เทคเคน สู้ไม่รู้จักตาย (2008)
จะมีอะไรเลวร้ายไปกว่าการที่พ่อต้องนั่งอยู่ที่ปลายสายขณะที่ลูกสาวถูกลักพาตัว สำหรับไบรอัน อดีตสายลับแล้ว ฝันร้ายกลายเป็นจริง เขามีเวลาเพียงสองสามชั่วโมงในการเอาตัวคิมกลับมาจากแกงค์ขาย เนื้อสด ปัญหาแรกที่ไบรอันจะต้องแก้ก็คือ เขาอยู่ในลอสแองเจลีส ขณะที่คิมหายตัวไปในปารีส...
Director:
Pierre Morel
Writers:
Luc Besson, Robert Mark Kamen.
Liam Neeson Bryan Mills |
|
Maggie Grace Kim Mills |
|
Leland Orser Sam Gilroy |
|
Famke Janssen Lenore St John |
|
Jon Gries Mark Casey |
|
David Warshofsky Bernie Harris |
|
Holly Valance Sheerah |
|
Katie Cassidy Amanda |
|
Xander Berkeley Stuart St John |
|
Olivier Rabourdin Jean-Claude Pitrel |
|
Gérard Watkins Patrice Saint-Clair |
|
Marc Amyot Pharmacist |
|
Arben Bajraktaraj Marko Hoxha |
|
Radivoje Bukvić Anton |
|
Mathieu Busson Undercover Agent |
|
Michel Flash Gio |
|
Nicolas Giraud Peter |
|
Rubens Hyka Leka |
|
Camille Japy Isabelle Pitrel |
|
Valentin Kalaj Vinz |
|
Fani Kolarova Prostitute |
|
Goran Kostić Gregor |
|
Christophe Kourotchkine Gilles |
|
Edwin Krüger Jean-Claude's Assistant |
|
Jalil Naciri Ali |
|
Anca Radici Ingrid |
|
Nathan Rippy Victor |
|
Héléna Soubeyrand Girl with the Jacket |
|
Tommy Spahija Nezir |
|
Anatole Taubman Dardan |
|
Bertrand Treuil Taxi Driver |
|
Opender Singh Singh |
|
Christy Reese Paper Shop Clerk |
|
George Hertzberg Security Stuart's Mansion |
|
Nabil Massad Sheik Raman |
|
Ivette González Maid |
Writing | Luc Besson | Screenplay |
Production | Luc Besson | Producer |
Writing | Robert Mark Kamen | Screenplay |
Production | Ferne Cassel | Casting |
Production | Nathalie Chéron | Casting |
Crew | Gilles Conseil | Stunts |
Sound | Christophe Bourreau | Foley |
Production | Pierre-Ange Le Pogam | Producer |
Costume & Make-Up | Olivier Bériot | Costume Design |
Production | Bouchra Fakhri | Casting Assistant |
Directing | Pierre Morel | Director |
Art | Hugues Tissandier | Production Design |
Crew | Affif Ben Badra | Stunts |
Production | India Osborne | Producer |
Sound | Nathaniel Méchaly | Original Music Composer |
Camera | Michel Abramowicz | Director of Photography |
Costume & Make-Up | Kevin Ian Ackerman | Set Costumer |
Art | Alain Pitrel | Set Decoration |
Editing | Frédéric Thoraval | Editor |
Art | Dana MacDuff | Property Master |
Costume & Make-Up | Michelle Margolis | Set Costumer |
Camera | Carl Bartels | Camera Operator |
Directing | Isabelle Querrioux | Script Supervisor |
Crew | Christian Bergner | Stunts |
Crew | Patrice Cossonneau | Stunts |
Costume & Make-Up | Corinne Bruand | Costume Design |
Costume & Make-Up | Cindy Barr-Bright | Makeup Department Head |
Costume & Make-Up | Betsy Glick | Costume Supervisor |
Crew | Carlos Bonelli | Stunts |
Sound | Vincent Cosson | Sound Re-Recording Mixer |
Sound | François-Joseph Hors | Sound Re-Recording Mixer |
Camera | Brad Grimmett | Steadicam Operator |
Visual Effects | Roxane Fechner | Visual Effects Supervisor |
Camera | Gil Pannetier | Second Unit Director of Photography |
Sound | Adrien Arnaud | ADR Editor |
Camera | Sam Urdank | Still Photographer |
Lighting | Brett Laumann | Gaffer |
Crew | Marc Leroyer | Armorer |
Costume & Make-Up | Sybil Mosely | Set Costumer |
Lighting | Lars Ian Wolfe | Rigging Grip |
Visual Effects | Georges Demétrau | Special Effects Supervisor |
Lighting | William Gally | Gaffer |
Crew | Alain Barbier | Stunts |
Directing | Samantha Mialet | Assistant Director |
Directing | Craig Borden | First Assistant Director |
Costume & Make-Up | Safowa Bright-Asare | Set Costumer |
Camera | Stéphanie Branchu | Still Photographer |
Visual Effects | Elodie Glain | Visual Effects Coordinator |
Sound | Alexandre Mahout | Music Supervisor |
Crew | Sybille Blouin | Stunts |
Crew | Jean-Claude Lecoq | Armorer |
Sound | Maud Lombart | Dialogue Editor |
Camera | Éric Le Roux | Steadicam Operator |
Directing | Deborah Chung | Second Assistant Director |
Camera | Katie Boyum | Steadicam Operator |
Crew | Malki Attar | Stunts |
Crew | Francis Auguy | Stunts |
Crew | Vincent Bersoulle | Stunts |
Crew | Serge Beuchat | Stunts |
Crew | Georges Branche | Stunts |
Crew | Régis Desissert | Stunts |
Camera | Gary A. Beaird | Key Grip |
Editing | Mickael Dumontier | First Assistant Editor |
Camera | Steve Redondo | Dolly Grip |
Art | Manuel Mougin | Property Master |
Crew | Marc Lemeslier | Armorer |
Visual Effects | Nathalie Reno | Visual Effects Coordinator |
Camera | Stéphane Birzin | Key Grip |
Lighting | Marc Mulero | Rigging Gaffer |
Lighting | Joel Spinola | Rigging Gaffer |
Lighting | Geoffrey Thiery | Rigging Grip |
Lighting | Jerry Antonetti | Rigging Grip |
Lighting | Damian Fusca | Rigging Grip |
Production | Amy De Souza | Casting Assistant |
Production | Jérôme Sacerdot | Casting Assistant |
Costume & Make-Up | Christina DeMasi | Set Costumer |
Costume & Make-Up | Capucine Martin | Wardrobe Supervisor |
Sound | Damien Berger | Boom Operator |
Sound | Pierre Dachery | Boom Operator |
Sound | Jean-Pierre Houël | Boom Operator |
Sound | Alexis Lis | Boom Operator |
Sound | Alexandre Widmer | Supervising Sound Editor |
Crew | Alex Betuel | Set Production Assistant |
Directing | Fabien Vergez | First Assistant Director |
Directing | Cristina Freitas | Assistant Director |
Art | Tiffany Cowsill | Swing |
Directing | Mathilde Cavillan | Second Assistant Director |