นังพยาบาท (2013)
Nurse 3D นังพยาบาท จะพาผู้ชมแอดมิทเข้าสู่โลกที่เต็มไปด้วยความแค้นของพยาบาลสาวสุดมืออาชีพ แอ๊บบี้ (ปาซ เดอ ลา อูเอต้า) ที่มาพร้อมลุคที่สุดแสนเซ็กซี่ ความแค้นของเธอเริ่มต้นเมื่อความสัมพันธ์อันลึกซึ้งของเธอกับ แดนนี่ (แคทเทอรีน่า บาวเด้น) นางพยาบาลสาวน้องใหม่ ได้เปลี่ยนจากความคึกคะนองชั่วข้ามคืน ไปเป็นความคลั่งไคล้แบบกัดไม่ปล่อยของ แอ๊บบี้ และพร้อมจ้องเล่นงานใครก็ตามที่เข้ามาอยู่ในชีวิตของ แดนนี่ ด้วยวิธีการทรมานเหยื่อชนิดคาดไม่ถึงราวกับว่าพวกเขาคือคนไข้ที่นอนรอความตายอยู่ในกำมือของเธอ
Director:
Douglas Aarniokoski
Writers:
David Loughery, Douglas Aarniokoski.
Paz de la Huerta Abby Russell |
|
Katrina Bowden Danni Rogers |
|
Judd Nelson Dr. Robert Morris |
|
Corbin Bleu Steve |
|
Boris Kodjoe Detective Rogan |
|
Melanie Scrofano Rachel Adams |
|
Niecy Nash Regina |
|
Martin Donovan Larry Cook |
|
Chris Hoffman Married Man / Fred |
|
Brittany Adams Young Nurse |
|
Kathleen Turner Head Nurse |
|
Jake Michaels New Dad |
|
Adam Herschman Jared |
|
Patrick Kwok-Choon EMT #1 |
|
Tracy Michailidis Abby's Mom |
|
Jeff Pangman Dr. Robert Price |
|
Elyse Mason Pretty Young Nurse |
|
Dr. Linda Papadopoulos Danni's Mom (Marcia) |
|
Milan Carmona Hispanic Kid |
|
Kate Maxx Nurse Hansen |
|
Kjartan Hewitt Orderly |
|
Gregory Dunham Urine Bag Patient |
|
David Huband Detective Goldberg |
|
Lori Pearlstein Support Speaker |
|
Michael Eklund Richie |
|
Katia Peel Young Abby (5 years) |
|
Landy Cannon Hawaiian Shirt Guy |
|
Joe MacLeod EMT #2 |
|
Layton Morrison Truck Driver |
|
Amanda Armagon Receptionist |
|
Michael Therriault Anatomy Professor |
|
Lauro Chartrand Security Guard |
|
Stephan Dubeau Doctor |
|
Adam Richard Benish Peter Larson (uncredited) |
|
Yulia Lukin Larry's Date (uncredited) |
|
Blake Mawson Bloody Boyfriend on Stretcher (uncredited) |
|
Marc Andrew Smith Doctor (uncredited) |
Writing | David Loughery | Screenplay |
Crew | Marco Bianco | Stunts |
Crew | Brian Kaulback | Stunts |
Sound | Paul Flinchbaugh | First Assistant Sound Editor |
Crew | Nick Alachiotis | Stunts |
Art | Alicia Keywan | Production Design |
Production | John Sacchi | Executive Producer |
Production | Marc Bienstock | Producer |
Crew | Lloyd Adams | Stunts |
Writing | Douglas Aarniokoski | Screenplay |
Directing | Douglas Aarniokoski | Director |
Crew | Sharon Canovas | Stunts |
Crew | Lauro Chartrand | Stunts |
Crew | Susan Horton | Stunts |
Sound | Glenn T. Morgan | Sound Designer |
Sound | Glenn T. Morgan | Supervising Sound Editor |
Camera | Boris Mojsovski | Director of Photography |
Editing | Andrew Coutts | Editor |
Costume & Make-Up | Melissa Stewart | Set Costumer |
Art | Edward Bonutto | Art Direction |
Crew | Steven Kostanski | Makeup Effects |
Sound | Ben Wilkins | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Ben Wilkins | Foley Supervisor |
Visual Effects | Jon Campfens | Visual Effects Supervisor |
Visual Effects | Peter Denomme | Visual Effects Producer |
Sound | Anton Sanko | Original Music Composer |
Crew | Janene Carleton | Stunt Double |
Crew | Layton Morrison | Stunt Coordinator |
Visual Effects | Tim LeDoux | Visual Effects |
Visual Effects | Jason Sanford | Visual Effects |
Crew | Emily Skoggard | Makeup Effects |
Directing | Greg Sigurdson | Third Assistant Director |
Visual Effects | Martin López Funes | Visual Effects |
Visual Effects | Martin López Funes | Visual Effects Producer |
Visual Effects | Pablo José Fuertes | Visual Effects |
Visual Effects | Jeffrey Kalmus | Visual Effects Supervisor |
Costume & Make-Up | Zaldy | Costume Design |
Costume & Make-Up | Tim Mogg | Makeup Department Head |
Crew | Joel Harris | Stunts |
Sound | John J. Thomson | Sound Mixer |
Costume & Make-Up | Paul Jones | Makeup Effects Designer |
Crew | Brayden Jones | Stunts |
Crew | Brett Chan | Stunts |
Crew | Zane Knisely | Makeup Effects |
Sound | Erika Schengili-Roberts | Sound Mixer |
Crew | Aj Risi | Stunts |
Costume & Make-Up | Samantha Terry | Hairstylist |
Sound | Matt Dawson | ADR Mixer |
Crew | Alicia Turner | Stunts |
Art | Nigel Hutchins | Set Decoration |
Costume & Make-Up | Rose-Mary Holosko | Hairstylist |
Crew | Allan Cooke | Makeup Effects |
Crew | Graham Chivers | Makeup Effects |
Art | Summer Gaal | Set Dresser |
Crew | Liise Keeling | Stunts |
Crew | Bernadette Couture | Stunts |
Visual Effects | Pravina Sippy | Visual Effects |
Visual Effects | Pravina Sippy | Visual Effects Producer |
Directing | David Rimer | First Assistant Director |
Crew | Karen Leach | Stunts |
Costume & Make-Up | Daniel Losco | Hairstylist |
Costume & Make-Up | Verity Fiction | Makeup Artist |
Crew | Riley Jones | Stunts |
Crew | Steven Dawley | Makeup Effects |
Crew | Devon Ellis | Makeup Effects |
Sound | Patrick Despain | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | Shawn Hook-Carleton | Sound |
Sound | Michael Miller | ADR Mixer |
Crew | Daniel White | Special Effects |
Visual Effects | Ashley Hydrick | Visual Effects |