott | Executive Producer |
Sound | Mark Gingras | Supervising Sound Editor |
Production | Bill Johnson | Executive Producer |
Visual Effects | Kristen Branan | Visual Effects Producer |
Sound | David Evans | Supervising Sound Editor |
Editing | Roger Barton | Editor |
Costume & Make-Up | Gitte Axen | Makeup Department Head |
Art | Ross Dempster | Art Direction |
Costume & Make-Up | Roy Sidick | Hair Department Head |
Crew | Vince Murdocco | Stunts |
Production | Jules Daly | Producer |
Writing | Joe Carnahan | Screenplay |
Directing | Joe Carnahan | Director |
Production | Joe Carnahan | Producer |
Production | Mickey Liddell | Producer |
Sound | Warren Hendriks | Sound Designer |
Sound | Michael T. Williamson | Sound Mixer |
Crew | Todd Scott | Stunts |
Crew | Marshall Virtue | Stunts |
Sound | Marc Streitenfeld | Original Music Composer |
Crew | Greg Nicotero | Animatronic and Prosthetic Effects |
Costume & Make-Up | Greg Nicotero | Special Effects Key Makeup Artist |
Crew | Ben Hernandez Bray | Stunt Coordinator |
Directing | Ben Hernandez Bray | Second Unit Director |
Production | Brian Leslie Parker | Unit Production Manager |
Editing | Jason Hellmann | Editor |
Art | Peter Lando | Set Decoration |
Production | Jim Seibel | Executive Producer |
Crew | Lloyd Adams | Stunts |
Costume & Make-Up | Noriko Watanabe | Makeup Department Head |
Costume & Make-Up | Noriko Watanabe | Hair Department Head |
Crew | Howard Berger | Animatronic and Prosthetic Effects |
Costume & Make-Up | Howard Berger | Special Effects Key Makeup Artist |
Crew | Hugo Steele | Stunts |
Sound | Steve Munro | Sound Effects Editor |
Sound | Wayne Griffin | Supervising Dialogue Editor |
Crew | Byron Brisco | Stunts |
Production | Ross T. Fanger | Executive Producer |
Production | Ross T. Fanger | Unit Production Manager |
Crew | Mike Carpenter | Stunt Double |
Camera | Masanobu Takayanagi | Director of Photography |
Camera | Masanobu Takayanagi | Camera Operator |
Crew | Lars Grant | Stunts |
Crew | Adrian Hein | Stunt Double |
Crew | Scott J. Ateah | Stunt Coordinator |
Sound | Greg Zimmerman | ADR Recordist |
Crew | Dan Rizzuto | Stunts |
Sound | Alastair Gray | Dialogue Editor |
Production | Leah Carnahan | Associate Producer |
Writing | Ian Mackenzie Jeffers | Screenplay |
Writing | Ian Mackenzie Jeffers | Short Story |
Crew | Larissa Stadnichuk | Stunts |
Directing | James Bitonti | First Assistant Director |
Crew | Lani Gelera | Stunts |
Art | John Willett | Production Design |
Sound | Andy Koyama | Additional Sound Re-Recording Mixer |
Production | Adi Shankar | Executive Producer |
Production | Spencer Silna | Executive Producer |
Crew | Doug Chapman | Stunts |
Crew | Kaaren de Zilva | Stunts |
Production | Douglas Saylor Jr. | Co-Producer |
Production | Lynn Givens | Associate Producer |
Production | Jennifer Monroe | Executive Producer |
Crew | Dario Delacio | Stunts |
Crew | Gian Ganziano | Visual Effects Editor |
Crew | Efosa Otuomagie | Stunts |
Sound | Steve Baine | Foley Artist |
Costume & Make-Up | Courtney Daniel | Costume Design |
Art | Graham Coutts | Property Master |
Art | Charles Leitrants | Construction Coordinator |
Sound | Craig Henighan | Additional Sound Re-Recording Mixer |
Crew | Charles Jarman | Stunts |
Art | Nancy Anna Brown | Set Designer |
Crew | James Paradis | Special Effects Coordinator |
Camera | Kimberly French | Still Photographer |
Sound | Joseph Bonn | Music Editor |
Sound | Kirsty Whalley | Music Editor |
Art | Carie Wallis | Art Department Coordinator |
Sound | Bob Kellough | Sound Designer |
Directing | Susan Lambie | Script Supervisor |
Sound | Mark Shnuriwsky | Sound Effects Editor |
Sound | Keith Elliott | Sound Re-Recording Mixer |
Visual Effects | Sophie Leclerc | Visual Effects Producer |
Crew | Larry Lam | Stunts |
Sound | Greg Steele | ADR Mixer |
Sound | Mark Zsifkovits | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Dean Heselden | Camera Operator |
Visual Effects | Julie Cardinal | Visual Effects Producer |
Crew | Mark Vanselow | Stunt Double |
Sound | Alison Fisher | ADR Editor |
Editing | Dave Muscat | Digital Intermediate |
Visual Effects | Gunnar Hansen | Visual Effects Supervisor |
Editing | Brett Schlaman | First Assistant Editor |
Crew | Christian Garcia | CG Supervisor |
Crew | Sebastien Proulx | CG Supervisor |
Visual Effects | Stephane Stoll | Animation Director |
Sound | Ric Schnupp | ADR Recordist |
Crew | Kory Grim | Stunts |
Crew | Chad Bellamy | Stunts |
Crew | Shawn Beaton | Stunts |
Sound | Peter Persaud | Foley Recordist |
Crew | Dave Hospes | Stunts |
Crew | Jon Kralt | Stunt Double |
Crew | Leif Havdale | Stunt Double |
Directing | Dan Mansfield | Second Assistant Director |
Crew | Clay Virtue | Stunts |
Crew | Kit Mallet | Stunts |